Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu nini cha kufanya ili uishi maisha ya ushindi. Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayohusu nini cha kufanya ili uishi maisha ya ushindi. Kiongozi wa mjadala wetu ni Mchungaji Cosmas Bunzari Kanunu. Mimi neye kuletea neno la Mungu naitwa mchungaji Cosmas e, Bunzari Kanunu niko Tabora kanisa la Baptisti Efeso hapa, hapa Tanzania. Aa, leo nataka tuzungumuze mada moja na wasikilizaji mnaonisikiliza, nini cha kufanya ili uishi maisha ya ushindi? Kwa sababu tumekuwa na maisha ya kusuasua sana. Nini cha kufanya ili uishi maisha ya ushindi? Nataka tuzungumuze neno hili kupitia vifungu vya Biblia. Mimi siko peke yangu mahali hapa, ninao wachungaji ambao nimeampatana nao katika kipindi hiki. Uh, ninaye mchungaji hapa, atajitambulisha mbele yako. Karibu mchungaji. Asante sana mchungaji, ninaitwa mchungaji Danieli Mayunga na tokea kanisa la Yerusalemu Baptisti Loko mjini Tabora nchini Tanzania. Asante sana, naye mchungaji wa pili hapa atakuwa mchungaji Gerard Jonas Mayori kanisa la Baptisti Center niko Ulyankulu Tabora, Tanzania. Asante sana, naye mchungaji mwingine, karibu baba. Ah, asante nashukuru, naitwa mchungaji Ruben James Ntiaga, mchungaji wa kanisa la Baptisti Igunga pale mjini. Asante sana wasikilizaji wa kipindi cha neno uzima. Uh, hawa wachungaji wasikilize vizuri, watakusaidia sana ili uishi maisha ya ushindi. Nini cha kufanya ili uishi maisha ya ushindi? Mungu wa mbinguni naiche akubariki sana. Karibu kwenye somo letu la leo. Tunapoanza somo hili, uh, msikilizaji wetu, tunavyo vifungu ambao ni vingi, lakini kusimamia tunacho kitabu cha Danieli sura ile ya tatu mstari wa kwanza mpaka wa 30 naweza kusoma pale, lakini tuna Samuel wa kwanza sura ile ya 17 mstari wa kwanza una wa nne. Karibu sana kwenye masomo yetu. Tuanze na mchungaji hapa, mchungaji Danieli kutoka, uh, Yerusalem Baptist Church. Karibu baba. Asante sana mchungaji. Ni somo zuri sana ya, ndugu msikilizaji wa kipindi pendwa cha neno uzima, hebu eh, eh, kaa hapa mmoja na sisi ili ya kwamba tuweze kujifunza pamoja. Na kimsingi kama somo linavyosema kwamba ufanye nini ili ya kwamba uweze kuishi maisha ya ushindi. mm -hmm. ni mambo gani ambayo napaswa kuyazingatia? yeah. Yeah. mimi nisimame na Samuel wa kwanza mm -hmm ile sura ya kumi na saba sawa, sawa. ule msari wa kwanza hadi wa nne mm-hmm. alafu nitaruka nisome msari wa kumi na saba sawa. maneno ya Mungu yanasema nitaruka nisome msari wa kumi na sita Biblia inazungumza inasema uh, wakati huo Wafilisti walikusanya majeshi yao kwa vita nao wakakusanyika huko soko ulio mji wa Yuda Wakatua kati ya soko na Ezeka katika e, Fesi Damimu. Naye Sauli na watu Waisraeli wakakusanyika wakatua katika bonde la Ela na wakapanga vita juu ya hao Wafilisti. Wafilisti wakasimama juu ya mlima upande huu na Waisraeli wakasimama juu ya mlima upande huu, napo palikuwa na hilo bonde katikati. Ndipo akatoka shujaa katika kambi ya Wafilisti aliyeitwa Goliati wa Gasi, ambaye urefu wake ulikuwa mikono sita na shibiri moja ule msari wa kumna sita. Msari wa kumna sita unasema hivi naye yule Mfilisti hukaribia asubuhi na jioni akajitokeza siku arobaini. mm -hmm. mm -hmm. Unajua, ukisoma vizuri maandiko haya wakati huyu uh, mfilisti anajitokeza mbele ya, ya Waisraeli wako upande huu na wao Wafilisti wako upande huu. Huyu uh, huyu jamaa anaitwa Goliati, alichokifanya alikuwa nawatukana Yeah. Waisraeli, yeah. Na alikuwa anawaambia vitisho vingi ndani mm, mm, mm. ya siku arobaini mm. Nini ambacho alikuwa anakifanya hapo huyu mfilisti mm -hmm. alikuwa anachokifanya anacho hapa alikuwa