Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, somo letu la leo likiwa linahusu kwa nini Mkristo ni lazima aombe Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayohusu kwa nini mkristo ni lazima aombe. Kiongozi wa mjadala wetu ni mchungaji Cosmas Kanunu. Karibu na Mungu akubariki. Mpendwa msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, karibu sana tena kwenye somo letu la leo. Mimi naye kuletea neno la Mungu, naitwa Mchungaji Cosmas Bunzali Kanunu. Niko Tabora, kanisa la Baptist, uh, Efeso, Tabora mjini, Tanzania. Niko hapa kukuletea neno la Mungu siku ya leo, na neno letu la leo linasema ni kwa nini wakristo ni lazima aombe. Mkristo mmoja mmoja, kwa nini lazima aombe? Kwa sababu watu wengine wanategemea maombi tu ya watu wengi, wengine wanategemea, lakini Biblia inasemaje? Kwa nini Mkristo ni lazima aombe? Aa, nitakuletea neno la Mungu siku ya leo, lakini sio siko peke yangu, ninao wachungaji kwenye kipindi hiki ambao wameambatana pamoja nami. Mchungaji wa kwanza ajajitambulisha kwako na utamsikia, karibu mchungaji. Naam, asante na, na shukuru. Mimi ni mchungaji Ruben, James Tiaga ni mchungaji wa kanisa la Baptisti, Igunga mjini pale. Asante sana. Karibu sana mchungaji Gerard. Mchungaji, mchungaji Jonas Mayori, niko kanisa la Baptist Center Uliankuru, Tabora, Tanzania. Asante sana. Karibu sana mchungaji pia, mchungaji hapa. Asante sana. Ninaitwa mtumishi wa Mungu Daniel Mayunga, natokea kanisa la Jerusalemu Baptist Loko, Tabora, uh, nchini Tanzania. Asante sana. Mungu awabariki wachungaji. Karibuni sana, wa wa wa karibu sana. Leo tunataka tujadili somo hili. Hmm. Kwa nini Mkristo ni lazima aombe? Kwa nini Mkristo ni lazima aombe? Kuna sababu gani ya kuomba? Na asipoomba matokeo yake ni nini? Karibu sana wachungaji, ili tuchangie mada hii ili wasikilizaji wetu waweze kujifunza na tunategemea kwamba watakapolisikia somo hili watakuwa ni wana maombi mazuri, na watajua kwa nini waombe na sababu ya kuomba ni kwa sababu gani. Karibu sana mchungaji eh, tuanze na mchungaji Daniel Mayunga kutoka kanisa la Baptisti Yerusalemu Tabora. Karibu baba. Asante sana mchungaji. Ya ni, ni somo zuri liloko eh, mezani hapa. Um, ndugu msikilizaji wa kipindi eh, kizuri cha neno uzima. Somo hili linaweza kukuvusha kwa sababu kuna watu wengine huenda hawajui kwamba ni kwa nini waombe, lakini kimsingi ni lazima tujue kwamba Mkristo Mkristo kabisa ambaye anajitambua ana kabisa kama Mkristo ee, kwa amba, kwa amba, kwa amba ni lazima ujue kabisa kwamba kuomba ni jambo la msingi sana. Kwa nini? Kwa sababu maombi, yaani ndio kipimo cha Mungu kukuangalia. Je, Mungu ana nafasi gani Mm. katika maisha yako mm. kwamba Mungu ana nafasi gani yeah? kwa sababu so Mungu anapoangalia kwamba hauombi, maana yake kwamba hata kama Mungu akikufanyia jambo, huwezi ukamjua Mungu yes. kwamba ndiye aliyetenda okay. kwanza utajua kama ni akili zako mm -hmm. e, hautakumbuka kwamba ni Mungu aliyefanya. Kwa hiyo Mungu ameweka ameweka kwetu kipimo cha sisi kuchukua hatua ya kuomba ili aangalie nafasi yetu kwa Mungu yuko wapi? Okay. Kwa mfano mm -hmm. ukisoma Samuel wa kwanza mm -hmm. ile sura ya kwanza mm -hmm. ule msari wa kumi na tano hadi ishirini mm -hmm. tutaangalia habari ya mtu mmoja anaitwa Hana okay. Hana ambaye alikuwa hana mtoto. mm -hmm. Biblia inasema hivi mm -hmm. hadi msari wa ishirini mm -hmm. Hana akajibu akasema, hasha bwana wangu, mimi ni mwanamke mwenye roho ya huzuni. yeah. mimi sikunywa divai wala kileo Mm -hmm. Ila nimeimimina roho yangu mbele za Bwana. Mm -hmm. Usimdhanie mjakazi wako kuwa ni mwanamke asiyefaa kitu. Mm -hmm. Kwa