Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu kwa nini Yesu walimchukia na kwa nini hata leo Wakristo tunachukiwa. Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayohusu kwa nini Yesu walimchukia na kwa nini hata leo wakristo tunachukiwa. Kiongozi wa mjadala wetu ni Mchungaji Daniel Mayunga. Karibu na Mungu akubariki. Ndugu mpendwa msikilizaji wa kipindi pendwa cha neno uzima, nianze kwa kujitambulisha. Ninaitwa mchungaji Danieli Mayunga, ninatokea kanisa la Jerusalem Baptist JOB mjini Tabora nchini Tanzania, lakini siko peke yangu, niko na watumishi wa Mungu hapa. Niombe wajitambulishe kwako. Nianze na mtumishi wa Mungu hapa. Aitwa mchungaji Gerard Jonas Mayori, kanisa la Center baptisti. Ni kauli yankuru Tabora Tanzania. Naitwa mchungaji Andrea Nangi, mchungaji wa kanisa la Baptisti Urambo. Kwa majina naitwa mchungaji Joseph Silibeti, ni mchungaji wa kanisa la Ushindi Baptisti Kigwa Tabora. Mm, naitwa mchungaji Ruben James Ntiyaga, mchungaji wa kanisa la Baptisti Igunga. Asante sana wachungaji, karibuni sana ya yeah. Uh, hoja iliyo mezani ni kwa nini Yesu alimchukia, na huenda sasa hivi tunazungumza na mtumishi wa Mungu popote eh, alipo, huenda kwa sababu ya kumtumikia Yesu, huenda naye ameingia uh, kwenye shida hiyo. Na kwa sababu tuko hapa ili ya kwamba tuweze kutadavua ya mada yetu inayosema kwa nini Yesu alimchukia. Hivi kwa nini Yesu alimchukia? Kulikuwa na shida gani Mchungaji Gerard? Yesu alimchukia mm -hmm. Kwa sababu Yesu alikuwa anafundisha habari za ufalme wa mbinguni mm -hmm. Ufalme wa Mungu. Ndiyo. na akiwa hapa duniani watu wengi walikuwa wametekwa na ufalme wa giza maanake mm -hmm. ufalme wa matendo ya giza ya duniani mm -hmm. Kwa hiyo Yesu alipokuwa ameileta nuru ya mbinguni akifundisha ile kweli ya Mungu maanake mm -hmm. watu wakaona sasa ni kama vile anawaondoa kwenye vitu vyao ambavyo walivizowea mm -hmm. Yesu akiwa akiwaelekeza namna gani watakiwa watubu waache dhambi mm. Sasa naona ni kama kwamba anawaingilia mm. na unaona Yesu si tu kuma ni watu tu wa kawaida walimchukia, hata watu viongozi wa dini unaweza mm. kuona walimchukia wakisema, mm. kwamba anapotosha kweli mm. lakini kwa sio hivyo, Pastor Andrea, hebu soma Yohana kumi na tano Yohana kumi na tano mstari wa kumi na nane hadi ishirini na tano. Yohana kumi na tano inasema mm -hmm. Mstari wa ishirini na nane. Ishirini na tano. mstari mm. kumi na nane hadi ishirini na tano. Oh, kumi na nane. wa kumi na nane unasema mm -hmm. iwapo ulimwengu ukiwachukia mm -hmm. mwajua ya kuwa umenichukia mimi kabla ya kuwachukia nini, mm -hmm. kama mngekuwa wa ulimwengu ulimwengu ungewapenda walio wake lakini mm. Kwa kuwa ninyi si wa ulimwengu, bali mimi naliwachagua katika ulimwengu, kwa sababu hiyo ulimwengu huwachukia. Likumbukeni lile neno nililowaambia, mtumwa si mkubwa kuliko bwana wake. mm. Ikiwa waliniudhi mimi, watawaudhi na, watawaudhi ninyi ikiwa walili walilishika neno langu, watalishika na lenu. Lakini haya yote watawatenda kwa ajili ya jina langu, kwa kuwa hawamjui yeye aliyenipeleka. mm. kama nisingelikuja na kusema nao, wasingelikuwa na dhambi, lakini sasa hawana udhuru kwa dhambi yao. Yeye anichukiaye mimi humchukia na Baba yangu kama