Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu ni kweli neno la Mungu ni upanga Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi, na kila mmoja amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu na tutafute hekima yake katika mada yetu hii ya leo inayohusu, je, ni kweli neno la Mungu ni upanga? Kiongozi wa mjadala wetu ni Mchungaji Andrea Nangi. Karibu na Mungu akubariki, kubariki. Bwana Yesu asifiwe. Napenda nikukaribishe tena katika kipindi cha Neno Uzima. Msikilizaji, naamini kwamba uko karibu na redio yako, unaendelea kutufuatilia kipindi hiki. Kina manufaa sana kwako e. Mimi ninayekuletea leo au nayeongoza kipindi hiki naitwa mchungaji Andrea Nangi, mchungaji wa kanisa la Baptisti si Ulambo mjini. Mbele yangu hapa ni watumishi wa Mungu ambao tuko pamoja nao katika kipindi cha leo. Acha niwape pia nafasi wajitambulishe, nikianza na mchungaji hapa. Mimi kwa majina naitwa Elia Hechisiza mchungaji wa kanisa la Baptisti Kaliwa mjini, mkoa wa Tabora. Karibuni sana. Asante. Mimi naitwa mchungaji Joseph Silipeti mchungaji wa kanisa la Baptisti Kigwa Ushindi. Karibu mchungaji. mchungaji Ruben James Ntiyaga mchungaji wa kanisa la Baptisti Igunga mjini. Pale karibuni sana. Mchungaji Daniel Mayunga kutoka kanisa la Yerusalemu Baptisti loko Tabola nchini Tanzania. Asante. Mm, anaitwa mchungaji Cosmas Munsari mm, Kanunu niko Tabora nchini Tanzania katika kanisa la Baptisti Efeso. Asante sana. Karibu sana msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima. Mm. Ah, kipindi chetu hiki cha leo bado tuna tunangazia neno la Mungu, kwa nini linasema ni upanga. Katika Ebrania sura kumi na mbili tunaona e, inaeleza, inasema kwamba tena lina ukali kuliko upanga u, wao wote ukatao kuwili. Kwa kwa hiyo inatuonyesha kwamba neno la Mungu ni upanga. Ni kweli neno la Mungu ni upanga. Unaposikia upanga katika Biblia aa, ni neno linalotumiwa kwamba ni hatari na upanga ni silaha, ni silaha ambayo ilitumiwa zamani mm. kabla ya silaha zingine. Yeah. Anasema Mungu nitaleta upanga kwako. Mm. Maana yake nitangamia mm. usipolisikiza neno langu. Mm. Sasa acha tuangalie e, tuone kwa nini neno la Mungu ni upanga. Kwa Kwanza mimi nasema hivi ni upanga kwa nini? Kusoma kitabu cha Matendo ya Mitume sura ya pili mstari wa 37. Petro aliposimama akalihubili neno la Mungu mm -hmm. Biblia inasema walipo yasikia yale maneno ya Mungu mm -hmm. Wakachomwa mioyo yao mm -hmm. Wakachomwa mioyo yao wakajisalimisha, mm -hmm. wakasema, tutendeje ndugu zetu? mm -hmm. Petro akawambia tubuni, kila mmoja mkabatizwe. Ukisoma watu walibatizwa mpaka kanisa likafikisha watu elfu tatu mm, kwa sababu neno lilipohubiliwa liliwaumiza mm. Lakini pia ukisoma Matendo tano thelathini na tatu inasema walipo yasikia wakachomwa, wakachoma mioyo yao, wakafanya shauri kuwaua. Hawa walikuwa ni Petero na watumishi wa Mungu, Yohana waliposimama wakati kila mahali liposoma neno la Mungu liliwaumiza watu mm. hmm. Hata wakati wanataka kumua Stefano aliposema, namuona Mungu na roho wa Mungu ametulia, walichomwa mioyo yao. Kwa kila ukisoma sehemu taona