Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu Yesu hutukuzwa baada ya kazi nzuri. Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mmoja amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu na tutafute hekima yake katika mada yetu hii ya leo ya yesu hutukuzwa baada ya kazi nzuri. Kiongozi wa mjadala wetu ni Mchungaji Josef Silibet, karibu na Mungu wa kuubariki. Msikilizaji wangu na kukaribisha, karibu tena. Mimi kwa jina naitwa Mchungaji Joseph Silibeti, mchungaji wa kanisa la Baptist Kigwa Ushindi, na kuletea uh, mada ambayo ni ujumbe unahusu sana sana maneno ambayo uliyasikia, habari ya usimamizi mzuri. Na sasa ujumbe unasema baada ya kazi nzuri Bwana Yesu hutukuzwa. Kwa hiyo unapojitahidi kufanya kazi nzuri, Bwana anatukuzwa anainuliwa. Unamfanye atukuzwe na mataifa na watu wengi. Tutasoma, utaona Mungu nini anachofanya. Na kwa sasa nitawakaribisha wachungaji ninao hapa wamenitembelea, watajitambulisha. Karibu sana mtu. Eh, kwa majina naitwa Eliya Sizia, natoka kanisa la Baptist pale Kaliwa mjini, ni mchungaji. Karibu sana na Mungu akubariki. Kwa jina naitwa mchungaji Rubeni James Ntiyaga, Mchungaji wa Kanisa la Baptist Igunga mjini. Uh, Mchungaji Daniel Mayunga. Uh, ni mchungaji kutoka Kanisa la Jerusalem Baptist iloko Tabora nchini Tanzania. Mchungaji Andrea Nangi, Mchungaji wa Kanisa la Baptist Urambo mjini. Wachungaji utawasikia sasa, wataendelea kuzungumuza. Tusome neno la Mungu lisikie linavyosema. Uh, linasema habari hii ikajulikana na Wayahudi wote na Wayunani waliokaa Efeso. Hofu ikawaingia wote na jina la Bwana Yesu likatukuzwa. Na wengi wa wale walioamini wakaja wakaungama waki zihilisha matendo yao, na watu wengi katika wale walioamini mambo ya uganga, wakakusanya vitabu vyao wakavichoma moto mbele ya watu wote, wakafanya hesabu ya samani yake, wakaona ya kwamba yapata elfu hamsini elfu. Hivyo ndivyo neno la Bwana lilivyozidi na kushinda kwa nguvu. Amen. Kwa hivyo naona, mtumishi wa Mungu, nitakaribisha wachungaji, tutaanza kujaribu ku, kuzungumza hapa kuangalia vizuri ambaye Bwana hutukuzwa kwa ajili ya mambo haya. Watajaribu kukufafanulia ni kwa nini anaweza kutukuzwa Mungu kwa ajili ya haya. Karibu sana ndugu msikilizaji wa pishano uzima, ujumbe wetu unasema baada ya kazi nzuri Yesu hutukuzwa, si ndio? Amen. Kwa hiyo tunaona uvumilivu wa Paulo katika ule mji wa Efeso. Aliingia kupeleka Injili pale, lakini wengi walikuwa ni wabishi hawaku, taka kusikia wengine waleta paka gasia na kila kitu, lakini Paulo kwa sababu alijua amekabidhiwa kazi nzuri ya Injili, na injili inapofanikiwa kufika masikioni pa watu, hata kama kuna baadhi watakataa, wengine watafanyaje? Watakubali. Kwa hiyo Mungu anaendelea kutukuzwa kwa kazi hiyo. Ndio maana tunaona habari hii ni mwendelezo wa kile ambacho tulikianza mstari wa kwanza. Mtumishi wa Mungu huyu alijaribu kufundisha somo hili wakati uliopita. Kwa hiyo tunaona kwamba Mungu kutukuzwa katika mji wa Efeso ni kwa sababu wengi walimwamini Yesu, kwa sababu Yesu alitenda kazi pamoja na watumishi wake. Kwa hiyo Mungu, kwa hiyo Mungu, kwa mujibu wa maandiko haya anatamani sisi sote tufanye kazi