Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania, somo letu la leo likiwa linahusu kwa nini neno la Mungu linatuhimiza tujikane wenyewe. Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mmoja amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu na tutafute hekima yake katika mada yetu hii ya leo inayohusu kwa nini neno la Mungu linatuhimiza tujikane wenyewe. Kiongozi wa mjadala wetu ni Mchungaji James Ntiaga. Karibu, na Mungu akubariki. kubariki Mpendwa msikilizaji wangu, mahali popote ulipo, ni siku nzuri tena kukutana na wewe siku hii ya leo. Ninapenda nikukaribishe usogee kwenye redio yako, mahali popote ulipo, kama uko mbali na kama una redio basi nikukaribishe usogee kwa jirani yako hapo penye redio, ili uweze kusikia kipindi chetu pendwa kitwacho Neno Uzima kipindi ambacho kinakupa mwanga wa kumjua Mungu wetu aliyetuumba ili tuweze kujifunza neno hili tupate kuishi vyema hapa duniani na kisha twende mbinguni. Niko uh, hapa mimi mchungaji Ruben James Ntiyaga, mchungaji wa kanisa la Baptisti pale Igunga, mwenye namba 0, 7 5, 2, 63. Unaweza ukaandika hiyo, ili endapo ukihitaji kuniuliza, basi unaweza ukanipigia hapo baadaye. Hapa ofisini kwangu nipo na wageni ambao watajitambulisha baadaye, utawasikia majina yao na mahali walikotoka. Basi utapata kuwasikia nitakapokuwa nimeomba kwa ajili ya kufungua kipindi chetu hiki cha neno uzima. Basi mahali popote ulipo, naomba niombe, ili tubarikiwe na Mungu wetu sote. Mungu wetu, ninakushukuru kwa sababu umependezwa tuwepo na kuwepo kwetu ni kwamba tujifunze neno lako, ili tuishi vema katika jina la Yesu. Eh, mahali popote ulipo sasa, nitaje kichwa cha somo kinasema, kwa nini neno la Mungu linatufundisha kujikana wenyewe? Kujikana, sihitaji ni, ni, ni mwage kwa, kwa upana zaidi. Neno kujikana lina maana nyingi. Kujikana, kwa hiyo utaendeleza huko wewe mwenyewe. Kwa nini neno la Mungu linatufundisha kwamba tujikane wenyewe? Na neno la Mungu hilo linapatikana kwenye Injili ya Luka Mtakatifu, sura ile ya ishirini na tatu no, sura ile ya tisa mpaka mstari ule wa ishirini na tatu naanzia hadi wa ishirini na nne Nitarudia, Injili ya Luka Mtakatifu, sura ile ya tisa mstari ule wa ishirini na tatu mpaka ule wa ishirini na nne Ninarudia tena mpendo wa msikilizaji wangu wa kipindi hiki cha neno uzima. Somo linasema kwa nini tujikane wenyewe, au kwa nini linatufundisha tujikane wenyewe? Basi nitakwenda kusoma, alafu baadaye utawasikia wachungaji walioko mahali hapa watakavyoanza kujitambulisha na kadhalika na kadhalika. Neno la Mungu linasema hivi, "Akawaambia wote, mtu yeyote akitaka kunifuata na ajikane mwenyewe, ajitwike msalaba wake kila siku, anifuate. Kwa kuwa mtu atakaye kuiponya nafsi yake ataiangamiza, na mtu atakaye iangamiza nafsi yake kwa ajili yangu ndiye atakaye isalimisha. Wageni wangu karibuni, na Mungu awabariki amen. Mada yetu ndio hiyo iliyoweza kualika mwezi kuwepo mahali hapa basi, basi neno kujikana lina, lina maana nyingi sana kwa mm. majina naitwa Mchungaji Elia Sizia, nitajitambulisha mm. kisha nitachangia