Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu mpango wa Mungu juu ya mwanadamu ni nini. Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mmoja amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu na tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayohusu mpango wa Mungu juu ya mwanadamu ni nini. Kiongozi wa mjadala wetu ni mchungaji Daniel Mayunga. Karibu na Mungu akubariki. Ndugu eh, mpendwa msikilizaji wa kipindi pendwa cha neno uzima, sauti hii unayoisikia ni mimi mchungaji Daniel Mayunga, natokea kanisa la Jerusalem Baptist liloko Tabora nchini Tanzania. Niko hapa kwa kazi moja tu, kukuletea habari njema za ukombozi zinazomhusu mwokozi wetu Yesu, kwa sababu yeye anatamani sana tuwe na maisha ya ushindi na ili tuweze kuwa na maisha ya ushindi, ni vizuri tuangalie neno la Mungu linasema nini. Lakini hapa kwenye eh, mjadala husi kwa peke yangu, niko na watumishi wa Mungu ambao niko nao hapa. Kwa hiyo nilitamani sana wajitambulishe, ili ya kwamba weze kuwasikia kila mmoja mmoja, kwa sababu ndio ambao watahusika kwa ajili ya kukuletea huu ujumbe wa leo Amen. Watumishi wa Mungu karibuni sana. Asante sana yeah. Uh, kwa jina mimi naitwa Mchungaji Ruben James Tiaga, ni mchungaji wa kanisa la Baptisti nimetokea Igunga. Amen. Kwa majina naitwa Mchungaji Joseph Silibeti, ni mchungaji wa kanisa la Ushindi Baptisti Kigwa. Kwa majina naitwa Elias Sizia natoka kanisa la Baptisti Kaliwa mjini mkoa wa Tabora. mimi ni mchungaji naitwa Mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptisti Urambo mjini. Naitwa mchungaji Kosmas Bunzali Kanunu niko kanisa la Baptist Efeso uh, Tabora mjini. Amen. Karibu sana watumishi wa Mungu. Asante Amen, sana. Ya, basi mada yetu iliyoko mezani hapa ni eh, hivi Mungu eh, kusudi lake eh, juu ya mwanadamu ni nini? Mpango wa Mungu juu ya mwanadamu ni nini? Tukisoma eh, katika Wakorinto wa kwanza. Ile sura ya kumi na ule msali wa thelathini na moja Biblia inazungumza, inasema mm -hmm. basi mlapo au mnywapo au mtendapo neno lolote mm -hmm. fanyeni yote kwa utukufu wa Mungu. Huyu e, ni Paulo mtume, na msikilizaji wetu anatamani sana, huenda anaishi e, katika ulimwengu huu hajui kwamba Mungu ana kusudi gani kumweka ishi katika ulimwengu huu. Najua unapokuwa na uzima na afya ni vyema utambue kwamba liko kusudi la Mungu, sio kwamba Mungu alikufanya tu bure. Naam. Na kwa mujibu wa kifungu hiki, wachungaji, hebu tujaribu kuangalia na vifungu vingine ambavyo vinaelezea habari ya Mungu na kusudi lake juu yetu mm -hmm. ili ya kwamba msikilizaji aweze kunufaika pia kutokana na eh, mjadala huu. Asante. Asante. Tumishi wa Mungu, mshukuru Mungu, karibuni. Shukuru kwa somo lako hili zuri. Uh, nina mistari kama miwili mitatu miwili. Ndiyo. ambayo na nahitaji niisome ili wasikilizaji walioko huko pembezoni wakisikiliza redio zao wapate kile ambacho umetugawia sisi hapa mm. Wakolosai ile sura ya kwanza. Ndiyo. mstari wa kumi na tatu na kumi na nne mm. mpango wa Mungu mi nauona hapo kwamba anasema hivi naye alituokoa katika nguvu za giza, akatuhamisha na kutuingiza katika ufalume wa mwana wa pendo lake mm. ambaye katika yeye tuna ukombozi, yaani msamaha wa zambi mm. maana yangu, nikimaanisha hivi, mpango wa Mungu kwetu sisi ni tuishi naye milele, ndio mm. maana akaona kwanza tusamehe mm kwa sababu Mungu hawezi kuishi na wenye zambi mm. milele mm. anahitaji wenye kuwa kama yeye mm. aishi nao milele. Ndio mpango wa Mungu mkuu mm. kabisa yeah. Naweza nikaongezea tu kitabu cha Yohana sura ile ya tatu