Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu ni kanuni gani anayotumia Mungu ili tujue mpango wake. Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mmoja amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu na tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayohusu ni kanuni gani anayotumia Mungu ili tujue mpango wake. Kiongozi wa mjadala wetu ni Mchungaji Daniel Mayunga. Etu, kukosi, sema nasi, nasi. Na wachungaji, Bwana Yesu asifiwe. Amen. Amen ya sauti hii, ndugu msikilizaji, mahali popote ulipo. Ee, kutokana na kipindi chetu kizuri cha neno uzima, jitambulishe kwako. Majina yangu ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga, natokea kanisa la Jerusalemu Baptist liloko e, mkoani Tabora nchini Tanzania. Kwa hiyo siko peke yangu, niko na watumishi wa Mungu. Ningependa watumishi wa Mungu wajitambulishe kwako E, kwa sababu ndio ambao tutashirikiana kutatavua me nani mada itakayokuwa mbele yetu. Watumishi wa Mungu, karibuni sanami sana, sana. Yeah. Naitwa mchungaji Kosmas Funzari Kanunu, niko Tabora nchini Tanzania. Uh, kanisa ninalochunga ni Efeso Baptist Church, tuko Tabora mjini. Naitwa mchungaji Andrea Nangi, nachunga kanisa la Baptist Ulambo mjini. Kwa jina naitwa Elia Sizia, mchungaji wa kanisa la Beloya Baptist mjini Kaliwa, ndani ya mkoa wa Tabora. Kwa majina naitwa mchungaji Joseph Silipete, ni mchungaji naye chunga kanisa la Kigwa Baptist Ushindi. Kwa jina naitwa mchungaji Ruben James Tiyaga wa kanisa la Baptist pale Igunga. Amen ya yeah. Basi ndugu msikilizaji, popote mahali ulipo ni, ni kuombe tu, tu, tu, tu shirikiane uangalia ujumbe uliopo leo. Kuna mada ambayo iko mezani hapa, inasema: Mungu anatumia kanuni gani ili sisi wanadamu tuweze kujua mpango wake? E, ndiyo mada yetu iko hapa na wachungaji wapo e, kwa ajili ya kukusaidia wewe. Yawezekana aa, umesikia sana habari ya mpango wa Mungu kwako, lakini haujui ni njia gani utatumia au kanuni gani utaitumia ili ya kwamba E, kuweza kufikia yale ambayo Mungu anatamani ufikie. Niombe mtumishi wa Mungu Elia. Hebu tusomee kitabu cha Waefeso sura ya pili na ule msali wa ishirini. Maandiko yanasema Efeso 2:20. Ndio. Mmejengwa juu ya msingi wa mitume na manabii naye Kristo Yesu mwenyewe ni jiwe kuu la pembeni. Amen. Mejengwa juu ya msingi wa mitume na manabii. Wachungaji, hebu tuangalie hili neno na litusaidie kupata kanuni. Labda mimi mchungaji kosi masiunzali kanuni niseme kidogo mm. Msingi ambao ni wa kwanza ni upi? mm. Mahali ambapo na mtume wa kwanza maana Biblia inasema kwamba tumejengwa katika msingi wa mitume na manabii. Mtume mm. <coughs> wa kwanza ni ni nani? mm. Ukisoma Biblia mtume wa kwanza ni Yesu mm. Alitumwa na Mungu kuja duniani mm. Alipofika akahubiri, akatenda miujiza akaondoka mm. Akaenda mbinguni mm. Akaketi mkono wa kumwa Mungu Baba. Sawa. Lakini wakati anaondoka sikia huyo mtume alichosema mm katika Mathayo ishirini na nane mstari wa kumi na nane mm. Yesu akaja kwao akasema nao akawambia, nimepewa mamlaka yote mbinguni na duniani. mm. basi enendeni mkawafanye mataifa yote kuwa wanafunzi, mkiwatiza kwa jina la Baba na la mwana na la Roho Mtakatifu, na kuwafundisha kuyashika yote niyowaamuru mimi, na tazama, mimi iko pamoja nanyi hata siku zote hata ukamilifu wa dahali. mm. maana yake hili agizo mm. tumepewa tumepewa kwa hiyo, mpango anaoutumia ni kwamba kila mtu anayeokoka, mm. analo jukumu la