kabisa. Neno kujikana lina maana nyingi kwa mfano Yohana 12 mstari wa 25 anasema yeye aipendaye nafsi yake ataiangamiza mm. naye aichukie nafsi yake katika ulimwengu huu mm. ataisalimisha hata uzima wa milele mm -hmm. Sasa neno kuipenda na kuichukia ni kama vile tafasiri ya unabii wa nani, kitabu cha Ruka, kama tofauti kidogo, lakini neno lile lile. Yani yeah, yeah, yeah, kwamba tafote, tafote. kama wewe ukiona ni bora kuliko Yesu, kujiona ni bora kuliko Yesu mm. ukijiona unajua kuliko Yesu mm. unafahamu kuliko Yesu mm. unataka uishi kinyume na Yesu mm. nafikiri haitakusaidia. Mungu abariki sana. Mchungaji Kanunu. Aka. Karibu kwa kwa jambo hili tuone. Kwa wasikilizaji naitwa Mchungaji Kosmas Bunzari Kanunu. Tuko hapa kuangalia neno kujikana, kwa nini Yesu anasema kujikana, kujitwika msaraba kila siku? Kuna maneno mawili makubwa sana katika vifungu vile mm. Neno la kwanza ni kujikana na neno la pili kujitwika msalaba mm. Kujikana maana yake ni kutokujipa haki moja. Mm. Sawa. Lakini kubeba msalaba ni, ma, ni mateso sawa, sawa. Tunayokutana nayo kutana nayo sawa kabisa kila wa, kila siku mm. Mm. Kwa hiyo Yesu maana yake kubwa kwamba ukijiona wewe kwamba huna matatizo, una tatizo mm, e tena ukijiona huna matatizo mm. Una matatizo eh, nzuri. Maana yake ukijihesabia haki mm. kwamba mimi sina tatizo, sio mkosaji mm. wewe una tatizo mm. Hauna haki kwa Mungu maana mm. yake huna haki kwa Mungu. Kwa nini? mm. Kwa sababu Yesu alikuwa na maana gani? Wayahudi walijihesabia hawana tatizo. Oh, wao sawa, sawa, sawa, sawa, sawa. wao wako perfect yani wako mm. safi kabisa mbele za Mungu mm. kwa hiyo walijipenda wakajiinua. mm. Lakini Yesu ana maana kwamba ukijiona kwamba wewe una tatizo, utashuka, utamwona Yesu yuko mbele yako na utabeba matatizo yako na utayapeleka kwake. So, okay. Lakini ukijiona huna tatizo basi utaangamia, maana mm. utazini, ujione wewe una tatizo. Muongo atajiona ana tatizo, mgomvi atajiona ana tatizo mm. mlevi hana tatizo, unajihesabia haki mm. yani, hapo umeongeza kitu cha pekee. Kwa hiyo hiyo ndio maana hasa ya Yesu katika vifungu vile mm. kwa hiyo wasikilizaji wetu wanahitaji mm. kujua kwamba mwanadamu awe yote ni mwenye dhambi, hahitaji kujiona ni perfect, yani bora kuliko Mungu akubariki sana. Na msikilizaji, kumbe ili usaidiwe ni kuweka matatizo yako wazi wazi, usiyafiche. Unajishusha mm. unajiona wewe ni mwenye dhambi mm. unabeba sasa yana matatizo kila siku mm. unampelekea Yesu, hiyo una ndio kuisalimisha kui nafsi ukisoma vile vifungu vya mbele. Mpendo wa msikilizaji, mahali popote ulipo, naamini na kama ulikuwa hujajifunza jambo hili, umesikia Eh, he, kuna mwingine tena anza kaongeza kingine hapo kwa wageni wangu hapa. Naweza nikazungumuza mm -hmm. kitabu cha Kutoka sura ile ya tatu mm -hmm. Mlipokuwa mna zungumuza nilikuwa nafikiria sana kile neno ile Kutoka sura ya tatu mm -hmm. tunisoma ule mstari wa sita unasema tena, akasema mimi ni Mungu wa baba yako, Mungu wa Ibrahimu Mungu wa Isaka na Mungu wa Yakobo. mm -hmm. Aliogopa akumwangalia Mungu Bwana akasema hakika, nimeyaona