Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu kwa nini Yusufu mume wa Mariamu aliitwa mwenye haki. Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mmoja amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu na tutafute hikima yake. Katika mada yetu ya leo inayohusu kwa nini Yusufu mume wa Mariamu aliitwa mwenye haki, kiongozi wa mjadala wetu ni Mchungaji James Tiaga. Karibu na Mungu akubariki. Bwana Yesu asifiwe. Sana ni wakati mwingine tena mzuri, mpendwa msikilizaji wangu mahali popote ulipo ee, ambaye umekaa kwenye redio yako, yamkini umeenda kwa jirani kutembea, upo na redio yako mwenyewe, napenda nikualike wakati huu na saa hii ee, mpendwa msikilizaji wangu ambaye wewe ni mpenzi kama mimi kwenye kipindi hiki cha Neno Uzima, ni kipindi ambacho nipendwa sana Watu wengi wamekionea manufaa, wameona faida ya kipindi hiki, kwa sababu wamejifunza mambo mengi. Sasa ni wakati huu sasa tena ni kualike uwe pamoja nami napokwenda kumwomba Mungu, basi ningependa niombe pamoja na wewe, na mahali popote ulipo, naomba ufunike macho yako kwa kumheshimu Mungu wetu, ili tuombe. Mungu wetu na Baba yetu, ninakushukuru sante kwa sababu ya neema hii ya pekee. Ni neema ambayo Mungu wetu ni adimu sana, ni neema ambayo wengi wanahitaji kuipata, lakini Mungu, kwa mapenzi yako, kila mmoja umeugawia ulivyojua wewe, kupitia jina la Yesu Kristo m Amen. Amen. Amen. Uh, mpendo wa msikilizaji, kwa kipindi hiki cha Neno Uzima, niko hapa kukuletea neno hili ambalo liko kwenye Injili ya Mathayo sura ile ya kwanza na mstari ule wa 29, 19, ule mstari wa 19 sio 29, mstari wa 19, ambao ndicho kitakachokuwa kichwa cha habari kinachosema, kwa nini Yusufu aliitwa ni mwenye haki? Hicho ndicho ambacho ningependa tujifunze pamoja, lakini hapa nilipo nina wageni ambao nimewaalika wewe pamoja na mimi ili tunapojadili mada hii au somo hili, tuwe wengi na mawazo mengi, kwa sababu Roho wa Mungu atapita kwenye mawazo yetu ili akufundishe wewe na sisi atufundishe pia. E, niwakaribisha wajitambulishe, karibuni na Mungu tuwabariki kwa Amen. Majina naitwa mchungaji Joseph Silibet mchungaji wa kanisa la Baptist Kigwa Ushindi mm-hmm na anayefuata hapo kwa jina anaitwa Elia Sizia, natoka kanisa la Baptisti Kaliwa mjini. naitwa na, mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptisti Urambo. Daniel Mayunga ni mchungaji kutoka kanisa la Yerusalemu Baptisti Ndi loko, eh, Tabola mjini. Asanteni, karibuni sana na Mungu yetu awabariki, karibuni sana e, ee, mada yetu ni kwa nini Yusufu aliitwa mwenye haki. Tunaposoma na mstari ule sasa, anasema naye Yusufu mumewe 19. Na mafungua Biblia tukeni pamoja ile sura ya kwanza mstari wa 19. Naye Yusufu mumewe kwa vile alivyokuwa mtu wa haki, astake kumwaibisha, aliazimu kumwacha kwa siri. Maana yake mke wake Mariamu Maria, aliyemzai Yesu ndio tunaye kwenda kujifunza. Amen. Wapendwa wageni wangu mlionifikia mahali hapa kwa nini huyu Yusufu aliitwa ni mwenye haki? Ni sababu zipi zilimpa mpaka aitwe mwenye haki? Karibu. Asante. Ee, ni kweli kama ambavyo tumesoma ili andiko mm. Ee, kwanza kuitwa mtu mwenye haki lazima tuelewe kabisa kwamba haki kwanza inapatikanaje? mm -hmm. Ee, tukishajua kwamba haki inapatikanaje mm. ndipo sasa tunapata jibu la huyu ndugu mm -hmm. E, mpaka kupata kigezo cha kuitwa mwenye haki