anawajengea hofu, yeah. so, so. katika mioyo yao mm. wana Waisraeli, yeah. Na ndio maana ukisoma sana uh, hata Sauli huyu bwana hatuoni alichosema sana sana, sana, mpaka Sauli akaogopa. mm -hmm. Lakini Biblia inasema kwamba yote angeandikwa hata ulimwengu usingetosha kuna, mm -hmm. mambo mengi magumu aliyoyasema Goliati, mm -hmm. kwa wana mm -hmm. eh, wa Israeli. Yawezekana alieleza hata CV zinazombeba kwa bari ya kivita ndiyo. hata vyuo ambavyo alishawahi kwenda kusomea mm -hmm. ya vita, kwa sababu ya vita, ndio maana Sauli tunaona anampinga sana Daudi mm -hmm. anamwambia kwamba bwana, kwa uweze kupigana na huyu jamaa kwanza yeye huyu ni mtaalamu wa vita mm. Kwanza ana mavazi ya vita mm. kwa hiyo kama unatamani kupigana na huyu, lazima nikupe, labda nikupe mavazi yangu hey. ya vita. Ndio. <laughs> kwa hiyo alikuwa <laughs> alishajengewa hofu mm -hmm. na wana wa Israeli wote mm -hmm. kwa hiyo hofu ni silaha kuu ya shetani Poko, ile hofu. Hofu. Hofu ni silaha kubwa sana ya shetani. Kwa nini? Kwa sababu hofu ikishaingia Hofu ni zaidi ya ugonjwa ulio nao, unayetusikiliza mm. Hofu ikishaingia mm, unaweza ukafa hata kabla ya wakati yeah, kwa sababu ya hofu yeah. Madaktari walishasema kansa haiponi mm. Madaktari walishasema pressure huwezi kupona mm -hmm. Hofu ikishajengeka kwenye moyo na ukamwacha Mungu. Kwa hiyo kimsingi, ondoa hofu, mtegemee Mungu yeah. Daudi alimtegemea Mungu mm, bila kuangalia ukubwa wa Goliati bila kuangalia silaha alizokuwa nazo Goliati, bila kuangalia mwili aliyokuwa nao Goliati. Alichoangalia, Mungu ni mkuu. Na ndio maana Daudi, tunasema tunasoma, anasema ya kwamba Daudi alichokifanya alisema tu kwamba wewe umekuja na silaha, umekuja na mikuki, umekuja na mapanga, lakini mimi ninakuijia leo leo kwa neno la nani? La Bwana, yeah. Mchungaji umenikumbusha, ukisoma hii Samueli wa kwanza sura ya kumi mm, na saba, mstari wa 45 unasema hivi, ndipo Daudi akamwambia yule Mfilisti, wewe unanijia mimi kwa upanga na fumo na mkuki mm, bali mimi nitakuijia wewe kwa jina la Bwana wa majeshi, Mungu wa majeshi ya Israeli unayemtukana. Mm, ina maana mm, hakuwa na hofu, hakuwa na hofu yoyote. Mchungaji, labda una la kuongezea? Mimi hapa cha kuongezea tu ni kwamba kama alivyosema mchungaji Mayunga ni kweli, wengi huwa tuna feri pale tunapokuwa na hofu mioyoni. mm -hmm. na hofu kubwa huwa inaitujia hivi kwamba tunaanza kuifikiria mili yetu mm. Unautazama okay. mwili kama sehemu ya maisha unautazama mwili kama ndio mm -hmm. kabisa kuna tena kingine mm -hmm. lakini Bwana Yesu mwenyewe alisema hivi kwenye ile Injili ya ya Mathayo sura ile ya kumi ili kutuondolea hofu ya mwili huu, ili tujue kwamba yeye ni zaidi ya hayo yote. Akawaambia wale wanafunzi wake, ile sura ya kumi Mathayo mstari ule wa ishirini na nane akamwambia hivi, msiwaogope wauwao mwili, amen amen amen, wasiweze kuiua na roho, afadhali mwogopeni yule awezaye kuangamiza mwili na, na roho, roho pia ya, katika yeah, jehanamu yeah. Huyo ndio tumwogope, lakini mm, binadamu au shetani au kitu kingine chochote kile nje ya Mungu tusikiogope, mm, kwa sababu chenyewe tu mm, kinautua mwili lakini, yeah, bado roho inabaki kuwa hai Amen. Mm. Amen. Mchungaji Nani... ah kweli kabisa yeah, mada yetu hii kwamba nini cha kufanya ili tuweze kuishi maisha ya ushindi na wengi wamesema hapa kwamba kinachochangia kikubwa mtu asiishi maisha ya ushindi maanake ni hofu mm, na hofu inapokuja kumshambulia mtu inataka kuua imani yeah. Hofu ikishaingia ndani ya mtu manake imani inakufa mm. Mm. na ndio maana hofu inapokuja inashambulia lengo, inataka ile imani ndani ya mtu ife mm. na imani inasema kwamba imani