walichomwa mioyo yao, walichomwa mioyo yao, walichomwa mioyo yao. Kwa hiyo neno la Mungu ni upanga unaoumiza, ukilisikia unaumiza tena wanasema kwamba lina ukali kuliko upanga wao wote ukatao kuwili, tena lachoma hata kuzigawanya nafsi na roho, kwa katika tafasiri ya Bibilia kwamba kwa, kwa sababu neno la Mungu ni ufunuo, linapoifunua dhambi ndio maana lazima lichome li, ile dhambi ili iweze kutafuta njia ya kutokea kwao. hmm. ndipo mwanadamu anapojisikia maumivu kwamba ah, mimi ni mkosefu. hmm. kwa hiyo tunaona linapofunuliwa neno la Mungu katika maisha ya mtu mwenye dhambi, kwa hiyo linaifunua siri ya mwanadamu. Lakini pia mwanadamu kwa hilo lile neno ambalo ni upanga, linapomchoma linamhakikishia kuhukumiwa ndani yake mm. Kwa hiyo jamani, neno la Mungu si tuzungumzeje wapate kuelewa watu? Kwa pasipo kulisikia neno la Mungu wezi kuwa salama, wala kuliamini wezi kuwa salama. Kwa mimi najua kwamba neno la Mungu kweli ni upanga kwa sababu linachoma. E, karibu mtumishi, e, tumlezi. Tunaangalia kitabu hiki cha Waefeso sura ile ya sita mm -hmm. na kwenyewe inaeleza maneno mazuri tu, inasema tena mstari ule wa kumi na saba mm -hmm. tena ipokeeni <coughs> chepeo ya wokovu na upanga wa roho ambao ni neno la Mungu mm -hmm. Inamaana ni kwamba neno la Mungu ni upanga <coughs> wa roho roho. Kwa hiyo hapo umebeba upanga. Ina maana huu ni upanga. Kwa hiyo tunapo tunapoihubiri sasa tunaeleza neno na Mungu ni upanga. Upanga, ni upanga. Ni upanga kweli. Tena ni silaha. Na na ndio maana hawajagundua siri watu kwamba hili neno hapa ukisoma kuna silaha nyingi tu. Yani, walizungumza hata kuzima mishale yenye moto mm -hmm. Ina maana hapa kuna silaha, yani neno la Mungu ni silaha, na ndio shetani, yani, shetani hakaribi. Ndio maana watu tunasema, tunashangaa wanapoenda kwa waganga wa kienyeji, wanavaa kitu kisitonirizi <laughs> anaenda kuchiku, kukatwa, katwa mawembe, mawembe anaacha, yani, kitu ambao silaha neno la Mungu na hakuna hata kwamba lauta mtu akupe shida mara uvae nguo neno la Mungu, tena unakaa kiustarabu. Mmm, yani watu wanashangaa. Lakini leo kwa sababu tuko hapa, tunawahakikishia kwamba neno la Mungu ni silaha, tena upanga mmm -hmm. Wasiwe na hofu, ni kweli kabisa, waamini tu, ni kweli kweli, kwa neno la Mungu ni upanga, na mimi nakubaliana. Mimi najifunza kwa kwa, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa nabii Yeremia ile sura ya kwanza mm -hmm. na mstari wa tisa na wa kumi. Sasa huko kwingine taishia hapo, kama tutaendelea basi itakuwa vizuri, dusomesome sio vibaya Yeremia. Yeremia sura ile ya kwanza na mstari wa tisa nasema hivi, ndipo Bwana sura ya kwanza mstari wa tisa tunaanzia, ndipo Bwana akaunyosha mkono wake, akanigusa, manake akamgusa Yeremia kinywa changu Bwana kaniambia, tazama, nimetia maneno yangu kinywani mwako. Ule wa kumi, angalia, nimekuweka leo juu ya mataifa na juu ya falme ili kungoa, kwa neno alilomwekea wapi? kinywani mwake. Mm. ili kungoa na kubomoa na kuharibu na kuangamiza. Mm. ili kujenga na kupanda naonavyosema neno la Mungu hivyo. Kwa hiyo Mungu alimgusa