nisingelitenda kwao kazi asizozitenda az, mtu mwingine, wasingelikuwa na dhambi, lakini sasa wametuona mimi na Baba yangu na kutuchukia na kutuchukia. Lakini litimie lile neno lililoandikwa katika Torati yao, walinichukia bure, wali nichukia bure bure. Kwa hiyo kwa mujibu wa uh, uh, jibu lako mchungaji andelea Nangi, Yesu anasema kwamba tunachukiwa kwa sababu sisi si wa ulimwengu huu kama ambavyo yeye Yesu mwenyewe hakuwa wa ulimwengu huu mm. Pasta uh, uh, Ntiaga mimi nikubaliane na, na mchungaji, na mchungaji nangi isiende mbali sana nikubaliane tu kwa jambo hili mm, kuchukiwa kwetu ni haki yetu kwa sababu yeye mwenyewe walimchukia mm. Kwa hiyo waliompenda na sisi watatupenda mm. Lakini waliomchukia na sisi watatuchukia mm. Kwa sababu uh, wanasema Waswahili hivi, ukilichukia boga mm. ulichukie na uwa lake mm. Lakini ukilipenda boga ulipende na uwa lake mm. Kwa hiyo maana yake Aliyempenda Yesu atatupenda sisi nasisi, na aliyemchukia Yesu atatuchukia nasisi nasisi pia mm. Koo ni haki yetu kabisa, Pastor Sribet. Mm, kwa nini Yesu alimchukia yani? Wachungaji wamezungumza mambo mazuri sana ndio. Unajua walianza kumchukia Yesu mm. Na kitu kikubwa zaidi walichochukia, ukisoma kitabu cha Mathayo sura ya kwanza ishirini na tatu mm-hmm. tatizo kubwa kwamba ilizibitisha alizibitisha kwamba mimi ni Mungu. Mm. Kwa hiyo dunia kwa sababu ina mtazamo usio wa kimungu mm, ukatambua kabisa kwamba hapa tumeingiliwa matatizo mengine. Mm. Kwa hiyo wanachukia tunapomfuata Yesu, kwa sababu tunayatambua mambo ya kiroho ya ndani mm, ambayo dunia haiwezi kuyatambua mm. Tatizo liliopo ni hilo, tatizo kubwa ni hilo. Ni hilo kwa anataka aongezee hapo, lakini pia ijulikane kwamba Yesu ni mtu wa rohoni maanake mm, anatenda mambo ya rohoni mm, na haya mambo ya rohoni yanashindana na nguvu za giza, roho za mashetani mm. Kwa hao watu ambao wanatuchukia si kwamba ni wao, kunakuwa na roho ndani yao ya kishetani ambayo mm, ndio hiyo mm, inawatuma kutuchukia mm. Na ndio maana wakishafunguliwa na wao wakamjua Yesu wanatupenda tu. Kwa hiyo mtu mm. mm, anayechukia mambo ya rohoni au mambo ya Yesu kumchukia Ajue sio yeye, maanake kuna roho inayomsukuma hmm. kuchukia hmm. ndio so, so, so, so. mm. maana unaona hata Herode uh, alimchukia wakati hmm. bado ni mdogo mdogo, mdogo aliposikia hmm. kuna mfalme amezaliwa hmm. ukisoma ile injili ya Mathayo mbili ule mstari wa tatu mm-hmm. nasema hivi, basi Mfalme Herode aliposikia hayo alifadhaika, na Yerusalemu pia pamoja naye wanafadhaika mm. Amesikia ni mtoto amezaliwa mm. akafadhaika mm. akaanza kutafuta namna gani ya kumwangamiza, kwa maana yake mm. ya mm. Herode si ni roho. Diyo, kuna roho ya mbukum. kishetani kunamtumia mm. mm. mm. mm. ndio. Asante sana wachungaji, ni kweli kwamba Yesu walimchukia kwa sababu hakuwa wa ulimwengu huu mm. mambo aliyokuwa anazungumza ni ya kimbingu. sawa, sawa. mambo aliyokuwa anazungumza ni mambo ya kiroho zaidi ndio mambo alikuwa anayazungumza ni kuwafanya watu waache tabia zao za hapa sawa, duniani sawa, za kidunia sawa, sawa, sawa, waache kuipenda dunia kwa sababu mm, dunia inapita mm, mm. Na hiyo ilikuwa ni chuki. Unajua, hata ulimwengu ukiwaambia habari ya mambo ya dunia hapa waachane