Mpendo wa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayo furaha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu je, Mungu anaweza kukupa ugonjwa ili kukuepusha na dhambi. Jambo hili limekuwa likititiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayohusu: Je, Mungu anaweza kukupa ugonjwa ili kukuepusha na dhambi? Kiongozi wa mjadala wetu ni mchungaji Ruben Tiaga. Karibu na Mungu akubariki. Wakati mzuri tena ndugu mpendwa, mahali popote ulipo, ni wakati mzuri kwa ajili ya kusogea kwenye redio yako ili uweze kupata kipindi pendwa, kipindi kitwacho neno uzima. Neno uzima ni mahali ambako tunapata neno la Mungu linalotupa nguvu ya kupata uzima wa kiroho na kimwili pia. Nipende kukukaribisha, sogea sasa, dada yangu, mama yangu, bibi yangu, kaka yangu na baba yangu na babu yangu, sogea kwenye redio yako, ili tuweze kushirikiana na wewe uh, kwa ajili ya kujifunza neno la Mungu. Hapa nilipo nipo na wageni wangu. Nipende niwakaribishe, kwanza watupatie majina yao uh, ili, ili muweze kuwafahamu. Siku moja unaweza ukaenda maeneo alipo hapo wageni wa wangu kwa majina. Naitwa na mchungaji Joseph Silibeti, ni mchungaji wa kanisa nalo lichunga Kigwa, Tabora, Tanzania. Naitwa mchungaji Andrea Nangi, mchungaji wa kanisa la Baptist Urambo, Tabora. Naitwa mchungaji Gerard Jonasi Mayoli, kanisa la Sente liko Uliankuru, Tabora, Tanzania. Naitwa mchungaji Daniel Mayunga niko kanisa la Jerusalem Baptist Loko Tabora mjini nchini Tanzania. Amen. Uh, mimi mwenyeji wao ninaitwa mchungaji Ruben James Ntiyaga wa kanisa la Baptist wilaya Igunga mwenye namba 0752602330. Si na mm-hmm. Uh, ni washukuru wageni wangu, karibuni sana Mungu awabariki. Amen. Na Mungu atubariki kwa ajili ya kujifunza neno hili katika jina la mwana wake Yesu Kristo. Amen. Amen. Amen. Mm, ndugu zangu, nimewaita tushirikiane neno hili ambalo linaleta ukakasi kwenye masikio ya watu na naamini nanaamini hata tukapolisoma lita, italeta ukakasi, watajikuna vichwa. Mungu mwema wa namna hiyo, inawezekanaje afanye hivyo? Inawezekana kuna watu hawajalisikia, na hili sio jipya, hapana, ni la siku zote, lipo tu, maana kuna hakuna kipya kwenye Biblia. Neno la Mungu linasema hivi kwenye kile kitabu cha Wakorinto e, ambalo somo lake nimelisoma hapo awali, ya kwamba je, Mungu anaweza kukupa tatizo au ugonjwa kwa ajili ya kukuepusha na dhambi iliyoko mbele yako? Somo linasema hivi sura ya kumi na mbili Wakorinto wa pili mstari wa saba na kuendelea pale chini, na kadhalika nisi, na kadhalika nisipate kujivuna kupita kiasi kwa wingi wa mafunuo hayo, nalipewa mwiba katika mwili, mjumbe wa Shetani ili anipige nisije nikajivuna kupita kiasi. Kwa ajili ya kitu hicho nalimsihi Bwana mara tatu, kwamba kinitoke, naye akaniambia, neema yangu ya kutosha maana uweza wangu hutimilika katika udhaifu. Basi nitajisifia udhaifu wangu kwa furaha nyingi, ili uweza wa Kristo ukae juu yangu. Karibuni kwa somo hili. Asante ah, sana Mchungaji Ruben. Ni kweli Mungu anaweza kuruhusu ugonjwa. mm -hmm. E, anaweza kuruhusu, anaweza, lengo tu ni kukuepusha na dhambi, lengo tu