mm, mm. Haki inapatikana kwa kuwa mtii kwa Mungu mm, mm. E, kukubali maelekezo ya Mungu Ndio. maanake kama unahisi kama kuna uko na faraka kati yako na Mungu mm. Uko tayari kugeuka, uko tayari kutubu, uko tayari kufanya lolote ambalo mm. Mungu anakuambia kufanya mm. Mm. Kwa hiyo hata huyu ndugu inavyoonekana kwa mujibu wa maandiko haya mm alikuwa ni mwenye haki kwa sababu kwanza alikuwa ni msikivu sana. Ndiyo. Na alikuwa ana uwezo mkubwa sana wa kupambanua sauti ya Mungu. mm-hmm. Na kuelewa kabisa kwamba hii ni sauti ya Mungu inayosema na mimi. mm-hmm. Kwa sababu tunapoangalia hapa maandiko tu yanasirisha hilo. Ukiendelea kusoma hapo ndipo taelewa kabisa kwamba huyu ndugu alikuwa ni mwenye haki. Ndiyo. Eh, alikuwa na neema ya Mungu juu yake. Kwa sababu ukisoma ule msari wa pili, mm-hmm. Biblia inasema basi, alipokuwa akifikiri hayo, tazama malaika wa Bwana alimtokea katika ndoto. sawa sawa, alimtokea katika ndoto. Katika ndoto. Katika. katika ndoto akisema Yusufu, mwana wa Daudi mm -hmm. usihofu kumchukua Mariamu mkeo, maana mimba yake ni kwa uweza wa Roho Mtakatifu mm -hmm. na hapo hapo, kwa sababu alikuwa ni mtii, alikuwa sana mnyenyekevu, alikuwa ni mtu ambaye ni mcha Mungu mm -hmm. mwana maombi mzuri mm -hmm. eh? Alikuwa ni mtumishi mzuri, akaelewa kabisa kwamba huyu anayesema ni Mungu. Unajua kuna watu wengi sana wanapishana na, na, na, na maamuzi ya Mungu. Mungu anasema, naye anafanya vingine na alivyosema Mungu so, so. Eh, lakini huyu ndugu tunaona kabisa kwamba alikuwa tayari kusikiliza, kusikiliza anaelekezwa yale maneno, na kweli huyo mtu, huyu ndugu mm. kwa sababu ya namna ambavyo alikuwa na neema ya Mungu mm. hapo hapo akakubali yale maelekezo ya Mungu. Amen. Kwa hiyo mimi naweza kujibu hivyo kwamba Yusufu aliitwa mwenye haki kwa sababu alikuwa ni mnyenyekevu sana. Alikuwa ni mtu ambaye alikuwa tayari kusikia Mungu anasema nini. So, unajua kuna mahali fulani Mungu anasema kwamba Mungu hawezi akafanya jambo bila kuwafunulia watumishi wake mm, eh? mm. ila ni wale sasa wenye uwezo wa kupambanua sauti ya Mungu. Duniani hapa mchungaji Ntiaka, kuna sauti nyingi eh? nyingi, mno, nyingi, nyingi sana, sana. Kwa hiyo usipokuwa makini unaweza ukaacha baraka za Mungu, kafata mambo ya dunia mm. Kwa hiyo alikuwa ni mwenye haki kwa sababu alikuwa ni mtii na mnyenyekevu wa kusikiliza kile ambacho Mungu anasema. Labda na mimi niongeze kidogo Galatia 3:11 mm -hmm. Ndio. Mm -hmm. Unaposikia mtu anasifiwa na Mungu mwenyewe kwamba ni mwenye haki mm -hmm. kwa Galatia 3:11 inathibitisha kwamba haki ya Yusufu haikuonekana tu kwenye jamii ila isipokuwa Mungu wa Yusufu ndiye alithibitisha haki ya Yusufu. Mm. Ndio maana ikaandikwa mpaka kwenye Biblia. Ndio. Kama maandiko yanavyosema, ni dhahiri ya kwamba hakuna mtu ahesabiwaye haki mbele za Mungu katika sheria, kwa sababu mwenye haki ataishi kwa nini? Kwa imani. Imani. Kwa tunaona sababu ya Yusufu kuitwa ni mwenye haki ni kwa sababu kwa ana muamini Mungu. Mm. wa Israeli ambaye ni Mungu wa Ibrahimu, Mungu mm. wa Isaka, Mungu mm. wa Yakobo. Mm. Katika fathiri nyingi za ki, za mstari huu inasema wanasiojia wanasema kwamba haki ni ukamilifu wa Yusufu mm. na hakika zinaonekana katika jambo hili kwamba kutokana na haki yake hakuwa tayari kumtetea mtoto ambaye baba yake