kuwa katika wingi wa kuugua kwangu, mm -hmm. na kusikitika kwangu ndivyo nilivyonena hata sasa. Mm -hmm. Ndipo Eli akajibu akasema, nenda kwa amani, mm -hmm. na Mungu wa Israeli akujalie haja yako ya, ya ulio mwomba naye. Akasema, mjakazi wako na aone kibali machoni pako. Basi huyo mwanamke akaenda zake, naye akala chakula, wala uso wake haukunjamana tena. tena wakaondoka asubuhi mapema wakasali mbele za Bwana, kisha wakalejea na kufika nyumbani kwao huko Rama. Elikana akamjua mkewe Hana, naye Bwana akamkumbuka. Ikawa wakati ulipowadia, Hana akachukua mimba na akamzaa mtoto mwanaume, akamwita jina lake Samweli, akisema kwa kuwa nimemwomba Bwana. Amen, amen. Kwa hiyo kumbe, kuomba ni kipimo ambacho Mungu anatuangalia sisi kwamba ana nafasi gani kwetu Mwanamke huyu alikuwa na huzuni mm, kubwa ya moyo mm. Alikuwa akisumbuliwa na mke mwenzie mm, aliyekuwa anaitwa Penina mm, lakini Mungu mwenye nguvu na uwezo na mamlaka pale tu Hana alipopata nafasi ya kwenda kuomba, ya, kuomba Mungu akajibu, Mungu akamaliza teso lake, Mungu akamaliza aibu yake mm. Kwa hiyo kumbe hata wewe unayetusikiliza Mkristo usitegemee tu kuombewa. Yeah. Mungu anakutaka sana na uchukue hatua ya kuomba. Ya kuomba kwa imani, ukimtazama Mungu kwa ambaye ni mwaminifu. Kwa hiyo unapochukua hiyo hatua, Mungu lazima akutendee jambo. Sante sana kwa kweli, baada hii nafikiri ni nzuri sana, ni nzuri sana. Amen. Amen. Kwa sababu ni lazima sana mtu aombe mm. Kama hujaomba unakuwa hujui ni nani aliyekuokoa. Kwa sababu neno kuomba maana yake ni mawasiliano kati ya mtu na Mungu ndiyo uh -huh. njia ambayo Mungu aliiweka ya kuwasiliana na mwanadamu. Kwa hiyo mwanadamu anapokuwa ameokolewa anategemea apate msaada kwa Mungu. Mungu anakumsaidiaje? Pale unapokwenda kumwomba Mungu, Mungu naye anakupatia msaada kwa kuelekeza kuweri, kwa kupitia neno lake anakuwa anakuelekeza, lakini pia unapokuwa unaomba unapata nguvu uh -huh. ya mamlaka uh -huh. na ndio maana wakati mwingine Yesu anasema kwamba wakati ule Yesu anakaribia kusurubiwa akaenda na wanafunzi wake katika maombi mm -hmm. akawaambia ketini hapa muombe yeye akajitenga kidogo mm -hmm. akawaacha wako wanaomba baadaye mm -hmm. aliporudi akakuta wamesinzia mm -hmm. akawaambia ombeni msilale msije mm -hmm. mkaingia majaribuni mm -hmm. katika injili ya ruka ile 22 46 mbili arobaini na sita mm -hmm. yesu akawaambia mbona mmelala usingizi mm -hmm. ondokeni mkaombe msije mm -hmm. mkaingia majaribuni maana unaweza kuona maombi yanamsaidia mtu asiingie majaribuni. Kwa hiyo okay, anapokuwa ameomba maana yake anapata ile nguvu ya kutokuingia majaribuni. Na Yesu anawaambia ombeni msije mkaingia majaribuni. Kwa hiyo kuomba ni jambo la lazima. Amen. Amen. Karibu sana Mchungaji Ntiaga pale. Mm, ni kweli, ni kweli kabisa kama walivyosema wenzangu hapa kwamba kwa nini tunapaswa kuomba? Mm-hmm. Kuomba Manake unamthibitishia yule unayemwomba kwamba wewe huna uwezo wa kufanya chochote isipokuwa yeye anaweza akafanya. okay, okay, okay. Yaani unaonyesha ukiri wa kwamba bila ya wewe siwezi. Amen. Lakini kwa wewe nitaweza, ndio maana tunachukua nafasi ya kuomba ili tupate msaada. Ukisoma mm -hmm. kile kitabu cha waraka wa mtume Yakobo, sura ile ya tano na mstari wa 15. mm -hmm. Anasema, na kule kuomba kwa imani kutamwokoa, yeah. mgonjwa yule, Amen. na Amen. Bwana atamwinua hata ikiwa amefanya dhambi ah, atasamehewa. Kwa kweli, eh, mchungaji Mayungu, nataka kuongezea pale. Asante sana, nataka niongezee hapo kwa mtumishi alichokisema. uh -huh. Ni kweli kabisa na nilitaka kuongezea kwamba kwa nini Mkristo anatakiwa kuomba. Mkristo mm -hmm. ni lazima