Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha Neno Uzima. Tunayofuraha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, somo letu la leo likiwa linahusu Wakristo wanaotangatanga. Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mmoja amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu na tutafute hekima yake katika ya leo inayohusu wakristo wanaotangatanga. Kiongozi wa mjadala wetu ni mchungaji Joseph Silibet. Karibu na Mungu akubariki. tumishi na kukaribisha tena msikilizaji wangu kwa jina uzima, nakukaribisha ili tushirikiane na wewe kwa mimi. Naitwa kwa majina Joseph Silibeti, mchungaji wa kanisa la Ushindi Baptist Kigwa. Nina watumishi wa Bwana hapa ambao utawasikia kwa majina yao ambao wamenitembelea na ujumbe huu, leo tutazungumzia ambao ni wa Kristo ambao wanaotangatanga. Tutaangalia na utaelewa kwa mapana. Tutaanza na mchungaji, yuko hapa. Asante, mchungaji yuko hapa atajitambulisha. Mimi naitwa mchungaji Andrea Nangi, mchungaji wa kanisa la Baptisti Urambo. Mchungaji Daniel Mayunga kutoka kanisa la Jerusalem Baptisti Loko Tabora mjini. Mchungaji Rubeni James Intiaga, mchungaji wa kanisa la Baptisti, Igunga. Aya, ndugu msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, na mimi hapa ni mchungaji Elia H. Cizia kutoka kanisa la Baptisti Beroya mjini Kaliwa. Karibu, Mungu akubariki. Msikilizaji, ambao neno litatoka kwenye Matendo ya Mitume 19 na 13 hadi 16 ambalo mbalo litahusu wa Kristo wanaotangatanga au watumishi wasio na misimamo. Naomba Mungu wabariki wote wanaonisikiliza na wanaosikiliza ujumbe huu, watumie watumishi wako kunena na kufafanua ili watu wapate kufahamu. Naomba katika jina la Yesu, ame. Neno hili nasema, baadhi ya Wayahudi wenye kutangatanga nao ni wapunga pepo wakajaribu kutaja jina la Bwana Yesu juu yao waliopakawa na pepo wachafu wakisema, na wapisha kwa jina la yule anayehubiliwa na Paulo. Walikuwa, walikuwako wana saba wa mtu mmoja s hivyo, yule pepo mchafu akawajibu akawaambia, Yesu namjua, na Paulo namfahamu, lakini ninyi ni nani? Na yule mtu aliyepakawa na pepo mchafu akawarukia wawili, akawaweza, akawashinda hata wakatoka mbio katika nyumba ile, hali wa uchi na kujeruhiwa. Habari hii ikajulikana na Wayahudi wote na Wayunani waliokaa Efeso. Hofu ikawa ikawaingia wote, jina la na jina la Bwana Yesu likatukuzwa. Karibu sana watumishi wa Bwana, ambayo tutaangalia hapa vizuri na maneno haya, nafikiri msikilizaji anataka, ana hamu sana kujua nini kitatokea. Napenda tuanze na Nangi. Karibu. Asante tunakukaribisha msikilizaji wa kipindi cha neno uzima, tunapoendelea na somo la Wakristo, kwanini Wakristo wanatanga tanga? Kwanza kutangatanga ni neno ambalo linamaanisha kukosa msimamo mm -hmm, yani kwenda huku na huku mm -hmm, ni kutangatanga hasa. Angalia kwa mfano mtu ambaye haoni ni mtu ambaye anamaanisha kupapasa huku na huku, mm, kukosa uhakika mm -hmm. Kwa hiyo hapa tunapoangalia hili neno, hawa wakuzi wanaotangatanga ni wale wanaoshindwa kufahamu kwamba yule wanayemwamini anaweza kuonyesha njia sahihi, ndio, mm -hmm, maana kwenda wanatangatanga. Kwa hiyo hili neno kutangatanga sio zuri. Kwa nini usitulie? Uh, hata kwa mfano