Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu kwa nini Yesu aliamua kuwatumia Roho Mtakatifu wanafunzi wake. Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayohusu kwa nini yesu aliamua kuwatumia Roho Mtakatifu wanafunzi wake. Kiongozi wa mjadala wetu ni mchungaji Cosmas Kanunu. Karibu na Mungu akubariki. Mpendwa msikilizaji wa, wa kipindi cha neno uzima, nichukue nafasi sana kukaribisha katika neno la Mungu siku ya leo. Mimi nayekuletea neno la Mungu ni mchungaji Cosmas Munzali Kanunu, niko kanisa la Baptisti Efeso Tabora mjini nchini Tanzania. Leo niko mahali hapa kukuletea neno la Mungu na somo letu litakuwa la leo kwamba kwa nini Yesu aliamua na kusema kwamba atawatumia wanafunzi wake Roho Mtakatifu. Kwa nini Je, walikuwa walikuwa hawawezi? Je, kwa nini aseme hivyo? Ninao wachungaji ambao tumeambatana nao katika kipindi hiki watajitambulisha kwako msikilizaji wetu ili tuweze kuendelea na somo hili. Karibu mchungaji. Asante, nashukuru. Mimi naitwa mchungaji Ruben James Tiaga, ni mchungaji wa Kanisa la Baptist Gunga mjini. Karibu mchungaji. Asante, nashukuru sana. Mimi naitwa mchungaji Andrea Nangi, mchungaji wa Kanisa la Baptisti Urambo mchungaji Gerard Jonas Mayori, Kanisa la Baptisti Sentaulia Nkuru, Tabora, Tanzania. Ah, majina yangu ninaitwa mtumishi wa Mungu Danieli Mayunga, natokea Kanisa la Jerusalemu Baptisti Loko, Tabora, nchini Tanzania. Asante sana wachungaji, karibuni sanaante Asante. Ah, mada yetu tu enda kuyongea na kuyangalia Biblia, kwanini Yesu akaamua na akasema kwamba atawatumia Roho Mtakatifu, kwa sababu ukisoma katika kinjiri ya Yohana sura ile ya kumi na nne mstari wa kumi na sita na wa kumi na saba neno la Mungu linasema hivi: Aa, nami nitamomba baba naye atawapa msaidizi mwingine ili akae nani hata milele. Ndiye roho wa kweli ambayo ulimwengu hauwezi kumpokea kwa kuwa haumuoni hau, hau wala haumtambui, bali nyinyi mnamtambua, maana anakaa kwenu naye atakuwa ndani yenu. Kwa nini anasema nitamuomba baba naye atawapa roho Mtakatifu? ni kwa sababu gani? Ndio tunataka tuangalie, e, msikilizaji wetu ili ajue, pengine hajui kazi za roho mtakatifu ni nini na kwa nini Yesu alisema hivyo. Aa, wachungaji, karibuni sana katika somo hili la leo, ili tuendelee kulijadili na kuangalia maneno haya anaposema kwamba nitamuomba baba naye atawapa msaidizi ambaye ni Roho Mtakatifu. Karibu sana mchungaji. Uh, yes, karibu mchungaji Ntiaga ili tu, tuangalie mimi, mimi kwa ninavyofikiri mm -hmm. Yesu Kristo alisema atatuagizia Roho Mtakatifu kwa sababu alituelewa vizuri kwamba bila ya hi, huyo Roho Mtakatifu tusingeliweza kufanya chochote mm -hmm. Mm -hmm. ambacho kingefanyika kwa ajili yake kwa sababu manake tungekuwa na akili tu za kawaida, lakini yule roho, maana yake yeye anafahamu kila jambo linalomhusu yeye Yesu Kristo mm -hmm. kulingana okay. na kulingana na mstari ule wa kitabu cha Warumi mm -hmm. ile sura ya, ya nane. Mm -hmm. Inasemaje? I, ile sura ya nane mstari ule wa ishirini na sita anasema mm -hmm. Kadhalika Roho naye hutusaidia udhaifu wetu. Okay. Kwa maana hatujui kuomba jinsi ipasavyo, lakini Roho mwenyewe hutuombea kwa kugua kusikoweza kutamkwa. Asante sana, kwa hiyo maana yake ana nguvu ya pekee kuliko akili zetu. Okay. Mm. Kwa maana nyingine Roho mtakatifu alitumwa uh, kama msaada hey. Kwa sababu mwanadamu ana udhaifu mm, mm, mm, okay. mm, mm, mm. Na kwa sababu hiyo ndio maana Yesu akasema nitamwomba Baba atawapa msaidizi