Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu kwa nini Yesu alikataa kutukuzwa kwa tumbo la mama yake. Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mmoja amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu na tutafute hekima yake katika mada yetu ya leo inayohusu kwa nini Yesu alikataa kutukuzwa kwa tumbo la mama yake. Kiongozi wa mjadala wetu ni Mchungaji James Santiago. Karibu na Mungu akubariki. Bwana Yesu asifiwe sana. Amen. Uh, asante wapendwa wasikilizaji wangu mahali popote mlipo sasa wakati huu na sahihi. Ni siku tena njema ya kipekee. Nipende kuwakaribisha mlioko huko na kule mkisikiliza kipindi chetu cha Neno Uzima. Uh, hapa nilipo keti na wageni waliotutembelea kwenye kipindi chetu hiki. Niwakaribishe kwa majina yao, watajitambulisha basi, na baada ya kujitambulisha, nitaingia kwenye kutoa eh, mada kuu au somo tutakalo kwenda kujifunza siku ya leo. Karibuni na Mungu tuwabariki. Amen. Kwa majina, naitwa mchungaji Joseph Silibeti, mchungaji wa kanisa la Baptist Kigwa Ushindi. Majina naitwa mchungaji Elia Sizia kutoka kanisa la Baptist Beroya mjini Kaliwa ndani ya mkoa huu wa Tabora. Naitwa mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptist Urambo mjini. Naitwa mchungaji Cosmas Mzali Kanunu niko Tabora mjini kanisa la Baptist Efeso. Daniel Mayunga Kashike kutoka kanisa la Jerusalem Baptist Cheyobi na mtumikia Mungu mahali hapo. Amen. Amen. Mpendwa um, wa msikilizaji wangu, nikushukuru sana mahali popote ulipo, tuko hapa kwa ja kujifunza neno la Mungu ambalo linapatikana kwenye kipindi chetu hiki cha neno uzima, neno ambalo utalipata kwenye kitabu kile cha Injili ya Luka Mtakatifu sura ile ya 11 mstari wa 27 paka mpaka wa 28, lakini somo linasema ni kwa nini Yesu hakukubaliana na kutukuzwa kwa tumbo la mama yake. Somo, kwa nini Yesu hakuonesha makubaliano ya kutukuzwa kwa tumbo la mama yake. Kwa hiyo mahali popote ulipo sasa, tulia ni kuombee Mungu wetu na Baba yetu. Ninakushukuru, asante kwa neema yako ya pekee. Sante kwa ajili ya watoto wako wa kike na wa kiume uliotuumba. Sahii na wakati huu tuko hapa ili tujifunze neno lako, tubariki katika jina la Yesu Kristo Amen. Amen. Wachungaji wenzangu na wageni wangu karibuni sana, na Mungu awabariki. Amina sana. Somo letu la leo ni kwamba tunamuona Yesu alipoambiwa na yule mama kwamba libarikiwe tumbo lililokuzaa na titi au ziwa li, ulilolinyonya libarikiwe. Yesu hakukubaliana na wazo hilo. Hivi unafikiri ni kwa nini hakusapoti kuongeza maneno ya kusema aemee, lakini badala yake akaonyesha maneno mengine tofauti? Pale chini karibuni sana tuweze kujadili hili. Asante sana. Asante sana. Ah uh, labda tusome kwanza kile kitabu hiki. Basi nitasoma nitasoma mm, ili na msikilizaji wetu aweze kusikia. Yeah. Ile sura ya 11 mstari wa 27 na 28. Ikawa alipokisema neno linasema hivyo. Ikawa alipokisema maneno hayo, mwanamke mmoja katika mkutano alipata sauti yake, akamwambia heli tumbo lililo kuzaa na matiti uliyonyonya, lakini yeye akasema, afadhali heri walisikiayo neno la Mungu na kulishika. Asante sana. Kwa kaliona tumbo la mama halina maana