Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, somo letu la leo likiwa linahusu ufalme wa Mungu ni nini na unapatikanaje. Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayohusu ufalme wa Mungu ni nini na unapatikanaje. Kiongozi wa mjadala wetu ni Mchungaji Daniel Mayunga. Karibu na Mungu akubariki. Ndugu yangu mpendwa, msikilizaji wa kipindi pendwa cha Neno Uzima mahali popote ulipo, nijitambulishe kwako kwanza, kabla ya yote ninaitwa mtumishi wa Mungu Danieli Mayunga, natokea kanisa la Jerusalemu Baptist JOB mjini Tabora nchini Tanzania. Lakini mezani hapa siko peke yangu, niko na watumishi wa Mungu. Niwape nafasi waweze kujitambulisha kwako. Nianze na mtumishi wa Mungu hapo. Asante na shukuru. Ninaitwa mchungaji Ruben James Ntiaga, ni mchungaji wa kanisa la Baptisti pale Igunga. Karibuni sana na Mungu awabariki kwa ujumla. Naitwa pia mchungaji Andrea Nangi, ni mchungaji wa kanisa la Baptist Urambo. Naitwa mchungaji Gerard Jonas Mayoli, mchungaji wa kanisa la Senta Baptisti Uliankuru, Tabora, Tanzania. Asante sana wachungaji, karibuni ili kwamba tuweze kujadili pamoja mada iliyo mezani. Sante ah, mada iliyo mezani ni inahusu ufalme wa Mungu ni nini na unapatikanaje huu ufalme wa Mungu. Kwa hiyo tuweze kuchangia hii mada ili anayetusikiliza iweze kumsaidia. Kuna wengine hawajui, lakini pia kuna wengine wanajua, lakini wamepata nafasi ili ya kwamba tuweze kuwakumbusha. Mtumishi wa Mungu, Mchungaji Radi, karibu. Kwanza, unaposema neno ufalme maana yake ni utawala. Mm. Ndani ya utawala maana yake kuna mamlaka. Kwa hiyo mm. Mungu ni mtawala mm. Mungu ana ufalme. Mm. Unaposema labda mfalme wa nchi unaweza kuona nchi na kila kitu, inakuwa na majeshi itakuwa na kila kitu nchi mm. na kila kitu itakuwa na watu itakuwa na ardhi ndio. kwa unaposema Mungu maana yake Mungu ni mfalme wa mbingu na nchi kwa yes, sawa. Unaposema kutafuta ufalme wa Mungu Biblia imezungumza katika ile inj Mathayo, injili ya Mathayo ile sura ya kumi na moja mstari wa kumi na mbili mm, kwamba tangu siku za Yohana Mbatizaji hata sasa ufalme wa mbinguni upatikana kwa nguvu mm, na wenye nguvu wauteka mm. Mm. Kwao maana yake lazima uweke shauku na utie bidii kabisa ya nguvu ya kutafuta ufalme wa Mungu mm, na ufalme wa Mungu maana yake una kila kitu asante. Mm. Asante sana baba wa Mungu Mchungaji Andrea. Ufalme wa Mungu ni nini hasa? Mchungaji amesema hapa ufalme wa Mungu eh, unapatikana kwa nguvu. Mm. Kama huna nguvu, huo ufalme huwezi ukaupata. Kwa sababu ni lazima kutumia mamlaka. Mtumishi wa Mungu, karibu. Asante sana. Ninaona hapa Yesu alijibu kama kwa urahisi sana. Mm. Akaonyesha kwamba ni kama alivyosema mchungaji Gerald, kwamba ufalme maana yake ni kuonyesha lile eneo unalolitawala. Mm. na Mungu kwa uaminifu wake hata alipomtengeneza mwanadamu alimweka juu ya vitu kuvitawala. Mm. Lakini akasema kwamba ule msari wa kumi na saba Yesu anasema kwamba maana ufalme wa Mungu si anasema kwamba watu wanadhani kwamba ufalme wa Mungu ni kula na kunywa, ndio wakati sio, sio kwa maana wanajihangaisha kwa vitu mm, kama hivyo lakini nasema kwamba bali ni haki na amani na furaha katika Roho Mtakatifu. Ufalme wa Mungu sio kula, sio kula, sio kunywa, sio kunywa. Kwa hiyo kumbe, maana ya neno ufalme wa Mungu sio kula, ah, sio kula. Wanaohangaika kwamba si, aa, si wa kwamba, chi, nikatafute wapi mkate nile, nikatafute wapi, si nini? Hapa amesema kabisa kwamba hapa ni haki, yaani kumpata Mungu ehe. na