nzuri katika jamii. Tuliwasishe neno la Mungu kwa uaminifu, kwa ujasili. Kwa hiyo Mungu atakuwa pamoja nasi, na Mungu anatamani kuona matokeo mazuri tunapomtumikia. Ndio maana tunaona ya kwamba ule mstari wa kumi na saba, habari hii ikajulikana na Wayahudi wote mm -hmm. na Wayunani walioko Efeso mm -hmm. Hofu ikawaingia wote, na jina la Bwana Yesu likafanyaje? Likatuku. Likatuku. Kwa nini? Likatuku. Tunasoma kule juu katika mstari wa kumi na moja, Paulo alihubiri injili iliyo sahihi, akawelekeza watu njia iliyo sahihi, watu wakamwona Yesu katika maisha yao, na Paulo akafanya miujiza kupita kawaida. Tunaona hata kuna wengine walijaribu kujichanganya, waliendelea kuaibika, lakini jina la Bwana likafanyaje? Likaendelea kutukuzwa kwa sababu tumeitwa kuliwasilisha jina la Yesu, sio vyoo vyetu kwenye madhabahu. Na na mimi kwa, kwa, kwa nyongeza katika ile matendo ya mitume sura ile ya tisa, anaonekana ana, ana, ana, ana, ana, ana, ana, ana, huyu mwandishi aliandika hapa tena, aliandika kitu kama hicho hicho ambacho Mungu alikifanya na ambacho anaendelea ni kukifanya mpaka leo kwa kila mtumishi aliye mwaminifu. Ninamwona hapa Petro anatumiwa ana, ana, ana, ana, ana na Mungu kwa kutenda kitu cha pekee mm. Ile sura ya 9 mstari wa 32 anasema hivi: hata Petro alipokuwa akizungukazunguka pande zote, akawateremkia na watakatifu waliokaa Lida. 33 mm. akamwona mtu mmoja huko, jina lake Ainea, mtu huyo amelala kitandani miaka minane, maana alikuwa Ha mepoza Petro. Akamwambia Ainea, Yesu Kristo akuponye ondoka, ujitwike. Mala akaondoka, na watu wote waliokaa Lida na Shaloni wakamuona, wakamugeukia nani? Bwana. Kwanini aliyetenda ni Bwana, sio Petero? uh -huh. kama tulivyowahubili waleo hii wale tusio ambao tusiotaka kutenda haki, wahubiri wale ambao wanataka kutenda haki huwa wanajua aliyetenda ni Bwana mm, mm. Eh, na huwa nawasikia kuna wahubiri wengine wanasema kwamba sema kwa, kwa jina la fulani unaanza kutaja na majina yao mm. Eh, au makanisa yao mm. Kumbe tunatakiwa kufanya jambo kwa jina la Yesu ah, ili Yesu atukuzwe wamgeukie watu. Sasa unaposema utaje dhahabu lako maana yake unataka waligeukie dhahabu lako. Lakini <laughs> dhahabu lako aliponyi. Eh, kwa hiyo akatukuzwa kwa namna hiyo. Asante sana. Karibu sana mtumishi. Asante sana baba. Na mimi tuniongezea hapo kweli mtumwa mwema lazima e, eh, kuna baraka kubwa mbele za Mungu. Eh, mfano uko kwenye Matayo na mimi niliona hapo niongezee pale alipoishia mtumishi wa Mungu wa Reuben. Kile ya Matayo sura ya Uh, ule msari wa kumi na nane hadi ishirini na tatu imeandikwa, maana ni mfano wa mtu atakaye kusafiri, aliwaita watumwa wake akaweka kwao mali zake mm. Akampa mmoja talanta tano na mmoja talanta mbili na mmoja talanta moja mm -hmm. kila mtu kwa kadiri ya uwezo wake, akasafiri. Mara yule aliyepokea talanta tano akaenda akafanya biashara nazo akachuma mm -hmm. akachuma, akachuma faida talanta nyingine tano mm -hmm. Vile vile na yule mwenye mbili naye akachuma nyingine mbili faida mm -hmm. Lakini yule aliyepokea moja alikwenda akafukua chini, akaificha ficha fedha e, mm -hmm. ya bwana wake mm -hmm. Baada ya siku