mstari wa kumi na sita mm. unasema kwa maana hii, kwa maana jinsi hii Mungu aliupenda ulimwengu mm. hata akamtoa mwanawe pekee ili kila mtu amwaminie asipotee bali awe na uzima wa milele mm. Nataka tu mpendwa, kusema kwamba Mungu aliupenda ulimwengu mm. na mpango wake alimtoa mwanae pekee mm. ili kila mtu amwaminie, huwezi kupotea, utakuwa na uzima wa milele huo mm. ni mpango wa Mungu. Amen. na mimi siko mbali pia na mtumishi wa Mungu kama kwa kweli mpango wa Mungu ni kutuonyesha upendo wake mm. kwa mujibu wa hiyo Yohana tatu kumi mm. na sita, lakini katika Wakorinto wa pili sura ya kwanza mstari wa kumi mm -hmm. Paulo anasema aliyetuokoa sisi katika mauti kuu namna ile mm. kwa hiyo sisi tunakana kavye ni wafu, tuko ndani ya mauti Andil. Kwa mpango wake sisi ni kutoka kwenye ile mauti, anaenda kusema pale mbele tena atatuokoa sawa, mm. ambaye tumemtumaini kwamba atazidi Kutuokoa. Mm -hmm. Kwa hiyo lazima watu wajue mpango wa Mungu, yeye shauku yake mm -hmm, maana wa uokovu hapo umezungumziwa mara tatu mm -hmm. Sawa nde. Katika mstari huu mmoja, kwa mpango wa Mungu ni kutekwa mke moja, aokoke aokoke aokoke na nini, mm -hmm, kutoka katika mauti ya jehanamu mm -hmm. Lakini watu sijajua kama wanaweza kujua ni Mungu ana mpango gani nao, lakini leo wasikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima wajue kwamba mpango wa Mungu kwao ni kuona kwa kwamba wako salama mm, mm, kutoka katika mauti kuu mm. Unaposema mauti kuu, ni lile ziwa la nini la moto, sio kifo cha kwenda kaburini mm. Watu wanaogopa kwenda kabulini, hapana mm. Kaburi tutakwenda, lakini tunajua kwamba kama tukifa na Bwana tutapata uzima wa milele mm. Eh, sasa wengi sana wanashirika na mwili huu, wanashirika kushirika na roho zao yeah, ambazo ndio so Mungu anataka aziokoe na mauti kuu hapo mm. Ni jana mm. Labda nis, niseme tena kwa maneno haya, ndio ni hivi mwanadamu alipomuumba mwanadamu mm. Mungu alipomuumba mwanadamu mm. kusudi la Mungu ni kwamba mwanadamu aishi milele mm. so, mm. hilo ndio likuwa kusudi tangu mwanzo ndio nah, maana akamwambia ukatawale, mm. mm. kila kitu duniani mm. lakini kwa bahati mbaya kabisa mwanadamu akaacha mapenzi ya Mungu akaanguka. Lakini mm. kwa sababu tangu mwanzo Mungu amekusudia mwanadamu aishi milele mm. mm. na atawale, ndio sababu akaletwa Yesu. Msomaji amesoma, nani, mchungaji Sibeti, kwamba kwa jinsi Mungu aliupenda ulimwengu ndio. Eh, hata akamtoa mwanae pekee ili kila mtu amwamini asipotee bali awe na uzima milele. Mm. Arudishe ule mpango wa kwanza mm. ambao ni kusudi la Mungu kwa mwanadamu. Mm. Kusudi la mm. Mungu kwa mwanadamu mm. tangu mwanzo, mwanadamu ni kuishi na kutawala. Mm. Dio mpango wa Mungu. Dio mpango wa Mungu kabisa, kuishi na kutawala, kuishi milele mm -hmm. na kutawala milele. Ninalo swali mm. E, okay. Kutokana na maelezo yako ni kweli. Lakini je, sasa wanadamu wanajua mpango wa Mungu? Dio sababu tuko hapa sasa mm -hmm. kuaeleza kwamba huo ndio mpango wa Mungu tangu mwanzo mm. kwamba mwanadamu atawale lakini mm. kwa sababu aliacha mpango wa Mungu mm. basi akawa Ameingia katika dhambi mm -hmm. Tunasoma akatengwa na Mungu mm -hmm. Sasa tunawezazi kurudisha ile hali ya kwanza? Ndio mm -hmm. Sababu ya Yohana 3:16 Mungu akatupenda, mm -hmm. akamtuma mwanae ili kila mtu amwaminie sasa asipotee, mm -hmm. bali awe na uzima wa milele. Kwa hiyo mpango wa Mungu tangu sasa kupitia Yesu Kristo, sasa tunapokea ile nguvu ya kutawala, mm -hmm. ile nguvu ya kuishi milele. mm -hmm. Swali langu la pili sasa, mm -hmm. kwa nini sasa shetani anatawala? Shetani hatawali, eh uh -huh. Weleze wasikilizaji wapate e, kwa nini hatawala. Okay. Lakini mafikirio ya watu wanasema kwamba shetani anatawala mm. kuna watu wanafikiri kwamba shetani anatawala mm, lakini mimi nataka kusema Shetani anatawala, amesoma ntiaga wa krosai mm. Nasema naye alituhamisha kutoka huko kwenye hiyo mm. Akatuingiza katika ufalme wa mwana pende, wa pendo lake mm. Na katika yeye yeye tuna ukombozi, yani msamaha wa zambi mtu mm. Anapompokea Yesu kwa bwana na mwokozi wa maisha, anahamishwa katika nguvu za giza mm. Anaingizwa katika utawala mwingine ambao ni utawala wa Mungu mm -hmm. Anatawala, anakuwa na nguvu ya kutawala yeah. Shetani kwa mtu aliyeokoka hana sauti, hana la kwake Hmm. Hana mpa, hana hata kusema ndio hmm. Ila kwa mpa gani? Kuna andiko lolote ambalo unaweza kutokesha kwamba shetani da. hana nafasi ya kutawala, uta niingize hapo katika ufunuo wa Yohana. Yes, ili wasikilizaji wapate kuelewa. Nilitaka kusoma hicho kifungu. Sawa kabisa, eh, Soma kifungu. Tusome ufunuo hmm. tu wa Yohana. Kwa wasikilizaji wetu wafungue Ufunuo uh -huh. wa Yohana inasema hivi. Sura ya ishirini. ishirini na mbili inasema mstari uh -huh. wa kumi na tano huko yes. nje wako mbwa uh -huh. na wachawi uh -huh. na wazinzi uh -huh. na wauaji uh -huh. na hao waabuduo sanamu uh -huh. na kila mtu apendaye uongo na kuufanya. uh -huh. Lakini hasa kuna mstari mmoja hapa, makini nasema funuo uh -huh. ile sura ishirini mstari wa kwanza kisha nikaona malaika akishuka kutoka mbinguni mwenye ufunguo wa kuzimu na mnyololo mkubwa mkononi mwake. Akamshika yule joka yule nyoka wa zamani haidu, ambaye ni ibilisi shetani, akamfunga miaka elfu hmm. Lakini mchungaji nangi, kama amefungwa miaka elfu, mbona sasa anatesa sana watu? Kwani miaka elfu imeisha? Siku moja kwa Bwana ni sawa na miaka elfu kwa. Hiyo unaposikia Biblia hii. Asante sana watumishi wa Mungu wachungaji, amen. Ya kwa kweli eh, mada imeenda vizuri sana kwa sababu tumepata majibu kutoka kwa wachungaji, mpango wa Mungu juu ya mwanadamu. Kwa hiyo, ndugu msikilizaji, mahali popote ulipo, ni vyema uelewe kabisa kwamba liko kusudi la Mungu wewe kuwepo duniani mm, yeah. Sio tu kwamba upo eh, kama bahati mbaya. Hapana, no. Liko kusudi jema sana na ikiwezekana yawezekana ulikuwa haujui kwamba Mungu anategemea sana Mungu afikishe kusudi lake kupitia wewe. Mm. Kwa hiyo katika siku ya leo tambua kwamba Mungu anakupenda. Na yeye anasema kabisa kwamba lengo la kwake anataka umtukuze huyu Mungu. Ndio. Ili ya kwamba uweze kufurahia baraka zake huyu Mungu. Naam, naam. Na ili uweze kufurahia yeyote, sasa unapaswa umwamini huyu Yesu. Kamilis. Anabisha hodi. Anatamani aingie katika moyo wako ili ya kwamba aweze kukusaidia kuona yale mema mengi anayo yawaza, maana Mungu anasema anawaza mema kila leo. mm. Kwa nini nahitaji ni nikuombee msikilizaji wangu mahali popote ulipo, ili ya kwamba Bwana Yesu akusaidie kutambua haya. Baba wa mbinguni, we ni mwema siku zote. Huyu mtu leo amesikia sauti yako na ameamua sasa kuyafanya mapenzi yako. Simama, msaidie, aweze kugusa maisha yake na kila kila alifanyalo, Mungu kahusike pamoja naye Unaweza bwana wa majeshi kwa sababu ni mwema katika jina la Yesu mwokozi wa maisha yetu. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo. Anza na alama kujumlisha 255-752-234-601. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania kwa kushirikiana huduma ya LifeWed wed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.