amani hayo mengine Inatolewa na Mungu tu, mengine ni kama ziada, kama eh, ziada tu I say, ni, ni, imekaa vizuri. Hebu usome vizuri wewe msari mtumishi wa Mungu Warumi umesema. Usome 14 maana ufalme wa Mungu si kula wala kunywa, mm -hmm, bali ni haki na amani na furaha katika Roho Mtakatifu, na furaha katika hmm, roho, katika Roho Mtakatifu, Mtakatifu. Hiyo ndio maana ya ufalme wa Mungu, hmm, kwa sababu mtu anaweza kuwa na vyakula anaweza kuwa na kila kitu lakini, kama hawezi kuwa na amani na hawezi, yani kwamba maana yake haina maana, unaumwa, hana haki, hana haki. Mchungaji Ntiaga, na, na mimi niungane na mchungaji aliyemaliza kuzungumza sasa hivi. Uh, ni kweli kabisa, binadamu wengi wanafikiri ufalme ni kutawala vitu vya hapa duniani yani ni kuwa na magari, kuwa na kuwa na rasilimali ambazo zinahitajika kuonekana kwenye macho ya watu wa hapa duniani. Lakini ufalme wa Mungu ninachokielewa, ukisoma ule mstari wa kitabu cha Wasalonike wa kwanza Mnasa, Wasalonike wa kwanza mm. sura ile ya, ya kwanza pia hiyo hiyo mm -hmm. uh, na mstari ule wa sita nasema hivi ana waasi wale wanafunzi wale mm. kwamba nanyi mkawa wafuasi wetu na wa Bwana, mkiisha kulipokea neno katika ziki nyingi pamoja na furaha ya Roho Mtakatifu. Manake ufalme wa Mungu ni kuwa na neno la Mungu ndani ya moyo wa mtu. Eh, naposema kwamba ni furaha, maanake kumbe neno ndo linaloleta furaha. Unakuwa na furaha kwa ukishakuwa na furaha ya mungu manake wewe tayari ni mfalume au mm. E una ufalume ndani. Una mm. ufalume au una yani, una, una ufalume au una ufalume ndani mm. Kwa sababu gani? Una furaha ya mfalume mm. Kwa hiyo manake ufalume si kuvaa sana mm. Ufalume mm. si kuendesha magari mm. Ufalume si ku, si kujulikana duniani. Endio. Ufalume ni kuwa na neno la mfalume mm. aliye umba mbingu na nchi. Amen. mm -hmm. Asante sana baba. Hivi mchungaji Nangi, kwa mujibu wa Luka kumi na saba ishirini hadi ishirini na moja. Ufalme wa Mungu nakaa wapi? e, ile kumi na saba. saba. saba. wa e, na saba ishirini ngoja tuangalia hapa sura ya kumi na saba mstari wa ishirini hadi ishirini na moja. Na alipoulizwa na Mafarisayo Ufalme wa Mungu utakuja lini? mm -hmm. Aliwajibu, akawambia, ufalme wa Mungu hauji kwa kuuchunguza, mm -hmm. bali hawatasema tazama, upo huku, mm -hmm. au kule, mm -hmm. kwa maana tazama, ufalme wa Mungu umo ndani yenu. k mm. Ufalme wa Mungu umo ndani ndani. Kwa hiyo ufalme wa Mungu unakaa kwenye maisha yetu, kwenye maisha mm. yetu. Yeah. Na Yesu anasema unapatikana kwa kutubu unapatikana kwa kutubu, kwa kutubu. Mm -hmm. maana yake ile Mathayo ile sura ya nne mstari wa kumi na saba anasema tokea wakati huo Yesu alianza kuhubiri na kusema, tubuni kwa maana ufalme wa mbinguni umekaribia. mm -hmm. Umekaribia, ndio. mm -hmm. Kwa hiyo ufalme wa Mungu unapatikana kwa kutubu kwa kutubu. kwa kumwamini Yesu. mm -hmm. yeah. ni kweli kabisa, uh, wachungaji. Kwa hiyo ndugu naye tusikilize Uh, ni lazima ujue jambo hili. Wenda wewe ulikuwa unafikiri ufalme wa Mungu unapatikana mahali fulani kwa njia zako ambazo unazijua wewe, lakini katika Warumi kumi na nne, mchungaji Andolea nangi amesema ule msari wa kumi na saba, ufalme wa Mungu mpendo wangu sio kula, ufalme wa Mungu mpendo wangu sio kunywa, bali ni haki na amani na furaha katika Roho Mtakatifu. Chungaji Jerati akasema unapatikana kwa njia ya kumwamini Yesu, unakuwa na Roho Mtakatifu ndani, unakuwa na uwezo. Kwa nini? Kwa sababu Mungu anasema ya kwamba ufalme wa