mtumishi wa Mungu Paulo alipokutana na upinzani Alikuwa na hakika hmm. Na ukisoma vizuri utaona kwamba wale ambao walimwamini Yesu, tunaona hapa wengine walikuwa na magonjwa, walikuwa na mapepo, lakini walipokutana na Yesu wakaweka imani, shida zao zikafa nini, zikaisha, magonjwa yao yakaondoka, mapepo yakaondoka. Lakini hawa tunawaona hawa wenye kutangatanga, walienda wanapamia huko na huko, wanakosa hakika. Kwa nini leo na wewe imani yako usiweke kwa Yesu ukatulia, uka utaona hakika na utatangatanga tanga tena. Amen. Mungu akubariki sana Amen. Amen. Amen. Amen, ni kweli kama alivyosema baba mchungaji hapa, ni sahihi kabisa. Najua kutangatanga ni kweli, ni kukosa maamuzi sahihi ya kusimamia, na Mungu hapendezi sana na, na, na, na, na, kuwa vuguvugu eh. Huku nataka na huku nataka E, Mungu mara nyingi anataka aone e, umesimama vizuri, kwa sababu tunasoma habari ya Adamu e, alipishana na nguvu ya Mungu. Kwa nini? Kwa sababu Mungu alikuwa na kawaida ya kusema na Adamu kila leo, mahala ambapo palikuwa ni na. E, husika ambapo alikuwa amepachagua, lakini mwisho wa siku Adamu akawa amekimbia. Mwisho wa siku Mungu anafika pale anamkuta hayupo, kwa hiyo Kutangatanga pia kuna, hasi, kuna, kuna sababisha hasara kubwa sana, mfano mzuri tu wana wasikewa hao mm, eh, tunasoma e, kile kilichowapata, kwanza ni aibu kubwa. Wewe mm, mtumishi wa Mungu e, si jaribu kutafakari hata wewe tu mtumishi wa Mungu unaaibishwa na mapepo mm, e, majini <coughs> yanakuaibisha <coughs> <coughs> e, yanachagua watu ambayo yanawafahamu mm, kwamba wana nguvu ya Mungu lakini mm, sio wewe. Yaibu sana. sana. Mimi nasoma katika kumkumbu la ya, au nisome Yoshua niache kumkumbula Torati. Yoshua mm. sura ya 24 mm. ule msari wa 15. Mm. Biblia inasema hivi, nanyi kama mkiona vi, ni vibaya kumtumikia Bwana, chagueni hivi leo mtakai mtumikia, mm. kwamba ni miungu ile ambayo baba zenu walitumikia ngambo ya mto, au kwamba ni miungu ya wale wa Amori ambao mnakaa katika nchi yao. Lakini mimi na nyumba yangu Bwana, kwa sababu Mungu ndiye anaweza kutupa heshima. E, shetani siku zote anaibisha. hmm. Wana wasikewa waliaibika hivyo kawaida. E, wao walitazamia kwamba vipawa vinatokana na habari ya labda kutoa pesa, e, kununua, e, ili ya kwamba uwe na nguvu ulipe pesa. Kwa hiyo e, nguvu ya Mungu inatokana na kujitoa mwenyewe kwa ajili ya kumwamini Mungu. Ni, ni kweli kabisa mimi nakubaliana na, na somo hili. Amen. Kuna mhubiri mmoja kwenye nchi yetu hii ya Tanzania, niliwahi mm. kumsikia siku moja kihubiri, lakini akatoa mfano mmoja ambao kweli ni nilimpenda kweli mm. Unajua kutangatanga kwa Wakristo, kwenda huku mara huku mara huku, akatoa sababu tukuu tatu mm. zilikuwa mbili na kama sikosei zilikuwa mbili, akasema hivi, moja wanawageuza wachungaji wao kwa kuwalinganisha kama waganga wa kienyeji sawa, sawa. Mm. Yaani kule kutanga tanga tunatoka kwa huyu maana ende kwa huyu ni kuwafanya wachungaji kuwa kama waganga wa kienyeji, kwamba huyu hajui kupiga ramli vizuri, huyu anajua kupiga ramli vizuri mm. na hali Mungu ni huyu mm. wanayemtumikia. Kwa hiyo mm. mpendwa msikilizaji wetu, kumbuke tu hivi, kama na wewe uko miongoni mwa wanao tanga tanga