Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu nini maana ya kujazwa Roho Mtakatifu. Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mmoja amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu na tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayohusu nini maana ya kujazwa Roho Mtakatifu. Kiongozi wa mjadala wetu ni mchungaji Cosmas Kanunu, karibu. Na Mungu akubariki. Mpendwa msikilizaji wa kipindi cha neno uzima, nikukaribishe tena katika neno la Mungu. Mimi nayekuletea neno la Mungu naitwa mchungaji Cosmas Bunzari Kanunu, niko Tanzania, nchi ya Tanzania, mkoani Tabora, katika kanisa la Baptisti Efeso, kituo cha maisha mapya. Tunamtumikia Mungu pale. Wale wanaotaka namba yangu, mara nyingi nimeona message wakiniandikia, namba yangu ni 0766920 Nine, nine, nine. Leo nina wachungaji mahali hapa ambao tumekutana kuangalia kitu kimoja tu. Nini maana ya kujazwa na Roho Mtakatifu? Nini hasa? Kwa nini wanafunzi walijazwa na Roho Mtakatifu? Nini ilikuwa maana yake? Ninao wachungaji ambao watawaletea vifungu na mafundisho mbalimbali ili tujifunze neno la Mungu. Nianze na mchungaji yuko mahali hapa ili ajitambulishe. Kwa majina anaitwa mchungaji Elia Sizia kutoka kanisa la Baptist kaliwa mjini. Kwa jina ni mchungaji Joseph Silibeti, mchungaji wa kanisa la Baptist Kigwa. Ruben, mchungaji Ruben James Tiyaga kutoka kanisa la Baptist Igunga. Daniel Mayunga ni mchungaji kutoka kanisa la Jerusalemu Baptisti lilioko Tabora chini Tanzania. Mchungaji Andrea Nangi, wa kanisa la Baptist Urambo. Asante sana wachungaji, karibuni sana. Wasikilizaji wako tayari kuwasikiliza. Tunaposoma katika kitabu cha Matendo ya Mitume, Biblia inasema hata ilipotimia siku ya Pentekoste walikuweko wote mahali pamoja, kukaja ghafla toka mbinguni uvumi kama uvumi wa upepo wa nguvu ukienda kwa kasi ukaijaza nyumba yote waliokuwa wameketi. Kukawatokea ndimi zilizogawanyika kama ndimi za moto, uliowakalia kila mmoja wao, wote wakajazwa Roho Mtakatifu, wakaanza kusema kwa lugha nyingine kama Roho alivyowajalia. Swali linaloulizwa, nini maana ya kujazwa na Roho Mtakatifu, na kwa nini hawa walioachwa na Yesu ilibidi wajazwe na Roho Mtakatifu? Wachungaji karibuni sana na Mungu awabariki. Sante, mimi nianze kuchangia moja kwa moja kwamba nini maana ya kujazwa Roho Mtakatifu. mm -hmm, ninapoangalia ninasoma, hata mwanadamu wa kwanza alipoumbwa Mungu aliamua ampulizie puani pumzi ya uhai okay. Maana yake ni kupewa ile nguvu ya Mungu. Mm. Aha, kupewa nguvu ya, ya Mungu, maana bila hiyo huwezi kusurvive okay. kwa kujazwa Roho Mtakatifu mm, ni kupewa nguvu, kupewa ya, ya, Mungu, ya Mungu, uwezo wa Mungu Sio kupewa kunena kwa lugha, kupewa nguvu okay, kupewa nguvu ya Mungu eh, unasemaje Daniel? <laughs> Eh, ni kweli kwa sababu kama ambavyo inasema katika Matendo ya Mitume ile sura ya kwanza tukirudi hapo kwenye ule mstari wa nane eh, maandiko yanasema lakini mtapokea nguvu akisha kuajilia juu yenu Roho Mtakatifu ndio inakuwa sababu ya kuwa mashahidi, kuwa na ujasiri wa kuhubiri neno la Mungu. Ndio maana ukiendelea kusoma baada anguvu ya kujazwa nguvu ya Roho Mtakatifu alipowajilia, tunakutana