nayo, ni, ni kazi ngumu. Watakuchukia tu tena vibaya. Wao wanataka wahubirie haya ya duniani ndio uyape sifa zaidi mm, mm. Kuliko kusifia mambo ya mbinguni. Lakini pia watumishi wa Mungu, unajua Yesu alimchukia, hata sisi wanatuchukia watu ni kwa sababu sifa za Yesu zilikuwa ni kubwa kuliko zao, ndio kwa sababu eh. kimsoma huyu umemsoma nani Herode? He, Herode Herode alikuwa na sifa zake wakati Yesu ajaja, ndio lakini Yesu alipozaliwa tu sifa zilianza kuonekana, malaika wakaanza kusema sifa za Yesu kwanza. So, so, ni mfalme wa amani, Mungu mwenye nguvu, ndio eh. Mm. na fimbo iko begani lake, begani mwake mm kwa ajili ya kuwasaidia watu wasio furaha, ndiye. Yeah, ataleta furaha ndio. hmm. Hao kina Herode, walikuwa wanasababisha uchungu na uzuni nyingi kwa watu sawa, sawa. Lakini aliyekuja alikuwa na sifa nyingi, na kwa mfano ukisoma Samuel wa kwanza sura ya 18 mtumishi wa Mungu, hebu nisomee hapo Samuel wa kwanza ile sura ya kumi na nane Sa Samuel eh Samuel wa kwanza sura ya 18 ya 18 e, ya 18 e, mstari ule mstari wa 6 hadi wa tisa hadi wa tisa, unasemaje? Tena amevaa Mi... wa wa kwanza, kwanza sama, e, kuna nane. Kuna nane sita, eh. hata hata ikawa, eh. mm. ikawa walipokuwa wakienda hapo, Daudi aliporudi baada ya kumuua yule Mfilisti, wanawake wakatoka katika miji yote ya Israeli kwa kuimba na kucheza ili kumlaki mfalume Sauli. mm -hmm. Akatoka wakatoka na matali na shangwe na vinanda. mm -hmm. Nao wale wanawake wakaitikiana wakicheza wakisema, Sauli ameua elfu zake na Daudi makumi elfu yake. Kinachoendelea hapo ishia tu hapo. Kinachoendelea hapo, Sauli aligadhibika sana. Sana. Kwa kwa nini aligadhibika? Kwa sababu sifa za Daudi zilikuwa kubwa, kubwa kuliko zake eh. Ndicho tunachokipitia hata hapa duniani pale Yesu anapokuwa katika maisha yetu tuna sifa kubwa. Naam, naam, sana mm. Kwa hiyo wala usihangaike na kutafuta sifa za kidunia. Wewe, mm. uwe na Yesu tu katika maisha yako, mpendo wangu. Amen. Sifa yako itakuwa ni kubwa sana mm. kuliko wao, kuliko watu wa maarufu, kwa sababu Yesu alikuja hapa wala akutafuta umaarufu, lakini sifa zake ziliendelea kuenea tu. Kwa hiyo hata wewe unaye nisikiliza siku ya leo, mpendo wangu, umesikia wachungaji walivyoweza kukushauri kupitia haya maandiko na ujumbe huu nikushauri mpendo wangu, hebu kubali kuwa na Yesu katika maisha yako, wala usipate shida watu wanapokuchukia. Wewe simama katika kweli hata wanapokuchukia. Kwa nini? Kwa sababu Yesu hatuoni analipiza visasi, kwa sababu alikuwa anamjua anayemtumikia. Naam, kwa hiyo hata wewe mpendo wangu, hatujui kipindi unachopitia, wenda unachukiwa, ndugu wanakuchukia, marafiki wanakuchukia. Kwa nini? ni kwa sababu naye Yesu. Kwa hiyo niombe mpendo wangu Kamata ujumbe na utakusaidia, nikuombee. Baba, ninakushukuru Mungu wangu kwa ajili ya msikilizaji wangu. Mahali popote alipo, mbarikie kwa neno, ili mfaye katika maisha yake katika jina la Yesu Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji wetu, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha 255 752 234 601. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na kwa Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifewed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.