kukuepusha na? Na na dhambi au kukufanya uwe mnyenyekevu ndio. E, umesoma hapo, umesema Paulo anasema ili asije kujivuna mm. kupita kiasi, kwa Mungu anaruhusu mwiba ndani ya Paulo ili ya kwamba huo mwiba uwe sababu ya kumnyenyekesha asijiinue, asijiinue. Kwa Mungu kumbe, anaweza kufanya hivyo. Nilikuwa nasoma pia Wafalme wa Pili mm, ile sura ya ishirini ndio. Kule msari wa kwanza hadi msari wa pili, maneno ya Mungu yanasema siku hizo, Hezekia akaugua, akawa katika hatari ya kufa. Isaya nabii, mwana wa Amozi, akamjia akamwambia, Bwana asema hivi, tengeneza mambo ya nyumba yako, maana utakufa, wala hutapona. Basi Hezekia akajigeuza akaelekeza uso wake ukutani akamwomba Bwana akasema, na kusii, Bwana ukumbuke sasa jinsi nilivyokwenda mbele zako katika kweli na kwa moyo mkamilifu hmm. na kutenda aliyo mema machoni pako. Hezekia akalia sana sana, na Mungu akamsikia, na Mungu akamsikia. Amina. Ehe, mchungaji endelea, unasema. Mimi na, na, na maswali kati hawa watu wawili Hezekia shida yake ni nini? So tunaona nabii tu anaenda kwake anamwambia Alafu namiatengenezamambo ya mambo ya nyumba yako, maana utakufa hautaishi. Lakini pia hapo tunaposoma habari ya Paulo unatajwa mwiba mboni, mm. mjumbe wa shetani. Kwa hiyo mm. mara nyingi tunaibua maswali, shida ni nini? mm. tumeona kwamba Mungu huruhusu mambo yale, ili kwamba mtu aweze kumsogelea Mungu ausogelee mm. mm. msalaba mm. sawa. sawa. Na lakini, hapa tunavyoona ni kwamba si kwamba Mungu ndiye aliuleta ugonjwa mm -mm. isipokuwa alimruhusu shetani mm -mm. ili amtumie mm -mm. kupata shida mm -mm. kwa hiyo Mungu akamwambia kwamba ndio maana nimemsii Bwana mara tatu mm -mm. lakini akaniambia, neema yangu ya tosha. Kwa hiyo wakati mwingine kwenye magonjwa kama haya ukiishi wewe salama tu, mke wako na watoto wako mm -mm. Una kiburi huwa kinatoka. Oh. Mm, mtu hawezi k, lakini unaposikia unalala kitandani kidogo, wiki moja wiki mbili wiki tatu mm, mm. na shida nyingine izi karuhusiwa ikawa kubwa sana inakufanya pia. Mimi na huwa natazama wakati mwingine kwamba unapokaa kitandani kwa mfano na umwa ni mm. nafasi pia ya kujichunguza. Nakubali. unaanza kumuuliza Mungu mm, mm. Eh, kwa hiyo inatokea sana hiyo mm. Mchungaji Sibeti kutoka Kibwa, unasemaje? Yaani, watumishi wa Mungu wanavyozungumza, wanazungumza kabisa, ni sawa kwa sababu aa, nilikuwa nikijaribu, ni ngalao sitaongelea sana hali ya Ayubu. Mm. Lakini ukitembea sana na Ayubu ni kweli alikuwa mkamilifu, lakini ukifuatilia sana katika kitabu chake Ayubu. Mm kuna maeneo alikuwa anafika sehemu ananung'unika kwamba yes, Mungu, mbona naendelea kuteseka, kwa nini hata nisifwe? Lakini Mungu alikuwa anazidi kumuonya, anapomuonya anatubu, sababu alikuwa na hesabu kama Mungu amemsahau. So na ndio tatizo ambalo shetani alilijua kwamba hayo yatengenezwe Mm, ingalau mm, alikuwa mkamilifu lakini alikuwa kuna vitu vikayatengenezwe ili Ayubu anguke. Akae sawa mm -hmm. Eh, alikuwa anatengenezwa akae sawa. Kutoka ule mchungaji Gerard, hebu tusaidie uh, mimi niungane na wachungaji ambao watangulia kusema mm. Uh, mimi nichukue mambo