tunakutana na mtu mmoja anaitwa Mtume Petro, alikuwa na ujasiri usio wa kawaida. Hapo kabla hakuwa nao, kahubiri kwa nguvu ya Mungu. Kwa hiyo Roho Mtakatifu, kujazwa na Roho Mtakatifu maana yake ni uweza unaokuja juu ya mtu. E, unampa badiliko la kweli tofauti na alivyokuwa. Lakini swali langu mchungaji, kwa nini hawa kama nikupewa nguvu ni, Yes, ni ya nini? Kwa sababu Biblia inasema wote wakajazwa Roho Mtakatifu wakaanza kusema kwa lugha nyingine. Unajua Biblia iko wazi, hao sio wa kwanza kujazwa Roho Mtakatifu tunasoma kitabu kile cha Hesabu kumi na moja, kitabu cha Hesabu kumi na kumi na moja. Kumi na moja sawa, Hesabu kumi na moja. mm. kuna wazee sabini mm. waliokuwa wanamsaidia Musa kazi mm. walijazwa na Roho Mtakatifu, nasoma kama ilivyoandikwa, uh -huh. mstari wa 24 mpaka 26. mm -hmm. Musa akatoka akawaambia watu maneno ya Bwana, akawakutanisha mm -hmm. watu sabini miongoni mwa wazee wa watu akawaweka kuizunguka hema, ndipo Bwana akashuka ndani ya wingu uh -huh. akanena naye, akatoa sehemu ya roho iliyokuwa juu ya Musa uh -huh. akaitia juu ya wale wazee sabini sawa uh -huh. ikawa roho hiyo ilipowashukia wakatabili, lakini hawakufanya hivyo tena Msal wa ishirini na sita, lakini watu wawili walisalia kambini. Jina la moja aliitwa Elidadi na jina la wapili aliitwa Medadi, na roho ile ikawashukia nao. Walikuwa miongoni mwao walioandikwa, lakini walikuwa hawakutoka kwenda hemani, nao wakatabiri kambini. Kwa hiyo kazi ya Roho Mtakatifu sio kupiga makelele tu zile lugha zinazozungumzwa hapa ni za kuwasilisha neno la Mungu, kutabili utabii. Yeah, walipojazwa waka, kutabili. Kutabili. Mambo ambayo yanaendelea na yanayotokea yanatendea kufanyika, kwa sababu Mungu anataka kufanya kazi na watu wake, na ndio maana tunaona hata siku ya Pentekoste yapo ndimi kama za nini za moto zilivyogawanyika gawanyika, huyu aliongea Kiebusi, huyu Kihiti, huyu Kiarabu, wakatoka sikia Injili. Aa, kwa hiyo siku ya Pentekosta watu hawakunena kwa lugha mpya, hapana, waliwasilisha ujumbe kwa lugha za watu ambazo walikuwa mitume wa Yahudi walikuwa zijui, lakini Kiarabu walinena, Kihindi walinena, kila kitu. Kujazwa kwa kwa kwa Roho Mtakatifu ni kutiwa nguvu ya mbubu. kutimiza kusudi la Mungu yani, kwa lugha nyepesi kwenda kuliwasilisha neno la Mungu kwa sababu hata ukisoma Matendo ya Mitume ile sura ya saba mm -hmm. mstari wa hamsini na moja mm -hmm. inaeleza vizuri kama alivyoongea mtumishi wa Mungu Mchungaji Sizia, mm -hmm. inasema hivi, anyi wenye shingo ngumu, msio tahiliwa mioyo wala ms, ms, msikiao siku zote mnampinga Roho Mtakatifu kama baba zenu walivyofanya na ninyi ni hivyo hivyo. Walimpinga alivyokuwa na waongoza, anataka wafanye, kwa sababu Roho Mtakatifu huwajaza kitu cha kufanya, kuwachochea kwa kazi fulani, na maana kama huna ina maana unakuwa una lazima upingane na Mungu. Sasa unafika sasa, wanampinga sasa, ina maana sasa hawataki anavyowasukuma, anavyo wafanye mimi nataka nisome na mimi tena, kwenye hiyo hiyo Matendo sura mm -hmm. ile ya kumi na tano mm -hmm. Kwanza, kabla sijasoma, kazi ya Roho Mtakatifu siyo kudushukia au kuwashukia watu wanene piga makelele mm -hmm. kusudi