Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu kwa nini Roho Mtakatifu hukaa ndani ya waaminio. Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mmoja amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu na tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayohusu kwa nini Roho Mtakatifu hukaa ndani ya waaminio. Kiongozi wa mjadala wetu ni Mchungaji Cosmas Kanunu. sema na miayetu okozi usema mokozi. Mpendwa msikilizaji wa kipindi cha neno uzima ni kukaribisha tena katika neno la Mungu siku ya leo. Tumekuwa tukimwangalia sana Roho Mtakatifu kama ni muhuri, tukimwangalia Roho Mtakatifu kama ni msaidizi. Tumemwangalia Roho Mtakatifu kama yule anayetoa karama. Tumemwangalia Roho Mtakatifu kama yule anayetenda miujiza. Tumekuwa tukimwangalia Roho Mtakatifu kwa njia nyingine. Lakini swali ambalo linanipa shida, na wasikilizaji wangu, nafikiri litakupa shida na wewe na pengine nimekupa shida. Na leo tunataka kulijibu ni ile wa Korinto, ukisoma ile wa Korinto sura ile ya, ya tatu mstari wa 16 Biblia inasema, hamujui ya kuwa ninyi mmekuwa hekalu la Mungu na Roho Mtakatifu anakaa ndani yenu. Kwanini Roho Mtakatifu akae ndani ya mtu? Eh, kwa majina yanaitwa Elias Siza mchungaji wa kanisa la Baptisti. Mafundisho ya Roho Mtakatifu kukaa ndani ni mafundisho ambayo tunasema mafundisho ya Agano Jipya, kwa sababu Mungu wetu ni Roho, na maandiko mengi mengi mengi yanazungumzia umuhimu wa kumruhusu Roho Mtakatifu kukaa ndani. Mfano, ukiangalia Timotheo wa pili sura ya kwanza mstari wa kumi na nne sawa. Andiko anasema ilinde ile amana nzuri, kwa Roho Mtakatifu akae ndani yetu, ilinde amana, ile amana, kwamba imani iliyo katika Kristo Yesu ni amana, sawa. Ili tende kazi na ikae mpaka siku ya wokovu, lazima Roho Mtakatifu awe ndani ili uweze kuwa salama. Kwa hiyo Roho Mtakatifu ni muhimu, ni muhimu ni muhimu kuwa ndani ya mtu kwa sababu amana tuliopewa ni wokovu mm -hmm. imani mm -hmm. inayotenda kazi kwa njia ya upendo. Kwa hiyo hiyo inakuwa salama ndani mm -hmm. Roho Mtakatifu akiwa ndani, kwa sababu Roho Mtakatifu ni Mungu pia. Asante sana Mchungaji Sibet kutoka Kigwa pale mm -hmm. kwa kweli ni hivyo, ukisoma katika kitabu cha Warumi sura ya nane mstari ule wa kumi na sita maneno ya Mungu yanasema hivi: Roho uh -huh. mwenyewe hushuhudia pamoja na roho zetu ya kuwa sisi tu watoto wa Mungu uh -huh. Maana maana yake uh -huh. anakaa ndani yetu na akiongea pamoja na sisi uh -huh. Ina maana yeye anakaa na roho zetu, ndio maana anakaa ndani yetu uh -huh. Na ndiyo maana anaweza kutuongoza na anaweza kutufanya tukawa watoto wa Mungu. Amen. Kwa hiyo anakaa ndani. Ndiyo. Ili atufanye kuwa watoto wa Mungu. Ndiyo. Kwani akikaa nje hatuwezi kuwa watoto wa Mungu. Hawe hatuwezi. Kwa nini mchungaji intiaga? Tena kutoka na, Igunga tena, pale. Tena tena. Hmm? Ukisoma ule waraka wa kwanza wa Timotheo wa Tesalonike, mm -hmm ile sura ya nne mhm mm. Ingawa takuwa tofauti kidogo tu hapo kidogo, kwa sababu ile sentensi ya pale inaonesha kama karari, lakini nakwenda kugusa habari ya Roho Mtakatifu. mm -hmm. Anasema hivi, sura ya nne mstari wa nane. mm -hmm. Basi yeye anayekataa hakatai mm -hmm. mwanadamu mm -hmm. bali Mungu anayewapa ninyi Roho wake Mtakatifu. Mm -hmm, mm -hmm, mm -hmm. Kwa hiyo Roho Mtakatifu ni Mungu mwenyewe, sawa, ambaye anakaa ndani yetu mm -hmm. Kwa usipomhitaji huyo Roho akae ndani yako, manake umemkataa Mungu mwenyewe mm -hmm. asikae ndani yako. Kwa hiyo Roho Mtakatifu anakaa ndani yetu kwa sababu ni Mungu Mm. Okay. Anakaa ndani yetu kwa sababu ni Mungu. Kumbuka wakati tuna umbwa mm -hmm. Anasema akapuliza pumzi kwenye ule mwili uliokuwa umeumbwa mm -hmm. Ikawa nafsi hai mm -hmm. Manake akaingiza roho wake ndani yake, kwa maana yake ukimkataa Mungu au ukimkataa Roho Mtakatifu umemkataa Mungu. Sawa kabisa, asante sana mchungaji Danieli Mayunga kutoka eh, cheo Yerusalemu pale. Hebu karibu, asante sana baba. mm -hmm. Na mimi tu niongezee hapo, kifungu cha msingi umesema hapo ile, e, wa Korinto, mm -hmm. wa kwanza sura ya 3:16 kwamba sisi tunaitwa ni hekalu mm -hmm. na ndio sababu Roho Mtakatifu anaishi ndani yetu. Sawa na anaishi ndani yetu kwa makusudi maalum. mm -hmm. Waraka wa kwanza wa Yohana Waraka wa kwanza wa Yohana, e, sura ya pili. Sura ile ya pili, na ule msali wa 27, msikilizaji wangu ule msali wa 27 unasema mm. uh -huh. Nanyi mafuta yale mlio yapata kwake yanakaa ndani yenu mm. wala hamna haja ya mtu kuwafundisha, lakini okay. Kama mafuta yake yanavyowafundisha habari za mambo yote, tena ni kweli, wala si uongo mm. na kama yalivyowafundisha mm. kaeni ndani Kainak. yake Amen. Mm. Mafuta hayo. Amen. Roho Mtakatifu. Mchungaji Amen. Eh, nangi kutoka pale Ulambo, Roho Mtakatifu anasema mchungajia ni mafuta yanayokaa ndani ili kutufundisha. Kwa hiyo Roho Mtakatifu anakaa ndani ya watu wa Kristo waliokoka ili aweze kuwafundisha. Wewe unasemaje? Hiyo ni sababu kubwa sana. Ina maana bila Roho Mtakatifu hakuna mfundishaji. Mimi nadhani niunge ni mkono pale na watu wa Urambo pale wanakusikiliza Tiaga. Tiaga aliposema <laughs> kwamba mwanadamu alipoumbwa Mungu katika Mwanzo sura ya pili mstari wa saba anasema kwamba Mungu alimpulizia puani pumzi ya uhai, kwa hiyo maana yake kwamba Roho Mtakatifu kukaa ndani mm -hmm. ni uhai okay, kwa hiyo ni kuonyesha kwamba tu hai. Kwa sababu bila Roho Mtakatifu maana yake mm. hakuna mm. Mm. Eh, uhai maana umekufa mm. Eh, mm. Mm. Mm. Eh, kwa hiyo na ndio maana tunapoeleza habari ya Roho Mtakatifu huwezi kumshika kama hivi mm -hmm. Mm -hmm. Kwa sababu ni roho sawa. Hata tulieleza tukasema kwamba ni pumzi rwaha ya, ya, ambaye tunaishi tunatembea kwa sababu ya uhai uhai ule ukiondoka tu, mtu anakuwa ni mzoga amna yeah, chochote. Mm. Kwa hiyo mtu kama hana Roho Mtakatifu amekufa, hata kama yungani. Labda labda niwaulize swali kidogo mm -hmm. Mayunga amesema Roho Mtakatifu ni mafuta mm. kwa mujibu wa waraka wa kwanza wa Yohana sura ya pili na ule mstari wa sasa hawa wanatumia mafuta ya ya ya nyoni ya zaituni, inasema sijui ufanye hivi. Kwa sasa yale mafuta yana uhusiano gani na huyu Roho Mtakatifu? Tulisoma kwenye Waebrania mm -hmm. kwamba ile sura ya kwanza unatakiwa usome vizuri Biblia inasema hivi mm. Mungu ambaye zamani mm sawa aliruhusu baba zetu, maana tunaona hata wale man, manabii walipotaka kuwekwa wakfu walimiminiwa mm, mafuta mm, mm. Kwa hiyo tunapokuja katika Agano Jipya, Yesu alipokuja