kama vile sijui, si <laughs> Unajua hmm, kwa msikilizaji wangu wa kipindi cha neno uzima, mimi mchungaji Cosmas Vunzali Kanunu, ngoja niseme maneno haya. Ukisoma mwanamke mmoja katika mkutano alipaza sauti mm, akamwambia heri tumbo lililokuza na matiti ulionyonya mm. Yesu alijua kabisa kwamba yeye alipitia tu kwa Mariamu, sawa na ya kwamba si kwamba amezaliwa kama tunavyozaa wanadamu. Ni yani mtu akutane mwanamke akutane na mwanaume abebe mimba mm -hmm. Baba yake ni Mungu. Ndio. Na kwa sababu hiyo sasa, Yesu aliogopa kama angekubali mm -hmm. basi Yesu asingekuwa Mungu mm -hmm. angeonekana ni mwanadamu wa kawaida So, so, na tena angeonekana kwamba ni, ni, ni mtu ambaye amezaliwa sawasawa sawa na wao mm. Lakini Yesu alichotaka ndio maana anamwambia anasema maneno pale mbele ule mstari unaofuata, kaneno kafupi sana, alikojibu anasema, lakini yeye alisema afadhali neno heli ni kubalikiwa mm. Kwa hiyo ina maana aliyetaja ni kwamba aliona tumbo la Mariamu ndio lililobarikiwa. mm, mm, mm, mm. Unaona tumbo mm, mm, na matiti ya Mariamu mm, mm, ambao ni mwili wa kibinadamu mm. Lakini Yesu alichotaka kujua ni kwamba heri, ana baraka yule atakayelisikia neno la Mungu mm, mm. Sio kutukuza mambo ya kimwili. Mm. Kwa hiyo hiyo ndio sababu kubwa ambayo Yesu alisema ana baraka walisikiayo neno la Mungu na kulishika. Mm. Kuliko ambao wanaweza kutukuza tumbo pamoja na matiti yale aliyonyonya Yesu. Mm. Hayana utukufu maana ni mwili wa kibinadamu. Mwili wa kibinadamu. Yeah. Sasa yeah. Labda labda kuna swali. Sasa ina maana sasa mtu anaweza kujiuliza sasa ina maana hakunyonya kwani? Kwani yeah. hakutoka katika tumbo la Mariamu? Jibu ni kwamba alinyonya, mm. na alitoka katika na tumbo la nani? la Mariam, lakini asili yake sio ya chini. Asili yake ni ya wapi? ya, ya, ya juu mm. ndio maana unaposikia neno heri, kama ilivyosema tumishi wa Mungu ni baraka mm. kwamba hatubarikiwi kwa sababu tumezaliwa na watu, tunabarikiwa kwa sababu Mungu ametuweka kwa kusudi lake. Ndio maana tunaona hata Ufunuo ile sura ya ishirini na mbili mstari wa saba anasema tazama naja Upesi, upesi. Yesu mwenyewe wakati akiwa mbinguni anamwambia Yohana, wakati kwenye utabu kitabu cha unabii huu, tazama naja upesi, upesi. heli yeye ayashikaye maneno ya unabii wa kitabu Chango. hiki mm. kwamba tunapolishika neno la Mungu ko tuna baraka Amen. tuna heli, kwa sababu mm. tupo kwa ajili ya kusudi la Mungu mm. tupo kwa ajili ya Mungu apate kutimiza makusudi yake mm. kwa ajili yetu Amen. kwa hiyo sio kwamba tusipate shida sana mm. Mungu awasaidie yeah. Na mimi niongezee Najua kuna mahali kwingi kwingi sana Yesu alikuwa anakanusha mambo mm. ambayo hayakuwa na utukufu yes. kwa Mungu mm. kwa mfano kisoma injili ya Mathayo sura ya kumi na saba ule msari wa nne neno la Mungu linasema hivi yes. msari wa nne na wa tano, Petro akajibu akamwambia Yesu, Bwana ni vizuri sisi kuwapo hapa, ukitaka nitafanya hapa vibanda vitatu, kimoja chako wewe na kimoja cha Musa na kimoja cha Eliya. mm -hmm. Alipokuwa katika kusema, tazama wingu jeupe likawatia uvuli mm -hmm. na tazama sauti ikatoka katika