hakumjua. Umeelewa? mm. mm. mm. Kwa hiyo alijisikia hatia moyoni mm. na akamuliza Mungu why inakuwaje? mm. Ndio maana Mungu akaleta jibu kwa mtu mwenye haki mm. Sawa, amen. Maana angekuwa ni muuni muuni tu anayepita, mm -hmm. pita huku mm huku -hmm. angefanya tu yeah. kibinadamu tu mm -hmm. kwa sababu amempenda Mariamu, amen. Kwa hiyo hapa kuna funzo kubwa sana amen. Mwenye haki anaishi kwa nini? Kwa imani ah. kwa hiyo Yusufu, kitu mwenye haki ni kwa sababu alikuwa na imani juu ya Mungu mm. sawa so, alikuwa pendi kumkosea Mungu mm -hmm. alikuwa pendi kufanya kitu mm -hmm. kinyume na mapenzi Hali ya mchumaini. Mungu alimtumaini kwa kitu kile, ndicho ambacho kitu cha msingi amen akinpia, nilikuwa najaribu kuangalia kitabu cha Ayubu sura ile ya pili mm mstari ule wa tatu mm -hmm. unazungumza maneno ma, mazito mm -hmm. anasema hivi, Bwana akamuuliza shetani, je, umemwangalia huyo mtumishi wangu Ayubu, kwa kuwa hapana mmoja aliye kama yeye duniani? mm -hmm. mtu mkamilifu mm -hmm. na mwelekevu mm -hmm. mwenye kumcha Mungu mm -hmm. na kuepukana na uovu. Yani hapa ni wanafatana sana na na huyu kwa Yusufu, huyu Yusufu. Wanalingana. Hapa nataka kusema kwamba mwenye haki maana yake ni mtu ambaye anaepukana na uovu. Yusufu alikuwa anaepuka sana uovu, ni kama ambavyo anaona Mariamu ana mimba, akasema sijashiriki mimi, kwa hiyo bora nijiengue nisionekane huyu, nisababishe apatwe nijiepusha yeye na namuepusha pia ni washukuru wageni wangu wote mulionifikia mahali hapa. Kwa hiyo nipende kumwalika mpendwa msikilizaji aliyoko kwenye redio huko na kule, kwamba kumbe tumemwona mtu mwenye haki ni mtu ambaye anasikiliza sauti ya Mungu, lakini sio kusikiliza sauti ya Mungu tu, pia ni mtu ambaye maana yake anajiepusha na uovu mm na ili uitwe mtu mwenye haki, maana yake ni lazima ukubali kusikiliza sauti ya Mungu kama yeye alivyosikiliza sauti ya Mungu. Ukisoma ule mstari wa ishirini na nne pale chini utaona kwamba alipoamka usingizini, maanake alifanya kama vile malaika alivyomwagiza. Hmm, na Yusufu akakubaliana akafanya. Kwa hiyo mahali popote ulipo, ili mchungaji wako mwinjilisti wako akuone wewe ni mwenye haki usikilize neno la Mungu linasemaje juu yako. mm. Ndipo mwinjilisti wako au mchungaji wako au askofu wako awe nani wako atakuona wewe ni muumini mwenye haki mm. Kwa hiyo ninakualika sana ujifunze neno hili na isiwe mwanzo wala mwisho, isipokuwa iwe kila itwapo leo ujifunze kuwa mwenye haki kwa kuitii au kwa kusikiliza sauti ya Mungu wetu. Niseme asante kwa sababu umekuwa pamoja nami ukinisikiliza na ukiwasikiliza wageni nilionao hapa. Sasa naomba utulie mahali ulipo, nikuombee ili Mungu wa mbinguni atubariki sote. Mungu wetu na Baba yetu, ninakushukuru kwa sababu ya msikilizaji wetu. Sante kwa sababu Mungu umetukirimia uweza na sifa na utukufu, tukajifunza neno lako hili. Baba, ubariki wote waliolisikia na liendelee kuwakuza na kuwaimarisha Kupitia jina la Yesu Kristo. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako, na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali, au ushauri, tuma ujumbe wako, au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo. Anza na alama kujumlisha 255, 752, 234. Sita, sifuri, moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifewed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.