ni kuwa na hakika na uhakika mm, katika Waebrania ile sura ya kumi na moja mstari wa kwanza Biblia inasema basi imani ni kuwa na hakika ya mambo yatarajiwayo, ni bayana juu ya mambo yasiyoonekana. Lakini pia katika Waebrania ile sura ya kumi mstari ule wa thelathini na nane Biblia inasema, lakini mwenye haki wangu ataishi kwa imani mm, naye akisitasita, roho yangu haina furaha naye, yeah. Unaweza kuona kwa maana yake mtu anapojengewa hofu anaanza kuwa na roho ya kusitasita mm -hmm. mm -hmm. hana ile mamlaka yeah. ya kufanya yeah. jambo mm -hmm. pa kujiamini yeah. yeah. yeah. anakuwa ana hakika kwao. Mara nyingi hofu kisha ingia ndani ya mtu, hawezi kuishi maisha mm -hmm. ya ushindi. Ndio sababu uh, wakati Shadraka, Meshaki na Abednego uh, pale Babeli wanataka kutupwa kwenye shimo, ukisoma Danieli tatu ukianza na mstari ule wa kumi na tano mm -hmm. kuna maneno yanasema hivi basi sasa kama mkiwa tayari, wakati mtakaposikia sauti ya panda, filimbi, kinubi na zeze, na santuri, na zomari na namna zote za ngoma, kuanguka na kuisujudia sanamu niliyoisimamisha ni vyema; bali msipo sujudia, mtatupwa saa hiyo hiyo katika tanuru iwakayo moto. Naye ni nani? Naye ni nani? Mungu yule atakaye waokoa ninyi na mikono yangu? Haya ni maneno ya Nebukadineza mm. Lakini hebu Shadula katuone wanavyojibu Ndipo Shaduraka, meshaka na Abednego wakajibu wakamwambia mfalme, E Nabukadneza, hamna haja ya kujibu katika neno hili. Kama ni hivyo, Mungu wetu tunayemtumikia. Unaona ujasiri huu, mm. Unaona hawana hofu mm, mm. Mungu wetu tunayemtumikia aweza kutuokoa na torunu iwakayo moto naye atatuokoa na mkono wako, e mfalume. mm. So, so. Haya maneno yanaonyesha ujasiri, hawana hofu. Na ukisoma sura hii, msikilizaji wangu, ukiimaliza, ni kweli walikamatwa wakatupwa kwenye tanuru la moto, lakini malaika wa Mungu alishuka ndani ya tanuru la moto akawaokoa ndani ya Shadraka, Meshaka, nimeshaka, eh, huyu Shadraka, Meshaka na Abednego wala hawakuungua wakatoka salama. Kilichowasaidia ni nini? Hawakuwa na hofu, hawakuwa na hofu. Mungu akasimama pamoja nao. mm. Kwa hiyo, kwa wasikilizaji wetu, ukitaka kuishi maisha ya ushindi Hofu. Hofu. Yeme, yeme. Mungu anaweza mambo yote. mm. Tena kuna sehemu zingine Yesu alisema yote yawezekana kwake yeye. Afanye nini? Kwa msikilizaji wangu, ondoa hofu, jenga imani kama watumishi wa Mungu walivyosema, uwe na hakika kwamba Mungu atakutoa kama walivyokuwa Shadraka, Meshaki na Abednego. Mungu wa mbingu na nchi au awabariki sana. Ukitaka kuishi maisha ya ushindi, msikilizaji wangu, ondoa wa hofu, ondoa hofu. Na Mungu atakuwa pamoja na wewe. Ni mimi mchungaji Cosmas Bunzari Kanono. Niko Tabora Kanisa la Baptisti Efeso. Tuombe kwa kumaliza somo letu. Baba yetu na Mungu wetu wa mbingu na nchi. Najua ya kwamba naongea na wasikilizaji katika sehemu mbalimbali. Wengine wana hofu, wengine mashaka, wengine wa wasiwasi wanapoingia katika majaribu. Wewe ni Mungu, Shadrach, Meshach na Abednego waliingia katika majaribu. Daudi aliingia katika majaribu Lakini alipoondoa hofu, akasimama, alimshinda Goliati. Nasi tunajua kuna magoliati wa magonjwa, kuna magoliati wa aina mbalimbali hmm, umaskini, shida, mateso, hata uchawi pamoja na magonjwa. Baba, utuondolee hofu, kwa sababu wewe unaweza mambo yote. Naomba na kuamini katika jina lakwe Yesu Kristo, amenmungu Amen. Amen. na Amen, wabariki sana mpendo wa msikilizaji wetu. Ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa, baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha 255 752 234 601 Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifewed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.