uombe, kwa sababu Mungu mwenyewe ndiye anayesema uombe. mm -hmm. yeye mwenyewe ndiye anayesema uombe. mm -hmm. Wapi imeandikwa? katika Isaya mm -hmm. ile sura ya kwanza mm -hmm. ule msali wa kumi na nane mm -hmm. Mm -hmm. maandiko yanasema hivi, haya njoni tusemezane, mm -hmm. asema Bwana mm -hmm. Zambi zenu zijapokuwa nyekundu sana mm -hmm. zitakuwa nyeupe kama seruji. mm -hmm. zijapokuwa nyekundu kama bendela mm -hmm. zitakuwa kama sufu. mm -hmm. kama mkikubali na kutii, mtakula mm -hmm. mema ya nchi Amen. Amen. Kwa kweli, kwa kweli, kweli, wachungaji, ni washukuru sana, Mungu ni mwema sana, kama alivyomalizia Danieli Mayunga yeah. katika ile kitabu cha Isaya no. ukisoma vizuri, ukifuatilia habari hii utaiona kwamba kwa nini anasema njoni tusemezane. Ina maana kuomba ni kuzungumza na Mungu, sawa sawa, kueleza kile unachokihitaji mm. Kuomba maana yake ni kama mtoto anayekwenda kwa baba yake. Unafikiri mchungaji, mtoto asiye asiye asiyezungumza na baba yake atakuwa mtoto mzuri? Ah, hapana. Hapana. Sasa kinachosikitisha Wakristo siku hizi wametegemea kuombewa tu mm. na hii ndio shida kubwa mm. lakini unapoisoma hii Isaya, hebu irudie tena kuisoma vizuri mchungaji, uh, ile Isaya sura ile ya kwanza kumi na nane inasema. Ehe. Haya, njoni tusemezane, njoni tusemezane, ni wito wa Mungu, ya njoni tuzungumuze mm, kila mmoja azungumuze mm. Uh-huh. Asema Bwana. Anayeagiza kuzungumuza na yeye ni nani? Ni Bwana, mm. Dhambi zenu zijapokuwa nyekundu sana. Hata kama una dhambi kubwa, Mungu anasema yani, watu wanaona hufai, watu wanaona kwamba we ni mtu waovyo, hata wamekuhesabia kwamba huyu ni wakufa tu, lakini ukienda kuizungumza ile dhambi yako kwa Bwana, zitakuwa nyeupe kama theluji, zitakuwa nyeupe. Amen, zijapokuwa nyekundu kama, nye nye kama bendera yes, zitakuwa kama sufu na tukikubali na kutii na kutii na kutii. Anasema tutafanya tutakula mema ya nchi. Unaona, ina maana kuna baraka katika kuomba ndio. mm -hmm. Maana somo la kwanza alisema kwamba Hana alipojua ya kwamba sina mtoto, mm -hmm. alijua nitamwendea nani? Bwana. Bwa. Msikilizaji mm -hmm. wangu naye nisikiliza wa kipindi cha Neno Uzima, wewe unafanya nini? Je, unapoingia katika majaribu unaenda wapi? yawezekana unaenda kwa watu, yawezekana unaenda kwa ndugu, yawezekana unaenda kwa, uh, labda kwa manabii au kwa nani, kwa ku, kuombewa. Lakini je, wewe umewahi kuomba? Je, umewahi kuzungumza na Mungu, wewe kama wewe? Leo tunatoa wito wa kwamba Mkristo ni lazima aombe. Tena wachungaji, kuna mambo mengine hata ambayo hutakiwi kumshirikisha mtu mm -hmm. uombe wewe kama wewe, wewe. Mm -hmm. kwa hiyo mimi na, natoa mwaliko leo kwa wasikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, ombeni, zungumza na Mungu wako. Kana Mungu wako, utakula mema ya, ya nchi, utapokea haja ya moyo wako. Na Mungu anasubiri wanaoomba ajibu mahitaji yao. mm -hmm. Mungu wa mbinguni na nchi awabariki sana. Ni mimi mchungaji Kosimeasi Munzali Kanunu niko Baptisti Efeso. Natuombe kwa kumaliza somo letu Baba, katika jina la Yesu naomba wakati kama huu kwa wasikilizaji wote waliotusikiliza kupitia Neno Uzima, ukawab, ukawabaliki, ukawape ile hamu ya kuongea na Mungu wao, ukawape ile hamu ya maombi, ukawape kuzungumza na Mungu wao. Wanayo mahitaji, wanao wanayo kuhitaji. Mungu, ebu wasikie watakapokuja kwako, nami naomba na kuamini katika jina la Yesu Kristo, amen, amen. Amen. Mpendwa wa msikilizaji wetu, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama kujumlisha 255 752 234 601. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifewed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri