Mpendwa msikilizaji, karibu kwenye kipindi cha neno uzima. Tunayofuraha umeungana nasi kujifunza neno la Mungu. Kipindi hiki kinaletwa na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Somo letu la leo likiwa linahusu mtumishi na miujiza kwa kazi ya Mungu. Jambo hili limekuwa likitatiza watu wengi na kila mmoja amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yani Bibilia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu na tutafute hekima yake. Katika mada yetu hii ya leo inayohusu mtumishi na miujiza kwa kazi ya Mungu, kiongozi wa mjadala wetu ni mchungaji Joseph Silvet. Karibu na Mungu akubariki. Nakukaribisha tena mtumishi wa Mungu karibu sana kusikiliza mada ambayo iko mbele yangu ya utumishi na miujiza kwa kazi ya Mungu ambaye maana mtumishi wa Mungu lazima Mungu atamtumia kama apendavyo. Kwa jina naitwa Joseph Silbeti ni mchungaji wa kanisa la Baptisti Kigwa, uh, Baptisti Ushindi pale na pia nina watumishi hapa, utawasikia wakijitambulisha. Karibu mtumishi wa Bwana. Eh, mimi kwa majina, ndugu msikilizaji wa pincha neno uzima, anaitwa mchungaji Elia Sizia wa kanisa la Baptisti Beloya pale Kaliwa mjini ndani ya mkoa wa Tabora, na kukaribisha, kama utafika maeneo hayo, Mungu atakubariki. Mm, mchungaji mm, Ruben James Ntiyaga mchungaji wa kanisa la Baptisti pale Igunga mjini. Daniel Mayunga Kashike mchungaji kutoka kanisa la Jerusalemu Baptisti iliyoko Tabora mjini. Naitwa mchungaji Andrea Nange wa kanisa la Baptist Ulambo mjini. Nakukaribisha mtumishi wa Mungu. Tutasoma ile Matendo ya Mitume kumi na tisa mstari ule wa kumi na moja na kumi na mbili. Maneno ya Mungu yanasema, Mungu akafanya kwa mikono ya Paulo miujiza ya kupita kawaida, hata wagonjwa wakaletwa leso na nguo zilizotoka mwilini mwake, magonjwa yao yakawaondokea, pepo wachafu wakawatoka. Nataka mtumishi wa Bwana usikie habari hii ambaye a, Mungu anatenda kazi pamoja na watumishi wake. Karibu sana watumishi wa Bwana kuchangia mada hii ili watu wa Mungu wasikie na waelewe um, vizuri kwa sababu kuna wengine hawaamini miujiza. Uh, watu tuko tofauti tofauti sana hata akiwa huduma yake haoni kama ni jambo la kawaida. Wengine lauda wanafikiri hata miujiza kama Freemason. Kwa hiyo mtaeleza Mungu nini anachotenda. Karibuni sana watumishi wa Bwana. Amen. Basi nafikiri tunaona hapa kwamba kazi ya mtumishi wa Mungu au miujiza ndani ya huduma ya mtumishi wa Mungu. Miujiza kwanza ni nini? Hapo lazima Wakristo wajue sawa? Amen. Miujiza ni nini? Muujiza ni kitu chochote ambacho kinaweza kutokea saa yoyote au muda wote pasipo kutazamia, kupiti, kupitia neno la Mungu. Yes. Eh, lakini kuna wengine wanafanya mazingaombwe lakini sio nini? Miujiza. Tunapozungumzia miujiza ni yale matokeo yanayotokea baada ya Injili kuhubiriwa. Sawa? Kwa hiyo tunaona hapa Paulo wakati anaipeleka Injili, sawa? Hasa huko kwa Efeso ambako alipita wakati mgumu, akasimamia imani vizuri. Tunaona kwamba Mungu akafanya kwa mkono wa Paulo miujiza kupita kawaida. Iba sababu ni nini Mungu afanye miujiza kupita kawaida? Kwa sababu kuna wengi walikuwa hawaamini Injili ya Yesu Kristo. Mm -hmm. Lakini miujiza hiyo ilifanyika jeni kwa sababu Paulo ametaka ifanyike? Jibu ni hapana. Mm. Ni agizo la Yesu mwenyewe katika Marko 16 mstari wa 15 hadi ule wa 19. Maandiko yanasema akawaambia, enendeni ulimwenguni mwote. Ile ilikuwa ni siku anawaga wanafunzi wake. Yesu anakwenda wapi? Mbinguni, si ndio? Mkaihubiri injili kwa kila kiumbe, amini na kubatizwa ataokoka, asiamini hata huku na ishara zitafuatana na hao waaminio; kwa jina langu watatoa pepo, watasema kwa lugha mpya, watashika nyoka, hata wakinywa kitu cha kufisha hakitawazuru kabisa, wataweka mikono juu ya wagonjwa nao watapata afya. Basi Bwana Yesu, baada ya kusema nao, akachukuliwa juu mbinguni, akaketi mkono wa, wa kuume wa nani? Wa Mungu. Kwa hiyo unapomhubiri Yesu, kama madhabahu yako inamhubiri Yesu, wakija watu wenye pepo lazima wafunguliwe. Wakija watu wenye maradhi sawa, ambao madaktari wamesema hili haliwezekani. Kwa hiyo unafanyaje? Inawezekana. kwa ni vizuri zaidi washauri wale wote, watu watumishi wa Mungu, wajue kwamba Mungu anatenda miujiza unapokuwa unaifanya kazi yake kwa ufasaha, kwa uvumilivu na kwa nguvu, kwa sababu ma maisha ya mtumishi, maisha ya mhubiri, maisha ya kiongozi wa kazi ya Mungu, ni vizuri zaidi Ikaweza kumsaidia yeye kufanya kile ambacho Mungu anatakiwa afanye. Amen. Ni kweli kabisa na mimi nakubaliana kama ulivyosema Mchungaji Eliasizi ya kutoka Kaliua. Kwanza kabisa mimi nachokelewa, miujiza inaleta utiisho ndani ya mioyo ya watu wasioamini. Amen. Lakini miujiza pia inamfanya pia mtu amjue Mungu kwamba yupo anayetenda mambo makubwa tusiyo yatarajia ambayo mwanadamu hawezi kuyafanya mm. Lakini miujiza hiyo huwa inatanguliwa na neno kwanza. Neno kwanza la Mungu linapohubiliwa ndipo muujiza hutokea. Yani ni sawasawa na, mkuna, na mkulima mm. huwa halianzi kuota mbegu mm. ah, huwa kwanza nalima Kisharima, kipanda sasa. mm. Unaona tayari kinatoka muujiza huo, safi sasa. Amen. mimi muujiza nao uona hapa, niliona na nataka nijifunze kitu fulani hapa, na wewe pamoja nami, ndugu msikilizaji, kwenye ile Matendo ya Mitume sura ile ya tano mm. Baada ya kina Petro, kwa wamehubiri habari ya uaminifu na nini, walihubiri habari ya uaminifu. Mm, Wakahubiri uaminifu kwa kila mmoja. Mm. Walipomaliza kuhubiri habari ya uaminifu, watu wakasambaa kwenda kuleta vitu mm. vyao sasa, mm. ninamuona hapa mwanaume na mwanamke, manake nikimaanisha mume na mke, mke mm. walivyoweza kutokewa na jambo ambalo si zuri mm. kwenye macho ya mwili na damu na nyama, lakini lilikuwa zuri, kwa sababu lilihitaji kuwafundisha watu mm. hawa watu walilisikia neno la uaminifu mm. lakini wakashindwa kulitii neno la uaminifu. Kwa muujiza mm. mm. uliotokea ni huu hapa Ukianzia pale mstari wa saba mm. kama sintochelewa, au tuanzie mstari huo wa, wa, wa, wa, wa tisa ndio itakuwa vizuri mm. Petro akamwambia, imekuwaje hata mkapatana mkajali mkamjaribu roho wa Bwana? mm -hmm. Angalia miguu yao waliomzika mmeo ipo mlangoni, nao watakuchukua, nao, watakuchukua nje, wewe na inje wewe nawe. Mara akaanguka miguuni pake akafa. Wale vijana wakaingia wakamkuta amekufa, wakamchuki wakamchukua inje wakamzika pamoja na mmewe. Hofu nyingi ikawapata kanisa lote, manake huu ulikuwa ni muujiza wa kutokulisikia neno <laughs> la nini, la uaminifu. Kwa hiyo kumbe kinaanza neno mm -hmm. Karibu sana. Asante kwa. sana baba, nami niseme tu kwamba nitoe kama tu tahadhari kwa wasikilizaji wetu kwamba miujiza inayofanyika ni ya Mungu mm -hmm. Eh, hakuna mtu ambaye anaweza akatenda miujiza wengine. mm -hmm. Sasa tuna mpaka imefika watu wanabeba nafasi ya Mungu mm -hmm. fulani ana yani ya ana miujiza yule. mm -hmm. Yaani ukienda kwa fulani sio, pale sio, Yesu. sio kwa Yesu tena Mm -hmm. Tumsikilize Daudi anasemaje, Zaburi ya sabini na moja mstari wa kumi na saba mm -hmm. mm -hmm. Biblia inasema ee Mungu, umenifundisha tokea ujana wangu, nimekuwa nikitangaza miujiza yako hata leo. mm -hmm. Nimekuwa nikitangaza miujiza yako hata leo. Mm. Kwa hiyo hata tunapomwangalia Paulo yale ambayo aliyafanya mm. Eh, ilikuwa ni nguvu ya Mungu. Mm. Kwa hiyo unapokuwa na nguvu na Mungu lazima Mungu ajizirishe kupitia wewe. No, David nataka nikuulize kidogo mtumishi wa Mungu. Ndio baba. Naam. No. Hivi miujiza hasa ni ni, ni, ni ukifanya nini utakuwa umefanya muujiza? Ah, miujiza ni ni, ni neno pana. Mm. Kwa sababu hata mawili, e, hata matatu, e, hata tu uponyaji, mtu anapopokea uponyaji kupitia ah. Mungu, ah. e, maana huo ni muujiza e, mtu anapompokea Yesu kwa mfano ehe, huo ni muujiza. Mtu akiokoka, ndio. Lakini watu wanajua kama ukimpokea Yesu ni muujiza? Ah, ni wachache sana. Mimi nasema kwamba neno muujiza ni neno ambalo linafanywa nje ya mtazamo au mawazo ya mwanadamu. mm. Muujiza ni jambo ambalo linatendwa na Mungu mwenyewe pale mm. mwanadamu anapokuwa amefikia ukomo wake mm. Mungu ndiye hufanya muujiza mm. na muujiza tunaozungumza hapa ni muujiza ambao unatendwa na neno la Mungu mm. hiyo ndio maana ya muujiza, sio e, kama mtu atakavyo mm. Kwamba dunia hata tunavyoviona viumbe vyote ni muujiza kutoka neno la nani? la Mungu, Mungu ndiye anayefanya muujiza kwa hiyo sio muujiza ambao tunauzungumza mm. kwamba ni jambo la kawaida mm. Asante sana mtumishi mm. Nafikiri umewasikiliza vizuri watumishi wa Bwana wakati tukijadili hapa, lakini nataka kumbuka, somo lililopita lilizungumzia mambo ya ushujaa mm. Paulo asinge kuwa na ushujaa anayefanya sawasawa na mungu anavyohitaji Ina maana miujiza isingetokea mm, yes. mm. Na ndiyo sababu inawezekana mtumishi wa Bwana, mambo yako yakawa yanayegayega, kumbe angalia, je, unafanya kiwango gani mm. cha kupambana na uasi uliopo duniani mm. Mm. Kwa hiyo unaweza mm. ukajipanga na kutafakari na ukisoma hapo unamwangalia Paulo unajifunza ni mtumishi kama wewe, usifikiri. mm. Lauda alikuwa wa wakati ule mm. wewe hujajipanga vizuri mm. lakini ukijipanga vizuri unaweza kufanya zaidi ya huyu Paulo. Kwa hiyo wakati huu napenda unasemaje, sizia mambo haya, na nafikiri watendakazi shambani mwa Bwana lazima wajifunze, ndio wengi sana hawana ushirika mzuri na Mungu mm, alafu sio wavumilivu katika Mungu mm, ndio maana wamefeli katika kila jambo. Unafikiri nini kinachowafanya wasiwe na kina, ushirika vizuri na Mungu? Ni kwa sababu ya kukosa uvumilivu <laughs> wanaangalia vitu na watu kuliko kumwangalia Mungu katika utendaji, kujikuta wanatumia mpaka njia ambazo si nzuri na wala matokeo hawayaoni. Kwao wanaona kama vile Mungu hayupo, lakini Mungu yupo anatenda kazi kwa uaminifu. Unaonaje anavyoongea Kajis, yeah, yuko sahihi kabisa. Nguvu ya Mungu iko katika, e, katika kumtegemea Mungu. Amen. Amen. Nina, ninaona hapa ninaona kuna kitu kimoja walipoona Paulo anafanya miujiza Amen. Kuna wana nao waliamua kuingia. nataka kuombee mtumishi mujizu kwa sababu umesikia habari hii na muda wetu umeisha. Baba Mungu mbariki aliyesikia maneno haya, ni maajabu naumbubariki kwa Yesu Kristo bwana wetu Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo. Anza na alama kujumlisha 255 752 234 601. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifewed kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.