na mateso ya watu wangu. Ina maana ukisoma hapo utaona kwamba Musa utamuona, alianguka chini na mm. akavua viatu akajihesabu kuwa ni mkosaji akajiona kwamba Sio bora sio bora. Alipojishusha, ukisoma hii sura hapa mm -hmm. mm -hmm. utaona Mungu aliamua kuzungumza naye. Mtu yoyote anayejishusha ana, atazungumza na Mungu mm. yeah. Nakubana, Nakubali. Yeah. Yeah. Nakubali. Ndio maana nimewaalika kweli. Uh, kwa hiyo msikilizaji, kama atafata haya mm. Mungu atamuona. Mbarikiwe sana wageni wangu, mimi niseme hivi kile ambacho mmeki, mmekisema, hamjasema ninyi ila ni midomo yenu nimesema tu, lakini ni Roho wa Mungu ambaye alikuwa na nena moja kwa moja ndani mm -hmm. yenu mm -hmm. E, watu wasiseme kwamba ilikuwa ni mawazo yenu. Aah, ni Roho wa Mungu ambaye aliwasukuma kwa midomo yenu mtamke, na mlichokitamka, ninaamini wapendwa walioko huko na kule, wasikilizaji wetu, wamejifunza wamejifunza kwamba kumbe ili uweze kusaidiwa au Yesu aweze kukusaidia mm. Ni ukubaliane kumwambia Yesu, mimi nina matatizo yes. Ujishushi manake unajikana mbele za Yesu kwamba, yes. Mimi Yesu, ah sifai, sifai yani kabisa. Ni sawa na kusema mimi naitwa Mayunga mchungaji mm. Eh, ni sawa na kusema kwamba mm. kujikana kwa maana nyingine tunaweza kusema kujikataa mm. ili Mungu akukubali. Yeah. E, unaona sasa, ehe, unasema Mungu, mimi sifai kwako. Mm. Ebu nifanye nifaye basi mm. kwa sababu mimi sifai. Hata Musa alisema mimi sijui mm. kusema. Mungu akamwambia a'a ah, usiseme hivyo kwamba hujui kusema mm. nitakuwekea msema. Kuwekea mtu wa kusema mm. sema hapo. Yeah. Sawa kabisa. Halafu unajua kitu kingine kilikuwa kiwaza hapa mm. nikasema hivi ni, ni, yani, mfano kubeba ku, ku, msalaba ni hata kukubali kuwasamehe wakosaji wako sajua, unajua mm. Mungu kale kasentensi kwa kwamba mkubali kubeba misalaba mm. yenu ndipo mtakubalika mm. mbele zangu, manake yeye alikubali kubeba msalaba usio wa kwake mm. ili tusamehewe sisi mm. yaani matatizo yetu akayabeba yes. Ma siku zote anatembea nayo tu mm, mm. Ili tusamehewe mm, sisi. Kumbe na sisi tunapaswa kuwa na roho ya namna hiyo mm, mm. Ili tulengo tuonekane wema mbele mm, mm. za Mungu. Mbarikiwe sana kwa jambo hilo Amen. Kwa kweli sina cha kuongeza hapo Amen. Isipokuwa tu ni waalike wasikilizaji wangu kwamba mahali popote mlipo sasa, hebu naomba muweke masikio wazi na mioyo yenu kuwa wazi, ili Yesu atende kazi ya kipekee ndani yenu. Mkubali kujikana wenyewe bila kusulutishwa na chochote, isipokuwa neno likusulutishe tu, ujikane mwenyewe, ili yeye Yesu sasa akutengeneze sawa sawa. Amen. Naomba nishukuru kwa hilo. Mahali popote ulipo, nikuombee sasa, ili utubarikiwe pamoja. Asante Mungu wetu, na kushukuru kwa neno hili na ninakushukuru kwa wageni walionifikia mahali hapa. Neno hili libariki kwa kila aliyelisikia, ili akafanyike kuwa mwalimu kwa mtu mwingine kupitia jina lako Yesu Kristo. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama kujumlisha 255752234601. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifewed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.