mm. kutafuta kwamba nikienda huko nikiombea watapona, nikienda maana yake, na wewe unawafananisha wachungaji au wahubiri kuwa kama waganga wa kienyeji. Sasa nataka nisome kitu fulani hapa mm. ambacho nahitaji ujifunze mahali popote ulipo mm. ile sura ya kumi na sita matendo ya mitume mm. eh, na mstari ule wa mstari ule wa kumi na saba tuanzie. Utamwona huyu mama aliyekuwa na lipepo hili aka- akamfuata Paulo na sisi, akipiga kelele akisema, akisema Watu hawa ni watumishi wa Mungu aliye juu, wenye kuwahubiri njia ya wokovu. Akafanya hayo siku nyingi, lakini Paulo akasikitika, akageuka akamgeuka, hmm, akageuka akamwambia, akamwambia hmm, yule pepo na kuamuru kwa jina la Yesu Kristo, mtoke huyu, akamtoka saidi. Mimi nahisi wanaotangatanga huwa hawana nguvu ya Mungu, huwa wana nguvu ya mapepo kabisa, mm huwa -hmm. wana nguvu ya mapepo mahali popote ulipo. Kwa kweli, kama una tanga tanga na nguvu ya mapepo, maana yake hata zehebu lilonalo pia huliamini, na kama huliamini, hata Yesu siku akirudi utakwenda jehanamu. Kwa hiyo ni bora tulie sehemu moja ili upokee uzima wa milele. Unasemaje sisi? Amina. Mimi napenda tu kuwashauri ndugu wasikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, kitu cha muhimu sana tusiwe watu wa kutangatanga. Yesu ni yeye yule jana, leo na hata milele. Yesu anasema na kanisa, kitabu cha Ufunuo ile sura ya pili na sura ya tatu kumbuka jinsi ulivyopokea na ulivyosikia mm. Kwa hiyo kama ulisikia Yesu kwamba ni Bwana na ukampokea kuwa ni Bwana mwokozi wa maisha yako, amini, anaweza kutatua shida zako mm. Lakini ukiwa ambalo unakunga pepo, unaenda kwa waganga kienyeji, unakuja kanisani siku moja, utaaibika. uwe mtumishi wa Mungu, kama unashiriki mambo ya ajabu kama watoto wasikewa hawa wanaenda wanakunga mapepo usiku kwa waganga, asubuhi kwenye madhabahu unasema Yesu Yesu Yesu. Kuna siku taibika. Mungu akusaidie sana. Amen. Mtumishi wa Mungu, umewasikiliza wachungaji wakizungumza. Nataka tukukazia kwenye mstari wa kumi na tano, unasema yule pepo mchafu akawajibu akawambia, Yesu namjua na Paulo namfahamu. Nataka nikazie habari hizi mbili. Kwanza jambo moja kutangatanga nafikiri hujaelewa vizuri. Kuna watu wanakuwa Wakristo lakini bado wanakuwa wapagani mm. Wa kupiga mapepo yani kupunga mapepo, aidha kuwa waganga wa kienyeji au kwenda kwa waganga wa kienyeji mm. Kuna watu wanaishi sehemu mbili, mila na desturi. Nataka nikueleze mtu wa Mungu mm. hawa watu hawa walilaluliwa na mapepo mm. na ndiyo maana utajikuta unalogwa mm. utajikuta huna misimamo mm. unasema jirani yako mchawi kwa sababu hujawa na misimamo ya kuishi kwa Yesu mm. nataka nikuhabarishe kwamba, ebu tulia kwa Yesu mm. usiwe kama hawa Mapepo yalitamka, Paulo tunamjua na Yesu tunamjua. Naomba mm. nikuombee, naomba ubadilike na Baba, msaidie mama yule na baba yule. Amesikia ujumbe huu, inawezekana na hirizi mm. na ndani yake ameshaweka hata paka mm. kwa ajili ya maisha yake, badilisha. Naomba katika jina la Yesu, amen. amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama kujumlisha 255752234601 Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifewed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.