yeah, kusaidia yale madhaifu tulionayo. Asante sana Mchungaji eh, Mayunga, unasemaje? ya niungane tu na mtumishi wa Mungu alivyosema. Ame, amesema msari mzuri sana unaosema kwamba Roho Mtakatifu ndiye anayetusaidia udhaifu wetu mm -hmm. Hiyo inamaanisha kwamba sisi bila nguvu ya Mungu ni wadhaifu mno. mm, yeah. mm. Kwa hiyo ndio maana Mungu Yesu Kristo akaona kwamba mtume Roho Mtakatifu. Ukisoma uh, ile Matendo ya Mitume moja nane inazungumza habari ya agizo ambalo Yesu aliwaagiza wanafunzi mm -hmm. kwamba ni vyema wakae mjini wasubiri nguvu. mm ambayo mm -hmm. ingewasaidia wao kusurvive katika kutembea kwao. Sawa sawa. Kwa hiyo ukiendelea kuangalia kwa nini nguvu ya Roho Mtakatifu. mm -hmm. Roho Mtakatifu ndiye ambaye anaweza kutusaidia sana katika hali ya kuishi vizuri hapa duniani. mm -hmm. Mm -hmm. Ya, na sikumbuki ni lini mchungaji, uliwahi kusema habari ya hofu. Mm, kwamba mm, ni kitu gani ambacho kinaweza kumsaidia mtu aishi maisha ya ushindi? Yes. Sikumbuki, lakini nakumbuka ulishawifundisha ili somo ya nililifundisha katika m, m, ili, ya, pita. Nilisema wazi kwamba kwa sababu hofu inajengwa kwa sababu ya hofu hofu wa inakosesha mtu ujasiri yeah. Mm. Kama kina Shadraka, kina Mesha, kina Inego walipata ujasiri. Nini ambacho kiliwapa ujasiri? Ni nguvu ya Mungu iliyo kwa ndani yao, ni Roho Mtakatifu. Kwa hiyo okay. Nikinukuu katika kitabu cha Matendo ya Mitume, ile sura ya nne, mm -hmm. ule msari wa sita hadi wa nane, mm -hmm. Biblia inasema na Anasi kuhani mkuu na Kayafa pia na Yohana na Iskanda na wote wale waliokuwa jamaa zake kuhani mkuu mm -hmm. walipowaweka katikati, mm -hmm. wakawauliza, mm -hmm. kwa nguvu gani mm -hmm. na kwa jina la nani mm -hmm. ninyi mmefanya haya. ndipo Petro akijaa roho, okay. Mtakatifu. Hebu rudia pale akijaa nini? ndipo Petro akijaa Roho Mtakatifu akawaambia, mm -hmm. enyi wakubwa na watu na wazee wa Israeli kilichompa ujasiri Petro ni nini? Roho Mtakatifu, Roho Mtakatifu. Alikuwa amejaa ndani yake, kwa hiyo hakuwa na hofu tena. Kwa hiyo kipindi Roho Mtakatifu ajashuka wa walikuwa na hofu, ndio maana tunasoma baada ya Yesu kupaa walijifungia ndani. Mm, mm, kwa sababu ya hofu ya nini? ya Wayahudi. mm -hmm, mm -hmm, mm -hmm. Lakini Roho aliposhuka wakawa na ujasiri, wakawa na ujasiri. Kwa hiyo Roho mtakatifu anatupa ujasiri, anatupa ujasiri. Roho mtakatifu, Mchungaji Ntiaga alisema anatusaidia kwa udhaifu tulionao. E, Mchungaji Nangi, unaweza kusemaje? Mm, ni kweli kwamba ndio maana Yesu akasema kwamba hamwezi, yani bila Roho mtakatifu hamwezi kufanya chochote. mm. yeah na ndio maana akasema kwamba ninyi mimi nimekuwa na ninyi siku zote mm, kwa hiyo -hmm, mm -hmm. Walipokuwa na Yesu walikuwa najivunia kwa sababu mm -hmm. chochote kitokea, alikuwa naweza kudhibiti yeah. na kwa hiyo mara nyingi hata hoja zote hazikuwalenga wao. Mm -hmm. Lata, nini, Yesu. Lenga Yesu, sasa naondoka, sasa wana watakuwaje? Ndio maana nasema kwamba siwaachi yatima, naacha kwenu, naondoka kidogo, lakini narudi kwenu, na ndio maana akasema kwamba nitamtuma Roho Mtakatifu mm, mm. kama alivyosema kwamba ili yeye sasa awatie nguvu mm. na mfanye kwa uwezo wake. Amen. Okay, mchungaji Gerard, unajua wanaposema Roho Mtakatifu wengi wanakuwa hawajui Roho Mtakatifu ni nani? Ni nani? Yeah. Lakini Roho Mtakatifu ni Mungu. mm -hmm. Tunamuona Roho Mtakatifu anatenda kazi wakati wa uumbaji mm -hmm. Kwa hiyo Yesu alipokuwepo pamoja na wanafunzi, alikuwa anatenda pamoja nao