la Roho Mtakatifu ni kukuja kwetu ili tufanye vile Mungu atakavyo. Ukisoma ile kumi na tano sura ya kumi na tano Matendo na mstari ule wa ishirini na nane anasema hivi, hawa ndugu wananukuu, wana wakisema hivi, kwa maana ilimpendeza Roho Mtakatifu na sisi tusiwatwike mzigo, ila hayo yaliyo lazima. Kwa kazi ya Roho sio kunena tu, kazi ya Roho Mtakatifu ni kukufanya wewe ufanye vile atakavyo Mungu. Kwa kazi ya Roho Mtakatifu ni kumjaza mtu nguvu mm -hmm. ili aweze ya kufanya yale anayotaka Mungu, anayotaka Mungu. yes. kwa mfano uh -huh. Injili ya Luka mm -hmm. ile sura ya kwanza mstari wa sitini, sitini saba yeah. inasema hivi, na Zakaria ya baba yake akajazwa Roho Mtakatifu. okay. Akatabiri akisema mm -hmm. atukuzwe Bwana Mungu wa Israeli. mm -hmm. amejazwa hapo Roho Mtakatifu. Roho Mtakatifu akaanza kusema atukuzwe Bwana Mungu wa Israeli, kwa kuwa amewajia watu wake na kwa kombo. Amina, amina. Sasa uh, hivi mchungaji nangi, unaweza kutupata mtu mmoja katika agano la kale mm -hmm. alikuwepo Roho Mtakatifu na aliwajaza watu, tumeona sehemu moja na unayo una mm -hmm. nasoma katika kitabu cha Yoshua mm -hmm. Hata Samweli wa kwanza katika kitabu cha Yoshua inasema hivi, Yoshua sura ile, kumbukumbu la Torati 34 inasema hivi, ule mstari wa sita <mimu> <mimu> uh, au niache, ni ache huku nisome somi wa tisa. Na Yoshua mwana wa Nuni alikuwa amejaa Roho Mtakatifu na hekima, maana Musa alikuwa amemwekea mikono juu yake, wanauze wakamsikiliza, wakafanya kama Bwana alivyo mwamuru Musa. mm. mm. Kwa hiyo Roho Mtakatifu anapomjaza mtu anafanya kama Bwana alivyo mwagiza. mm. si ndio? mm. mm. Eh, kuna kitu kingine ambacho hata hata Samson ile nguvu yake ni mm. ilikuwa Roho Mtakatifu kwa sababu Roho Mtakatifu ni Mungu mwenyewe, ni nguvu ya Mungu inatenda kazi ndani ya mtu labda Mungu akitujalia siku moja tutazungumza kuhusu habari za. za, za, za, za, za. Kwa nini sasa hawa waliojazwa Roho Mtakatifu walisema kwa lugha nyingine? Hey. Aa, mimi tu kwa wasikilizaji wangu, labda tusiwache sana. Ni hivi, sio kwamba walisema kwa lugha mpya ila walihubiri kila mtu akasema lugha iliyokuwepo. Kwa hiyo mimi nataka niwambie kwamba Mungu tu atubariki kadi tutakavyoendelea kujifunza tutaendelea kujua zaidi na zaidi. Lakini leo tujue tu kwamba kujazwa Roho Mtakatifu ni kupewa huduma muhimu ili uweze kutimiza kusudi la Mungu. Yeah. Mm. Yeah. Mm. Hiyo ndio wasikilizaji wetu waijue. Mm, mm. Ni kupewa huduma muhimu ili uweze kutimiza kusudi la nani? La Mungu, la Mungu. Hmm. Mungu awabariki wasikilizaji wa kipindi hiki na Mungu awainue. Tuombe. Baba, katika jina la Yesu, asante kwa ajili ya neno lako Baba, tunakushukuru wajaze nguvu watumishi wako, waweze kufanya kile ulichokikusudia katika maisha yao. Wengine wapo ni wachungaji, wengine wainjilisti, wengine walimu, Baba, ili kutimiza kusudi lako katika jina la Yesu Kristo naomba na kushukuru, amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama kujumlisha 255752234601. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifewed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi, na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.