ile wingu ikasema mm -hmm. huyu ni mwanangu mpendwa wangu inayependezwa naye, msikieni yeye. yeah. yeah. yeah. Kwa hiyo hapa tunaona Mungu anaingilia kati kwa sababu anajua mawazo ya kibinadamu jambo hili la lililosemwa habari ya matiti na mimba mm. iliyozungumzwa tumbo lililombeba Yesu maanake mm. kwamba Yesu angenyamaza hapo, kuna namna fulani ambayo ingeondoa utukufu wa yes. Yesu yeah. Yeah. Yeah. na so, nafasi yake isingeonekana mm, hasa mm, mm. watu wangeondoa mawazo yao kwamba Yesu ni Mungu, badala yake wangeangalia tu kwamba mtu yoyote kumbe akizaliwa katika tumbo kwa hali fulani tu mm. mm, ya kimuujiza Ina, huyo mtu anaweza akawa ni mtu eh, mkubwa, mkubwa. Kwa hiyo hata Mariamu unajua angechukua nafasi kubwa sana mm. Lakini Yesu alikanusha hayo kama ambavyo tunasoma hapa kwamba Yesu angeruhusu hata Mungu angenyamaza hiyo sauti kuitoa kwa ajili ya kina Petro, sasa ivi tungekuwa na miungu hata watatu mm. eh, watu wangekuwa mm. na abudu Mungu wa Petro mm. Mungu wa Elia mm. Mungu si wa nani mm. kwa hiyo nafikiri hivyo. Amen. Amen. Nilitaka kuongezea tu kwamba haya mambo ukisoma, Yesu alipokutana na Nikodemo alizungumza mambo sana, maana haya mambo alijua kwamba huyo alisema maneno ya kimwili. Ukisoma katika kitabu cha Yohana sura ile ya tatu na mstari wa kwanza hata mpaka ule wa nne utaona anazungumzia habari ya mtu lazima azaliwe mara ya pili kwa sababu mtu aliyezaliwa katika maisha ya kimwili hawezi kumwona Mungu, lakini atakayezaliwa mara ya pili atamwona. Kwa hiyo tunataka kusema hilo tu, asante. Ni washukuru ni washukuru ninyi nyote wageni wangu mlioko hapa kwa kile ambacho mmechangia. Ni kweli kabisa, lengo la Yesu ni kwamba alihitaji kuondoa mkanganyiko wa wale wasikilizaji waliokuwepo mm, na hata sisi tuliyopo ili tusiwe na miungu ambayo itazidi kwenye macho yetu na kwenye akili zetu, maana hmm, laiti kama angekubali kwamba lile tumbo libarikiwe, angeonekana sasa yeye hana cha kwake, na ndio maana alisema hivi, wanaheri wale walisikiayo neno la Mungu na kulishika. Maana hmm, yake alikuwa anathibitisha kwamba kumbe ndugu wa karibu wa yesu ni wale wanaolisikia neno ukisoma ile injili ya Mariko ya luka hiyo hiyo sura ile ya nane mstari wa 19 mpaka 21 utaona hata wakati wanamtafuta yesu wale mama yake na baba yake wanamutafuta akiwa hekaluni akasema mama yake na baba yake wanakutafuta uko wapi akasema aha kwamba njoo sasa waona akasema hapana Ndugu zangu ni hawa wanaulisikia nini? neno, neno. neno. neno. Kwa hiyo ndugu wa karibu ni mtu yoyote yule anayelisikia neno la Mungu, hao ni ndugu zako. Kwa hiyo mungu wetu awabariki ndugu wasikilizaji, mlioko kwenye redio huko na kule, naomba ni kuombea ujue kwamba ndugu yako wa karibu yule anayesikia neno. Mungu wetu na baba yetu, sante kwa sababu ni mwema. Bariki neno hili litie nguvu kila mmoja ajifunze na kuelewa kupitia jina la Yesu Kristo amen, amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama kujumlisha 255, 752 mbili tatu nne sita sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifewed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. kwa heri.