katika mwili yes. Lakini sasa anapaswa aondoke Mm -hmm. Ili sasa Roho Mtakatifu anakuja sasa kuwasaidia kuwatia nguvu. aondoke katika mwili au aondoke jumla kabisa? mm -mm. Anaondoka uonekano wake wa katika mwili tu. okay. Ili kwamba sasa uonekano wake sasa uanze kutenda katika roho unaweza kuona okay. Kwa maana yake ili aliwaambia kwamba yani pasa mimi niondoke, mm -hmm. ili Roho Mtakatifu aje mm -hmm. kwa sababu Roho Mtakatifu ni Yesu mwenyewe mm -hmm. na Roho Mtakatifu ni Mungu mwenyewe mm -hmm. kwa ni sehemu ya tatu, ni nafsi ya tatu ya Mungu mm -hmm. kwa maana yake alilazimika Yesu amwambie kwamba ninataka niondoke, mm -hmm. ila nitawasaidia mimi kwa uwezo wa Roho Mtakatifu nikiwa ndani katika roho okay. Kwa hiyo tunakubaliana na maneno ya mchungaji Nangi alipo sema ya kwamba naja kwenu ndio, mm -hmm. naja kwenu maana mm -hmm. yake ni kwamba ana, alikuwepo katika mwili mm -hmm. lakini atakuja akiwa katika nini Kacharo? katika roho mm -hmm. okay. asante sana, asante sana na ndio sababu. Unajua kwa nini Yesu alisema hivyo, ndi mbele yao, wanafunzi walikuwa na kazi kubwa. Biblia katika matendo ya mitume inasema hivi watakapopokea ile nguvu ya roho mtakatifu katika mstari wa nane akiisha kuwajia juu yenu roho mtakatifu nanyi mtakuwa mashahidi wangu katika Yerusalemu na katika Uyahudi wote na Samaria hata mwisho wa nini wa nchi. Maana mm -hmm. yake ni kwamba wanafunzi, msikilizaji wangu, ili kuwepo kazi yake ambayo ilitakiwa iendelee, lakini kama wachungaji waliosema kwamba wasingeweza kuendelea bila nguvu. Mm. Kwa hiyo tunapomwona Yesu tunamwona Roho Mtakatifu kama mwezeshaji mm, wa kazi mm, ya umishenari, mwezeshaji wa kazi ya uinjilisti, mwezeshaji wa kazi ya mtu kumleta mwingine kwa Yesu Kristo. Yeah. Mm. Kwa hiyo wasikilizaji wa kipindi hiki, nataka niseme kwamba unahitaji kujua kwamba unapompokea Yesu kuwa Bwana na Mwokozi wa maisha yako, maana yake unapokea nguvu ya Roho Mtakatifu. hmm. Hmm. Na kwa sababu hiyo basi unapaswa kuitumia ile nguvu kwa kuwaleta wengine kwa Yesu Kristo. yeah. Amen. Na ndio maana akasema nitakuwa pamoja nanyi hata mwisho wa nini wa dunia. hmm. Tuseme, nimalize kwa maneno haya. Ukisoma katika kitabu cha Kutoka sura ile ya thelathini na moja inasema hivi: Bwana akanena na Musa na kumwambia Angalia, nimemwita kwa jina lake Bezaleli mwana wa Uri mwana wa Huri, nami nimemjaza Roho ya Mungu katika hekima na maarifa na ujuzi na kazi, na kila aina ya kazi. mm -hmm. Kwa hiyo mtu anapojazwa Roho Mtakatifu anakuwa na nguvu za kufanya kazi ya Mungu. mm -hmm. Niombe kwa wasikilizaji wetu wa kipindi hiki, hebu kubali kazi za Roho Mtakatifu akusaidia katika udhaifu wako, akupe nguvu ya kufanya kazi. Umuombe akujaze, akutawale na akuongoze. Utafikia mafanikio makubwa, na Mungu atakuwa pamoja na wewe. Mungu awabariki sana. Ni mimi mchungaji Kosi Masibunzali Kanunu. Tuombe kwa kubaliza somo letu. Baba katika jina la Yesu, ninaomba neema yako iwafunike wasikilizaji wetu. Wewe uwe kiongozi wao. Roho Mtakatifu ukae pamoja na wasikilizaji wetu. Waongoze, watie nguvu, wawezeshe katika kazi zao. Nami naomba na kuamini kwamba utatenda kupitia jina la Yesu. Amen. Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji wetu ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa, baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha 255 752 234 601. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifewed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.