mawili uh, mara nyingi mabaya yanatoka kwa shetani sawa ila Mungu kama amekusudia kutoa wasomo fulani au fundisho fulani kupitia tatizo fulani mm -hmm. Yeye anaweza karuhusu au wakati mwingine akaondoa ile kinga yule mtu ikampata, lakini ili, ili, mabaya mengi yatoka kwa shetani kwa, ukiangalia kwa mfano kama kwa, ukiangalia kwa, kwa, kwa Ayubu mm. Ni kweli shetani ndiye alikwenda kuomba kwamba ampige jari, nani Ayubu mm. Na Mungu akaruhusu kwa sababu Mungu anataka watu wajifunze kitu kutoka kwake. Aone namna ambavyo anamsimama wa imani hawezi kuyumba hata katika Sawa. majaribu hayo Sawa. Sawa. Sawa. hata katika mateso hawezi kuyumba mm -hmm. nikuwa nilikuwa naangalia hii Ayubu i sura ya kwanza mstari wa 22. na mbili mm -hmm. inasema katika mambo hayo yote, Ayubu hakufanya dhambi wala hakumwazia Mungu kwa upumbavu. Katika hayo yote kweli Ayuba alipatwa na magumu mm, na mabaya na mateso, mali zikaisha, mwili ukapigwa, lakini pamoja na yote alisimama. Akutenda dhambi mm. Alisimama na Bwana. Hata Paulo, anasema Amen. Kwamba nilipigwa. Amen. Na mimi nikubaliane kabisa na, na, na, na, na, na, na, na changizo zenu au na kuchangia kwenu ni sahihi kabisa kwamba Mungu huleta vitu hivyo ili tujifunze, yaani lengo la Mungu ni tupate somo Amen. ili tuishi kulingana na yeye. Na mpendwa msikilizaji wangu, napenda ni kuase niseme hivi, yawezekana hata hali ulio nayo imesababishwa na wewe kabisa, si kwamba Mungu anataka uishi hivyo. Ah, yawezekana we ndo chanzo. Mfungue milango, kumbuka Paulo, maana yake kilichosababisha apate yule mjumbe wa shetani maana yake ni kwamba Mungu aliona kuna kiburi ndani ya Paulo. Kwa hiyo ili akinyamazishe kiburi kile cha Paulo akamtuma huyo, ili Paulo anyenyekee azidi kushuka, sijiinue. Yawezekana hata unamwomba Mungu ununue gari, unaikosa. Mungu anajua, yawezekana akikupa gari utakufa mapema, yamkini utapamia watu, yamkini utakuwa mchoyo zaidi. Anakunyima vitu vingi kwa sababu anajua moyo wako hauwezi kuhimili. Amen. Kwa hiyo usijihesabie kwamba Mungu hakupendi, anakupenda. Mm, amezuia hivyo ili uishi vema. Yawezekana hata ugonjwa ulionao kila siku naomba huponi, si kwamba Mungu hapendi upone, anapenda upone, lakini ameacha ugonjwa huo ili uendelee kuwa mnyenyekevu mbele zake kumsogelea no. Eh, yawezekana naomba pesa upate, upate. Mungu akupe nyumba upate, ukipata nyumba unaweza kuwanyanyasa wenzio, ndio maana amenyamaza kimya. na Mungu akubariki kwa ajili ya somo hili. Msikilizaji wangu mahali popote ulipo, ninapenda eh, nikuombee sasa kwa ajili ya somo hili eh, ili Mungu aendelee kukubariki na nakukutia nguvu, ujue kwamba hali ulionayo yawezekana ni wewe au ni Mungu mwenyewe. Mungu wetu na Baba yetu Mbariki msikilizaji wangu mahali popote alipo, mtie nguvu, endelea kumuimarisha kwa ajili ya neno hili, katika jina la Yesu Kristo amen. Mpendwa msikilizaji wetu, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo Anza na alama ya kujumlisha 255 752 234 601. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifewed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. kwa heri