kuwaeleza watu habari za mpango wa Mungu ili wajue kanuni, wajue kanuni mm. ya kwamba wanapaswa wampokee Yesu awe Bwana na mwokozi wa maisha yao, mm. kwa sababu huyo ndiye aliyetuaki achia agizo la kufanya hivyo mm. kwa mpango anaotumia kwa sasa. Ndio maana sasa hata wasikilizaji wetu wanaotusikiliza kupitia kipindi hiki cha neno uzima hapa tunapiga kampeni mm. yeah. <laughs> ya kwamba watu wamjue Yesu, Yesu. Mm. waokoke mm. ili mpango wa Mungu uweze kukamilika mm. tunamuuza, kwa hiyo tunaungana na waraka wa Ibrania ile sura ya kwanza na maana anasema hivi. <laughs> Mungu ambaye alisema zamani na baba zetu katika manabii kwa sehemu nyingi mm -hmm. na kwa njia nyingi, nyingi. Lakini mwisho wa siku hizi amesema nasi kupitia mwana mm -hmm. aliyemweka kuwa mrithi wa yote, tena kwa yeye aliufanya ulimwengu yes. kwa maana wa... hiyo sasa, Pasta Elia eh. Yes. E, kwa mujibu wa kifungu kilichokisoma ina maana hii kanuni ambayo inaweza kuwa rahisi sana kwa msikilizaji kwamba neno la Mungu linaweza kuwa kanuni sahihi ya kumsaidia mtu kujua mpango wa Mungu kabisa. yes. kwa sababu neno ni Yesu mwenyewe, neno ni Yesu mwenyewe e, kwa sababu maandiko yanathibitisha. mm. hapo mwanzo kulikuwako neno, hebu endelea hapo. Nae sasa, naye neno alikuwepo kwa Mungu na, mm -hmm. naye neno alikuwa ni Mungu. mm. katika Yohana 1:14 neno akafanyika mwili akakaa kwetu, mm. tukauona utukufu wa kwa kwa nani? mm. kwa Baba hiyo. mm. Yesu ndio mpango mzima. kwa hebu, Yesu tukimjua Yesu basi, hebu niseme hebu, kidogo kuna kitu ambacho niseme. Shida iliyopo ni kwa nini watu hawajui mpango wa Mungu? Tunaingia makanisani mm -hmm. tunajiunga na dini mm -hmm. tunajiunga na madhehebu, hatuingii katika mpango wa Mungu. mm. Hili ndio tatizo sana kubwa sasa iliopo kwamba mpango wa Mungu haukamiliki nilikuwa. yes. mpango wa Mungu haukamiliki nilikuwa, nilikuwa na hoja swali langu hapa ni hili. mm. Nanyi mmejengwa juu ya misingi au msingi, juu ya msingi. kwa sababu mtu mmoja anasema kanisa lina misingi yake msingi. Ni msingi. Moja au ni nani? Yes. Yes. Yes. Ni msingi wa kwanza Petro. mm. Yes. Yes. He, alipokiri kwamba wewe ndiwe Kristo mwana wa Mungu liye hai, Yesu akasema nami na nakwambia wewe ndiwe Petro mm. Juu ya mwamba huu nitajenga mm. kanisa tena. Maana yake mwake, kila mtu anatakiwa kumkiri nani? Yesu yes. Kristo. Tena kwa, kwa, kwa kuthibitisha usemi wako mzuri huo mm -hmm. maana yake usemi wako ni mzuri, kana kwamba sijui ulikuwa unaisoma na Biblia, sielewi anathibitisha kwenye Wakorinto wa kwanza mm -hmm. ile sura ya tatu na sura ya kumi na moja maana mm -hmm. msingi mwingine hakuna mm -hmm. mtu awezaye kuweka isipokuwa ni ule uliokwisha kuwekwa kwa, yani Yesu Kristo ndio mm. msingi, ndio msingi sasa kwa maana hiyo sasa, kutokana na kitabu cha Waebrania sura ya kwanza inasema kwamba leo duniani kuna makundi mengi, kuna imani nyingi, tunayaona kwamba, kwa hiyo mimi imani yangu ni kwamba, kwa hiyo kundi lolote, maana yake kwamba kama halijawekwa msingi wake katika Kristo, maana yake hiyo ni hewa tu ule yani, wa wa wakati wa Mungu kuwaruhusu wafanye hivyo ulishapita eh. Inakuwa yani, ni ngumu sana hata mtu kufahamu mpango wa Mungu kwa sababu hayuko kwenye msingi hapo eh. Yeah, mm. Yani <laughs> lilipo fia pale lile lyehu li <laughs> li kwa sababu mm, watu hawajajenga mawazo kwa Yesu, wamejenga kwenye madhehebu mm, wamejenga Tatuzo kwenye misingi