Mungu unatekwa na watu wenye nguvungvu, goigoi hawezi, hawezi kuuteka ufalme wa Mungu mm. Kwa kumbe kinachotupa mamlaka hata ya kusimama kukemea nguvu zote za giza ni ule ufalme ulio ndani yetu, ndio ndio, sio eti kwa sababu labda tunavaa vizuri sana hivi mapepo yanatii kwa kuvaa kwetu vizuri, hapana. Hapana, kwanza ile mamlaka ya ufalme, yale mamlaka ya ufalme wa Mungu ule uko ndani yetu, kiamuru ondoka, mlima unaondoka, ndio kwa sababu ya mamlaka iliyo ndani ya yetu. Hata kama wewe una una una una afya ya mgogoro kiasi gani, ukiwa na mamlaka siweti kwa sababu labda mpaka si uwe mnene, uwe mnene uwe mrefu, kinachoangaliwa ni mamlaka yaliyo ndani, ndio ufalme wa Mungu mm. na huu ufalme wa Mungu hauji kwa kuuchunguza. Pasta endelea mm -mm. amesema hivyo kwamba si uko wapi uko wapi uko wapi, Yesu anasema uko karibu sana mm -mm. Hata siku ya leo mpendo wangu, hebu fikiri sana kwa umakini kwa sababu yawezekana unajifariji eti kwa sababu najua kuongea sana unajua, labda kuhubiri sana lakini, tambua kinachokusaidia kujua kuharibu, kuhubiri ni ile nguvu iliyo ndani yako Amen. Kwa hiyo ni lazima tujue hili jambo. Unaongezea nini mtumishi wa Mungu hapo? Mimi hapa tu kumbe, nimepata mlango wa kuwasa wasikilizaji kwamba kumbe ufalume haumtazami hau, hau mtu jinsi alivyo mm -hmm. Hautazami unene, weupe, weusi, urefu, wembamba mm -hmm. Wenyewe tu ufalume unakaa mahali popote, maadamu tu yule mtu ameuhitaji kwa nguvu mm -hmm. Uwe ndani yake, uwe ndani yake eh. Pastor Jared amesema kwa njia ya kutubu, kutubu yaweza kuwa sababu ya ufalume na kumwamini Yesu. Huyo Yesu mm -hmm. mwenye ufalume ndio, eh, kwa maana yake ha haubagui unahitaji tu basi. Unakuja, unakuja ndani yako mm. Pastor Gerard naongezea hapo, ndio, na Biblia imesema kwamba tangu wakati ule wa Yohana Mbatizaji ufarume wa Mungu ulipatikana kwa nguvu mm. Na wale wenye nguvu waliuteka, kwa maana yake ufarume lazima udhamirie mm. Neno nguvu maana yake ni kudhamiria mm. Ni kuweka jitihada mm. Ndio, Pastor Andrea, kwa mm. kweli watu wengine wanadhani, unajua, Yesu alizungumza sana akasema kwamba, kwa nini amesema pasajera di kwamba unapatikana kwa toba, na kwa nini anasema Yesu kwamba umo ndani yenu? Maana mm. yake, kumbe mtu anapokuwa ametubwa akamwamini Yesu, basi Yesu anapokuwa ndani ndio una ufalme wa Mungu mm. Eh. asante sana wachungaji, Mungu awabariki sana kwa mchango uh, mzuri kwa ujumbe huu ambao ulikuwa mezani Dugu unaayetusikiliza mda na wakati hu tukusii sana mpendwa wetu, kwa sababu wendunahangaika na mambo mengi ya ulimwengu, lakini kimsingi Yesu yu karibu kurudi, na hatujui saa wala muda wowote, hakuna anayejua. Lakini Mungu amekupa neema ya kusikia ujumbe huu ili ya kwamba urudi tena kwa Yesu ili ya kwamba ufalume wa Mungu uwe ndani yako, na nikuombe, nikuombee Funika macho yako baba, ninakushukuru Mungu mwema kwa ajili ya msikilizaji wangu. Baba mwema, amefungua moyo wake ili ya kwamba uwe ndani yake, kwa sababu napokuwa ndani yake, ndiyo ufalme wako unakuwa ndani yake. Baba mwema, husika na maisha yake. Mtumishi wako yote niache mikononi mwako, Mungu, katika jina la Yesu ameni. Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji wetu ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa, baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo, anza na alama ya kujumlisha 255 752 234 601 Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifewed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.