Na Yesu asifiwe, mtumishi wa Mungu, kiongozi mwenzangu, najua unaendelea kunisikiliza au kunitazama katika chaneli hii ya Life Word Tanzania. Nikuombe sana jambo la kwanza, usubscribe hapo chini chaneli yetu, uh, inaendelea kuongeza watazamaji wale wanaopenda masomo ya uongozi, na katika chaneli hii hii hii tutakuwa tunawaletea pia masomo ya fedha. Ni kuombe sana uendelee kusubscribe na, ili uendelee kujifunza kutoka kwetu. Katika kipindi kilichopita au katika uh, video yangu ya, iliyopita ya kwanza kabisa juu ya uongozi wa kitumishi Nilisema habari ya changamoto tatu, kwamba viongozi wa sasa hivi tuna changamoto ambazo tunatakiwa kuzifanyia kazi. Ya kwanza kabisa nilisema ni namna ya kutengeneza wengine kushika madaraka, kushika nafasi zetu baada ya sisi kuondoka. Nikasema watu wengi hawana hiyo, na watu wengi hawana watu watakaowafuatia. Ukiondoka wewe taasisi inakufa. Hiyo ni changamoto ya kwanza. Changamoto ya pili, namna ya kuwawezesha amna, au namna ya kukaa na watu hawa wanaofanya kazi chini yako. Wewe ukiwa kiongozi mkuu, una watu chini yako, unawawezeshaje? Wapende au unakaa nao vipi? Unawaleaje wapende kufanya kazi chini yako? Lakini changamoto ya tatu kuwezesha sasa mawazo mengine yaweze kufanya kazi kwenye taasisi yako kama ni kanisa. Hayo ndio mambo tulizungumza katika video yetu ya kwanza katika somo hili, uongozi wa kitumishi. Sasa basi tunaendelea na somo hili. Somo hili hili la uongozi wa kitumishi. Tunapojifunza juu ya uongozi wa kitumishi, Tunaangalia sana katika maeneo matatu ambayo tunataka tuyangalie siku ya leo. Maeneo mangapi? Matatu. Kwamba kwanza, lazima ujiulize kwamba kiongozi ni nani? Kiongozi ni nani? Ukiangalia katika video zangu za huko nyuma, utaona nimejibu hili swali kwa kusema kiongozi ni mtu wa aina gani. Angalia video yangu ikiwezekana, ya kwanza au ya pili katika channel hii, ifundisha habari ya kiongozi ni nani. Kwa hiyo hilo swali lazima ulia, yani kwenye uongozi wa kitu lazima, kiongozi ni nani, utalikutana nalo au utalitazama. Lakini swali la pili ambalo lazima tujiulize kwenye uongozi wa kitumishi, kiongozi hufanya nini? Kiongozi mtumishi anafanya nini? hmm? anafanya nini kwa sababu yawezekana anafanya mambo ambayo sio ya kiuongozi utumishi. Kwa hiyo kuna, kuna vitu ambavyo kiongozi mtumishi lazima avifanye. Anafanya nini? Hilo ni swali la pili. Swali la tatu, uongozi hufanyika wapi? Huu uongozi wa kitumishi unafanyika wapi? Lazima ujiulize. Na kwa sisi viongozi Unajua kabisa kwamba lazima unafanyika kwa watu, unaongoza watu. Uwezi ukawa kiongozi unasema, labda unaongoza mbuzi eh? unaongoza kuku una, ukasema ni kiongozi? Hapana, na wenyewe hao wanyama wana uongozi wa kwao. Sisi tunaposema kwa binadamu kiongozi, maana yake kwamba tunaongelea kwamba utaongoza watu. Kwa hiyo uongozi hufanyika wapi? Hilo swali la muhimu sana. Katika mwendelezo huu huu sasa, nikushukuru niseme asante, na baadaye nitaingia kipengele kingine. Subscribe kwenye chaneli yetu, na Mungu akubariki. Asante sana.