nyingi, akaja bwana wa watumwa wale, akafanya hesabu nao mm -hmm. Akaja yule aliyepokea talanta tano, akaleta talanta nyingine tano akisema, Bwana, uliweka kwangu talanta tano mm -hmm. e, na kuendelea. Lakini tunasoma ule mstari wa 21 Bwana wake akamwambia, "Vema mtumwa mwema na mwaminifu, ulikuwa mwaminifu kwa machache nitakuweka juu ya mengi. Ingia katika furaha ya Bwana." Amen. Ya. Yeah. Amen. Karibu sana mtumishi wa Bwana. Basi hayo ndio mambo ah, hayo. Karibu, karibu tuendelea. Endelea hapo kidogo. Kama una unanyongeza hapo ninawaruhusu. Yesu alitukuzwa. Kwa sababu gani alitukuzwa? Tunaona hapa kwamba alitukuzwa kwa sababu watumishi wake walifanya kwa uaminifu. Mm. Walimtanguliza mm. yeye katika kila kitu walimtanguliza yeye katika kila jambo, mm. yeye katika kila jambo. Mm. Na yeye ndiye akawa mtenda miu Jijisa. Jijisa. Mm. Kwa hiyo hata neno hilo la talanta ni kwamba wale walioachiwa walifanya kama bwana walivyo waagiza. Sasa wakabia bwana kaitwa watumwa mm. wema wanampa Mungu utukufu mm. na bwana wao utukufu mm. amina na Amen. Kama mlivyosikia wasikilizaji wetu wakizungumza wachungaji. Tunaona kazi iliyofanyika hapa ilikuwa ni kazi kubwa. Walikuwa watu wanafanya uganga na watu wengine walikuwa wanatumia vitabu kama hivi. Leo kuna watu wana vitabu vyao na wanaviamini kabisa mm. lakini walipohubiliwa na Paulo mm. Mm. walichoma vitabu vyao mm. waliviamini kama unavyoamini wewe ukivisoma na kuviita wa majini anakuja mm hivyo hivyo nao walikuwa vile vile, lakini hao watu walikuwa wamejaa uganga. Kuna watu wengi hawako katika hali ya kumtafuta Mungu, lakini wanaamini wengine kwamba Mungu tuko karibu na wao na yeye, kwa sababu wanavyofanya miujiza ya kutenda mambo ya kiuganga. Kwa hiyo hapa tunaona watu walivyofanya, ambao walizihirisha matendo yao, wakaamua kabisa. Napenda kukaribisha Tiago unasemaje? Na au tunayongeza maneno. Na ila tu nimeshangaa kitu fulani kwamba mm -hmm. kumbe vile vitabu mm -hmm. vilikuwa vina mambo machafu ya kuita mamizimu. Eh? Mm -hmm. Kabisa. Kama ilivyo leo. Kabisa. Wana mavitu ya kuitia mamizimu. Yaani maajabu. Mm -hmm. <laughs> Unasemaje mtumishi wa Mungu Mayunga, tu ningalao neno moja tu useme. Ya ni sahihi kabisa kama ambavyo hapo umejaribu kuelezea mchungaji. Ndio. Ni sahihi kabisa, watu wanatakiwa wabadilike e, tuwe waaminifu tumtumikie Mungu e, iko siku moja tukumbuke kabisa kwamba kuna kulipwa e, kwa hiyo sasa tufanye kazi kwa ajili ya utukufu wa Mungu. Asante sana ndugu yangu, nataka tu nikualike kwamba sasa naenda kuomba kwa ajili ya maisha yako na hayo iliyo yasikia, haya yakusaidie sana katika, katika moyo wako niombe. Baba wa mbingu na nchi, msaidie mama yule na baba yule kijana yule mzehe yule, badilisha nia zao, wasikaye kwenye dini wasiamini kusanyiko na madhehebu mm, waamini kwamba wewe Yesu uko pamoja na wao mm. Naomba haya nikiamini kwamba hakika watabadilika kwa Yesu Kristo bwana wetu, amen. Um. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo anza na alama kujumlisha 255 752 234 601. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifewed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri