Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha neno uzima. Tunayofuraha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania, somo letu la leo likiwa linahusu nani hutuonyesha dhambi. Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mmoja amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu na tutafute hekima yake katika mada yetu leo inahusu nani hutuonyesha dhambi. Kiongozi wa mjadala wetu ni Mchungaji Cosmas Kanunu. Karibu na Mungu akubariki. Bwana Yesu asifiwe, msikilizaji wa kipindi cha neno uzima. Napenda nikukaribisha sana katika neno la Mungu siku ya leo, muda kama huu, mimi naye kuletea neno la Mungu. Naitwa mchungaji Cosmas Bunzali Kanunu, niko Tanzania, mkoa ni Tabora, katika kanisa la Baptisti Efeso. Na nipende kukukaribisha sana. Unajua, tunaendelea kufuatilia Biblia inasema nini kuhusu, hasa mtu kujitambua kuwa ni mwenye dhambi na ninao wachungaji ambao tunao mahali hapa, kama ilivyo kawaida yetu, tutajadiliana wachungaji watasema, tutaendelea kumtukuza Mungu. Ah, niongoja ni, ni wakaribisha wawasalimie kwanza wasikilizaji, karibu baba mchungaji. Asante sana mchungaji uh, kwa jina ninaitwa mchungaji Andrea Nangi, ni mchungaji wa kanisa la Baptist Kali Ulambo mjini. Na mimi kwa majina naitwa mchungaji Elias Sizia, natoka kanisa la Baptist Beroya wilaya ya Kaliwa ndani ya mkoa wa Tabora. Karibuni. Asante, kwa majina naitwa mchungaji Joseph Silbert, ni mchungaji wa kanisa la Baptist Kigwa Ushindi. Mchungaji Ruben, ni James Ntiyaga, mchungaji wa kanisa la Baptist Igunga. Daniel Mayunga Kashike, mchungaji wa kanisa la Yerusalemu Baptist Loko Tabora Tanzania. Karibu sana wachungaji. Asante, Mungu awabariki, wa bariki. Nafikiri wasikilizaji wetu ni makini sana, sasa wanatufuatilia. Ah, nimekuwa nikijiuliza swali hili na wasikilizaji wengi wameniuliza na leo nimeona nilijibu. Mtu anajuaje kwamba ni mwenye dhambi? Hata anaamua kwenda kenisani, tumeona wengine wanalia, wengine wanatubu, wengine wanafanya. Sasa kitu gani kinachosababisha mtu atambue kwamba ni mwenye dhambi? Je, na bila kitu hicho mtu anawezi, anaweza kutambua kwamba ni mwenye dhambi? na hicho kitu ndio tunataka tuwafundishe wasikilizaji wetu. Karibuni sana. Tunao mafungu ya Biblia ambayo tunaweza tukayasoma. Kwa mfano, tunacho kitabu cha Injili ya Yohana. Uh, labda ni wapitishe tu halafu wachungaji mtaendelea kuleta mafungu mbalimbali mbali, ili tuendelee kujifunza. Karibuni sana wasikilizaji wetu, na Mungu wa mbingu na nchi aendelee kuwabariki sana. Katika kitabu cha Injili ya Yohana sura ile ya kumi na sita kuna neno pale katika mstari wa nane ambayo ningependa tuliangalie. Aa, sura, sura ya kumi na saba mstari wa nane nasema, naye akisha kuja huyo, atauhakikishia ulimwengu kwa habari ya dhambi na haki na hukumu. tisa, kwa habari ya dhambi kwa sababu hawaniamini haw, haw, haw, haw, mimi. Haya mafungu napo yasema atakapokuja huyo atauhakikishia ulimwengu, ina maana gani? Kwa habari ya dhambi, ulimwengu ni nani na watu wa aina gani? Na ni nani huyo anayesema mahali hapa katika kifungu hiki? Karibuni wachungaji chungaji chungajisiza. Ah, tunaona hapa Yesu alichokuwa anajaribu kuonyesha hapa ni kwamba baada ya yeye kumaliza kazi ya msalaba mm -hmm. kwa Roho Mtakatifu ndiye atabaki anafanya kazi na watumishi wake mm -hmm. ili kuwafikishia ujumbe juu ya kila mtu apate kujua ya kwamba yeye ni mwenye dhambi mm -hmm. kwa hiyo nilikuwa mimi nikiangalia hasa Matendo ya Mitume mm -hmm. kama sikosei ni ishirini na mm -hmm. nne, sawa na mstari ule wa ishirini na mm tano -hmm. maandiko yanasema na Paulo alipokuwa aki akitoa hoja zake katika habari za haki mm -hmm. na kuwa na kiasi mm -hmm. na hukumu itakayokuja, mm -hmm. Fikeli akafanya hofu, mm -hmm. akajibu, sasa inaenda zako nami nikipata nafasi nitakuita, okay. kwa hiyo tunaona Matendo 24 25 mpaka 26 Paulo alikuwa akitoa hoja zake. Hoja ina maana mm -hmm. hoja ya Paulo alikuwa anaitoa kwa huyu Fikeli alikuwa ni mkuu katika mahali fulani. Tunaona ya kwamba alikuwa anaambia habari za Yesu kwamba yeye ndiye alikufa akazikwa kwa ajili ya dhambi. Kwa hiyo sasa, wakati anaambiwa habari hizo, lakini akaona ya kwamba mtu mwenye dhambi anaonekana hana haki, lakini haki inapatikana katika Kristo Yesu. Tofauti na hapo, hakuna mtu anaweza kupata Sa wa msamaha wa dhambi. Sasa hapa tunaona Yesu anazungumzia sana habari ya dhambi na haki na hukumu kwa mujibu wa Yohana 16 yeah, yeah, yeah. mstari wa nane yeah. kwa hivi vyote vinaunganika katika habari ambayo mwanadamu anapaswa kuisikia kwamba hakuna kitu kingine ambacho kinaweza kutuambia kwa sisi kwamba ni wenye dhambi na kikatusukuma ya kwamba tuweze kwenda kuomba msamaha kwa Mungu isipokuwa kwa kumjua Yesu na kazi yake ya pale msalabani na na hukumu ambayo atakayokuja kuileta yeye mwenyewe Yesu kwa wale wasioamini. Sasa utamjuaje Yesu? kitu gani kinachosukuma mtu aseme kwamba kocha, mimi niende nikatubu dhambi zangu kwa Yesu, nikatubu dhambi zangu kwa Yesu? Mchungaji Ntiaga, unasemaje baba? <coughs> Asante, nashukuru mm -hmm. Nimeona watu wakilia, nili, sana nili, nili, nilikuwa najaribu ku, kuangalia hapa kwenye kitabu cha Warumi mm -hmm. Sasa si, ikunajuiza kwamba ina maana labda ilikuwa ni wakati ule au leo. mm -hmm. Lakini hebu ngoja tusome, mm -hmm. tuone, mm -hmm. tuone Walumi sura ya saba mm -hmm. mstari ule wa ishirini, anzia kama unataka kuandika sura ya saba Walumi, tuanzie mstari wa ishirini uh, au tuanzie kumi na tisa kama unapenda kusikiliza vizuri zaidi Panasema hivi, kwa maana lile jema nilipendalo silitendi mm -hmm. bali lile baya nisilo lipenda ndilo ni litendalo. Sawa kabisa. Basi kama lile ni, ni silolipenda mm -hmm. ndilo nilitendalo, si mimi mm -hmm. nafsi yangu nilitendaye, mm -hmm. bali ni ile dhambi mm -hmm ikayo ndani yangu, ishina moja. Basi nimeona sheria hii ndio, ilikuwa najiuliza hapo sasa. Basi nimeona sheria hii ya kuwa kwangu mimi, uh-huh. nitakaye kutenda lilo jema lipo lilo baya, ishina mbili, kwa maana naifurahia sheria ya Mungu kwa utu wa ndani. Sasa mimi, hilo ndio swali Alipataje kujua kwamba kwa sababu anatamani kutenda zuri hey, lakini anajikuta ametenda jambo baya nae. Ni kitu gani sasa kilichomfanya akatambua? Ngoja tuone anaendelea, ishirini na tatu. mm -hmm. Lakini katika viungo vyangu naona, mm -hmm. sheria iliyo mbali mm -hmm. inapiga vita na ile sheria ya akili zangu na kunifanya mm -hmm. mateka ya ile sheria ya dhambi iliyo katika viungo vyangu mm -hmm. Sasa anamalizia kwa kusema hivi ile mstari miwili ya mwisho Ole wangu masikini mimi Kabisa, anajuta. ni nani atakaye niokoa na mwili huu wa mauti okay. na mshukuru Mungu kwa Yesu Kristo Bwana wetu basi kama ni hivyo mimi mwenyewe kwa akili zangu uh -huh. naitumikia sheria ya Mungu bali kwa mwili wangu sheria ya dhambi okay. kwa hiyo kumbe kinachomjulisha mtu ajijua kwamba mimi nina dhambi ni sheria ya Mungu yani ni, ni, neno linaloitwa sheria ya Mungu. Sheria ya Mungu inayokuonyesha kwamba unastahili kuhukumiwa. Je, kwa mtu asiyejua sheria ya Mungu atajuaje kwamba mimi ni mwenye dhambi? Huwa hawajui, akasikia neno la Mungu huwa anaona viko sawa sawa. Ndio maana ndio maana wao wanasema kwamba jisaidie, na Mungu atakusaidia. Okay. Okay. <laughs> Hey, mchungaji Mayunga anaona pale, anatamani sana kuzungumza juu ya jambo hili yeah, Nicole, ni kweli. niungane tu na watumishi wa Mungu walivyosema, somo hili ni zuri sana sana sana sana, e, kwamba ni nani ambaye anamwonyesha e, mtu e, habari ya ubaya uovu alionao, ni nani? mm -hmm. Na ni nini ambacho kinaweza kumsaidia jue kabisa kwamba ni mwenye zambi, ile Yohana tuliyoisoma hiyo. mm -hmm. Ile sura ya, ya kumi na sita nadhani nane e, mm, imesema Yesu mwenyewe alitoa ahadi kwamba mm, huyo atakapokuja huyo, mm. Mm. Mm. mm, ndiye atakuwa tayari kuwathibitishia watu habari ya zambi. Roho Mtakatifu ndiye ambaye anakuwa kiongozi wa kwanza kuona shida. Hata huyu Paulo tumesoma habari zake, yale ambayo alikuwa anayatafakari hayo, anaona mabaya lakini anazidi kuyafanya yale mabaya ila ndani yake Roho mtakatifu alikuwa anasema naye kwa, kwa hiyo ni Roho mtakatifu, Roho mtakatifu. Asante sana yes, watumishi wa Mungu, mchungaji nangu labda una mm. kwa muda wetu ulivyoyoma mm, ngoje ni tuseme hivi mchungaji nangi, ukisoma Mathayo mm sura ya kwanza mm mstari wa ishirini kuna tukio lilitukia kwa Yusufu mm, alishtukia tu amemwona mke wake ni mja nzito aliyokuwa amemposa mm akaamua kumwacha sasa. Biblia inasema basi, alipokuwa akifikiri hayo, tazama, malaika wa Bwana alimtokea katika ndoto akisema, Yusufu mwana wa Daudi, usihofu kumchukua Mariamu mkeo, kwa maana mimba aliyo nayo ni kwa uwezo wa Roho Mtakatifu. mm. Biblia inasema sasa, ukisoma tena Mathayo tatu kumi na moja, basi akaonywa sana na Roho. mm. unaona. mm. akaonywa sana na nani? Na Roho, na Roho. Na Roho. Ule mstari wa kumi na moja sura ya tatu. Yes. Kwa maana hiyo tunahitaji kukubaliana na wasikilizaji wetu kwamba mm. Roho Mtakatifu anamwonyesha mtu dhambi mpaka mm. hata mpagani mm. sijaona mzinzi akaenda peupe hata kama ni mpagani. Mm, yes. Kwa hiyo mimi nazidi kusema kwamba wanahitaji watu kujua kwamba tunaye anayetuonyesha dhambi, mm, naye ni Roho Mtakatifu. Amen. Na kama ni Roho Mtakatifu, basi ndio maana Biblia inasema msimuhuzunishe yule Roho Mtakatifu, akae ndani, yeah, yenu. Mm. Mungu na awabariki sana wasikilizaji wangu. Ni mimi mchungaji Cosmas si Mwandari Kanunu. Tuombe. Baba, katika jina la Yesu, asante kwa ajili ya wasikilizaji wetu. Kwa maana wanajua kwamba Roho Mtakatifu ataendelea kuwaonyesha hata yule anayefanya shingo ngumu bado anaonyeshwa. Nami nawaombea wote walipokee neno kwa Kristo Bwana wetu, Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo Anza na alama kujumlisha 255 752 234 601. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana huduma ya Life Wed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. kwa heri