mm, akafanya kazi, akaondoka, alimleta mtaka e, Roho Mtakatifu ambaye tunazungumza leo hamjamjibu vizuri. Ameuliza tu kwamba sasa wale wanayotumia tu, tunasemaje pale? Tunasema hivi u, ule ukurasa ulishafunika, ni upotovu mafundisho. Sisi tunaita mafundisho manyonge, manyonge. Yesu anasema yeah, yeah, nisikapoondoka e, mimi nitamleta msaidizi e, ni ambaye ni Roho Mtakatifu e, tena analetwa okay, na yeye mm. Ni maana profu. Kuna wengine wanafikiri kwamba njoo ni kuombe upate Roho Mtakatifu e, ni manyonge kwa sababu manake si wanatumia andiko eh, ila andiko ambalo limepitwa. Kwa hiyo ni nyonge yeah, yeah. <laughs> unaona kwa mfano ukisoma Warumi kumi na nne mstari wa tisa mm -hmm, inasema maana Kristo alikufa mm -hmm, akawa hai tena mm -hmm, kwa njia ya roho mm -hmm, kwa sababu hii awamiliki mm -hmm, waliokufa mm -hmm, na waliohai hai pia. Warumi ngapi? Warumi 14:9. tisa kwa Kristo alipokufwa, akauvuwa mwili akafufuka kama roho, akaja siku ya Pentekoste, alikuja kuwafanya awamiliki walio hai na walio kufwa. Ndiyo sababu siku alipoingia kaburini, siku ya kufufuka, tunasoma makaburi ya watakatifu yalifunuka, mili ikatoka kwa hiyo anaonyesha kwamba Yesu alifanyika kuwa Roho Mtakatifu, akavua ule mwili. Siku ya hamsini aliposhuka mm. kama roho mm. alikuja kuwamiliki wali mm. walio hai yeah. na waliokufwa mm. kwa hiyo sasa kazi ya, kwa nini anakaa ndani mm. aweze kumiliki tulio mm hai -hmm. na walio, walio. kufa yeah. kwa hiyo anamiliki roho zilizokufa anamiliki na watu walio hai na tutakapofika mbele za Bwana, kazi yake ni kutuwakilisha sisi kusema, hawa ndio niliowamiliki wakiwa duniani mm -hmm. kwa hiyo kumbe, ana uwezo wa kufufua mambo yetu, huyo roho yes. Yes. yes. Maana nimetazama ile Warumi 8:11. Yes, anasemaje? Inasema lakini ikiwa roho yake yeye aliyemfufua Yesu, Yes. Katika wafu, Yes. Anakaa ndani yenu. Uh -huh. Yeye aliyemfufua Kristo Yesu uh -huh. katika wafu. Uh -huh. Ataihuisha na mili yetilio katika hali yak kufu. Kwa roho wake anayekaa ndani. Amen. Kuna watu wana magonjwa mm -hmm. Kuna watu wana matatizo mm -hmm. Kuna watu wana magonjwa ya TB, presha, kisukari wamekata tamaa mm -hmm. Nawaambia leo kwamba yupo anayeweza kuwafanya upya mm -hmm. Ikiwa alimfufua Yesu akafufua maisha yake yakarudi mm -hmm. Na anamiliki mili ya watakatifu mm -hmm. Na waliokufa mm -hmm. atamiliki na uzima wao, yes. Mungu awabariki sana wasikilizaji wetu na Mungu awainue sana Roho Mtakatifu anakaa ndani ili amiliki mm. walio kufa mm. na walio hai mm. na Mungu wa mbingu na nchi awainue sana wasikilizaji wetu, niwaombee neema ya Mungu. Namba yangu ni hii, haijabadika: zero saba sita sita mia tisa ishirini mia nane tisini na nane. Ame. Tuombe Baba, katika jina la Yesu, asante kwa ajili ya neema yako Umetubariki, umetuinua, na sasa nenda kuwabariki wasikilizaji wa kipindi cha neno uzima, ili Mungu, mambo yaliyokufa yakaweze kufufuliwa, maana Roho Mtakatifu anakaa ndani yao. Amen. Ili umiliki uhai wao, umiliki shughuli zao, umiliki mambo yao katika jina la Yesu Kristo. Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama kujumlisha mbili tano tano saba tano mbili mbili tatu nne sita sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.