Yeremia kwenye kinywa chake, akaweka neno ndani ya kinywa cha nani? Cha Yeremia, ili mm. kung'oa, kubomoa, kuharibu, kuangamiza. Anajua mwenyewe mpaka alijomaliza Yeremia, wakati huo hata sasa hivi tunapozungumza hapa mm. mapepo haya furahi, maana yanaangamia mm. yanateketea kwa neno la Mungu. mana na ni, sisi tutaendelea faka. kusema kwa neno la Mungu, mtoke haya mapepo mm. hata Matayo 10:24 Yesu analiambia kusanyiko, msizani ya kuwa nimekuja kuleta amani duniani, la sikuja kuleta amani bali upanga. Sawa kabisa. Ujumbe wa neno la Mungu ni upanga. Upanga. Injili ni upanga. Watu wakiitiwa naokoka. Isaya 49. Mhm. Ule msari wa kwanza na wa pili maandiko mm. yanasema nisikilizeni, hii ni kazi ya mtumishi sasa hii. Mhm. Mm, nisikilizeni enyi visiwa mm. tegeni masikio yenu enyi kabila za watu mlio mbali sana. Bwana ameniita tangu tumboni, toka tumbo la mama yangu amenitaja jina langu, naye anifanya kinywa changu kuwa kama upanga mkali, katika kivuli cha mkono wake amenisitiri, naye amenifanya kuwa mshale uliosukuliwa, katika podo lake amenificha. Ndiyo, hata ukisoma kitabu cha Mwanzo, Adamu amefukuzwa katika bustani ya Edeni, kilichowekwa pale ni upanga wa moto mm. Kwa hiyo neno la Mungu ni upanga, asante sana Amen. Basi um, natumaini msikilizaji wa kipindi cha nenozimu umewasikia watumishi wa Mungu wakikuletea mafungu mbalimbali mbali, e, kwamba hata sasa tunapolihubiri neno la Mungu, maana yake tumebeba upanga ambao ni silaha mm. Kwa hiyo inawezekana umeguswa mm. Nawezekana umefanya dhambi fulani, ebu nikusihi mtu wa Mungu kwamba tumeonyesha watu wa Mungu wameonyesha kwamba neno la Mungu ni upanga. Kwa hiyo naomba sana ujue ya kwamba neno la Mungu ni silaha. Unapoona mtu analihubiri neno maana yake ni kwamba, tena anasema kwamba ni upanga wa roho, sio kufyeka mapori. Maana unaweza usifananishe ile panga inazungumzwa hapo ni hiyo ya kufyeka ya kawaida, lakini tunazungumza neno la Mungu ni upanga wa Roho. Kwa hiyo nikushukuru sana kwa kuwa pamoja na sisi, niombe kabisa kwamba neno la Mungu linakujua, linakufahamu, lina kufahamu linakuona, na kama unataka kupambana usipambane kimwili mm. Tumia neno la Mungu yeah. Linamkata shetani ndio linashinda chochote naam, naam. Chukua neno la Mungu uliweke nyumbani amen, mwako amen. Eh, mwakohala eh, nalo kitandani lisome weka kwa ajili ya ulinzi hmm, kwamba Mungu nakuweka neno lako ili hmm. hmm. utakuwa salama wewe na watoto na shughuli yako. Kwa hiyo mpendwa msikilizaji, Mungu akubariki sana, lichukue neno la Mungu, liamini na wewe utakwenda kubarikiwa. Acha nikuombe kabla sijaondoka ili naamini ya kwamba utakuwa salama. Baba, sante sana kwa kuwa nasi katika siku ya leo. Asante kwa kuwapa nafasi waliosikia, na sasa Mungu naomba neno lako wajue watu wote, ni upanga wanapolikubali linaleta matengenezo mazuri, katika jina la Yesu Ame. Yeah. Ame. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo Anza na alama kujumlisha 255-752-234-601. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya LifeWed wed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu, kwa heri