ya mawazo ya watu mm, yes, hawaangalii hata neno linasema nini mm, yaani wanaangalia watu wanasema nini mm, ina maana mm, msingi hawauoni mm, hawauoni na ndiyo sababu hawezi kupata usalama mm, ndio. Asante sana wachungaji. Ndugu msikilizaji popote mahali ulipo neno la Mungu kama ambavyo umesikia kutoka kwa wachungaji, wamesema kanuni sahihi ambayo ambayoyo inaweza kukusaidia kujua mpango wa Mungu kwako ni neno la Mungu. Neno la Mungu li hai, kwa sababu ndivyo Timotheo apiri, tatu, msari, wa pili sura ya tatu mstari wa 16 unavyosema kila andiko lenye pumzi ya Mungu lafaa la sana kwa mafundisho naam, na kwa kuwaonya watu makosa yao, sawa kabisa na kuwaongoza na kuadibisha katika haki mm. Kama unatamani mpendo wangu kufanikiwa, ishi katika neno la Mungu ndio, mm. maana Mungu akamwambia Yoshua ya kwamba kitabu hiki cha Torati kisiondoke kinywani mwako mm. Mm, ya tafakari yote yaliyoandikwa humo. Kama unatamani kustawi, kama unatamani kufunguliwa, kama unatamani kuinuliwa, kama unatamani kupokea kila ambacho umeomba muda mrefu mm bila kuelewa vizuri neno la Mungu, mpendwa wangu, ni kazi bule, kwa sababu tumeona watu wengi sana ambao wanategemea mawazo yao, wanalia eh, wanahangaika kwenda huko na huko, wakizania kwamba labda akiwekewa mikono ndio itakuwa suluhisho kwake, wakati kumbe Mungu anachotaka tu ujue neno la Mungu linasema nini, na kama neno la Mungu li hai ukilitambua na kulijua hili neno, kwa hiyo itakuwa ni msaada kwako. No, no. Na hili neno la Mungu, Mungu anasema utalielewa kwa njia ya kumkubali Yesu awe Bwana na mwokozi wa maisha yako, kwa sababu yeye ndiyo msingi. Akasema juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu, milango ya kuzimu. Inatesa watu sana, wengine wanateseka na magonjwa hawajui mahali pa kukimbilia. Mm. Wengine wanateseka na ugumba wengine wanateseka na kukataliwa, wengine wanateseka na mambo mbalimbali. Kwa hiyo Yesu anatamani sana akuhudumie kwa njia ya kuliamini neno la Mungu. Na mimi muda huu na wakati, msikilizaji wangu, nilitamani sana leo mkiri Yesu, kama ulikuwa hujamkiri, kwa sababu yeye ndiye neno la Mungu, na kama yeye ndiye neno, kwa hiyo sasa leo mkiri Yesu awe mwokozi wa maisha yako, kwa sababu huyu Yesu akiingia ndani yako, anasema atakula pamoja na wewe, ataketi pamoja na wewe, atatembea pamoja na wewe. Unapopita katika maji mengi, mito ya maji haiwezi kugarikisha, hata katikati ya miali ya moto huwezi kaungua. Nini? Kwa sababu Yesu ni neno. Kwa hiyo katika siku ya leo, mpendo wangu, ninakusihi sana, mkili Yesu awe Bwana na mwokozi wako. mm. na wakati huu unapojiandaa kwenda kukuombea, nahitaji upate nafasi ya ku Hebu sasa funika macho yako nikuombee. Baba mtakatifu wa Israeli, Mungu mwenye nguvu zote, umetoa leo kanuni ambayo inaweza kumsaidia mtoto wako kulijua kusudi lako na mpango wako juu yake. Simama sasa, umsaidie mtumishi wako, niwone uwepo na nguvu zako, ye Bwana, ukaweze kuonekana na kumfungua, na zaidi ifungua fahamu zake, ili ya kwamba Mungu zipate kukutii we Mfalme. Unaweza Yesu kwa sababu naokoa. Asante Mungu kwa sababu umetenda katika jina la Yesu. Amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako, au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo. Anza na alama kujumlisha 255 752 234 601. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana huduma ya Lifewed Wed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.