Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti, Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, Tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo, kutakuwa na mada inayosema: Je, amani ni nini? Kiongozi katika mjadala huu ni Mchungaji Ruben Tiaga. Karibu we pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Asante kwa muda tena huu na wakati huu mpendwa uh, wa msikilizaji wangu mahali popote ulipo, uwe mjini, uwe kijijini. Wanasema neno la Mungu huwa halizuiliwi kwenda mahali popote pale. Sasa ni wakati mzuri tena, uh, napokuletea kipindi chetu hiki cha neno la uzima kwa ajili ya maisha yetu ya kiroho na ya kimwili. Niko mahali hapa na mbele yangu na pembeni yangu, ninao wageni ambao wamenitembelea kuja kushirikiana nao kwa ajili ya neno la Mungu. Somo letu litakuwa ni nini, maana ya amani, au amani ni nini? Ee, kabla sijaomba na kuendelea na chochote kile, basi nitapenda kuwakaribisha wageni wangu waliofika mahali hapa wajitambulishe ili muwaelewe wametoka wapi na kwa majina yao ni wakina nani. Karibuni. Kwa majina, mimi naitwa mchungaji Joseph Silibeti, mchungaji wa kanisa la Baptisti Kigwa Ushindi. Asante. Pia kama ambavyo umesikia, na mimi najitambulisha kwako, msikilizaji wa kipindi cha neno uzima, naitwa mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptisti Ulambo. Asante. Na mimi ambaye ndio mwenyeji wenu sasa, ambaye niko mezani hapa nimewakaribisha wageni wangu hawa, ninaitwa mchungaji Ruben James Ntiaga wa kanisa la Baptist pale Igunga. Niko hapa, ndugu msikilizaji, kushirikiana na wewe mahali popote ulipo kwa ajili ya kumega mkate huu ambao unapatikana kwenye kipindi hiki cha uzima wa neno au neno uzima. Na kabla sijasoma chochote kile, basi nitamshukuru Mungu ambaye amenipa kibali hiki, nawe amekupatia huko kibali kuweza kukaa kwenye redio usikilize. Mungu wetu na Baba yetu, nakushukuru. Asante kwa ajili ya yule mama na yule baba na yule kijana na yule binti na watoto wote na wazee wote ambao wapo kwenye redio zao, wamekaa makini, naamini kusikia kipindi hiki cha neno uzima. Naomba wabariki kupitia jina la Yesu Kristo. Amen. Amen. Nimetaja kichwa cha habari kwamba amani. Nikasema ni nini maana ya amani? Au amani ni nini? Siku moja nikiwa nimetulia kabla sijawakaribisha wageni wangu, nikasema neno amani ni nini? Nimekaa chini ya mwamvuli wa mti na jiuliza, na chokonoa, naangalia. Basi nikasema hili neno ningependa nishirikiane na hawa wageni waliojitambulisha siku ya leo, ili tuweze kushiriki kushirikiana nao, waweze kunipa na wao mawazo yao, na wewe akupe mawazo yao, ili na wewe ujue nini maana ya amani, au amani nini? Karibu na Mungu tukubariki. Amina msikilizaji wetu, aa, uh, neno amani uh, lina maana moja tu ambayo ni kubwa sana. Maana yake ni kwamba ulikuwa na mambo mengi yamekutia hofu, lakini baada ya hofu ukapata kitu ambacho kitakuondolea ile hofu. A, nilikuwa napenda sana kusema kwamba kitabu cha Yohana uh, ile sura ya ishirini na mstari wa kumi na tisa hadi ishirini au tu ile kumi na tisa ile inazungumzi inasema kwamba Yesu alipokuwa uh, ame wamemuua na kumzika, wanafunzi walikuwa na hofu, walikaa ndani Inamaana hawakuwa na nafasi, maana walikuwa wameogopa sana Wayahudi. Lakini Yesu alipokuja, ule mstari wa kumi na tisa unasema ikawa, jioni siku ile ya kwanza ya, jum, ya juma pale walipokuwepo wanafunzi, milango imefungwa kwa hofu ya Wayahudi, akaja Yesu akasimama katikati, akawaambia amani iwe kwenu. Kwa hiyo kutoka hofu, aiza oga fulani wa kwamba lautu utalogwa na wachawi aiza majini, baada ya Yesu umemjua na ukampata, ukajua kumbe hakuna sababu ya kuogopa mchawi. Ina maana unaingia kwenye nafasi ya kuwa na amani kwa sababu Yesu umehakikisha kwamba mko pamoja na yeye. Kwa hiyo uh, amani ni kitu ambacho kupata kitu ambacho cha matumaini kwamba sasa kile ambacho kilikuwa kitisho kwako umekuwa na uhakika kwamba hakuna tena nafasi kitu kama hicho. Kwa hiyo lazima uwe na amani. Amen. Amen. Amen. Mm. Ndio, karibu mchungaji kutoka Ulambo. Asante. Katika Yohana kama mtumishi wa Mungu alivyosema mstari ule wa ishirini na moja, hapa inatuonyesha kabisa kwamba siku moja wanafunzi wa Yesu Kristo alipokuwa amekufa na amefufuka kwa kweli, walikuwa hawana amani, lakini pia ukienda kitabu cha Mwanzo tunaona kwa nini tunazungumza kuhusu amani. Amani maana yake nini? Amani maana yake ni usalama, utulivu, na tunamwona Adamu. Moja ya mtu kukosa amani ni kufanya kinyume na mapenzi ya Mungu, kwa sababu huyu alipofanya kila ambacho Mungu alimkataza akakosa amani. Amina, ndio maana tunaona ukisoma Bibilia inasema kwamba akakimbia akaenda kujifanyia mavazi ya manyasi, na Mungu akaja na mtafuta huko wapi, kwa sababu alikimbia akaondoka sehemu yake, kwa hiyo alikuwa hana amani. Lakini pia tunapozungumza amani, ni kitu ambacho pia kinatolewa bule na Mungu, kwa sababu kwenye Yohana inazungumza hiyo kwamba Yesu anasema amani iwe kwenu, maana yake sasa ni salama lakini pia nimekuwa nikiangalia kitabu cha Waebrania ile sura ya kumi na mbili mstari wa kumi na nne kwamba inasisitizwa sana kwamba kila mmoja aitafute amani. Angalia hawa watu, chanzo sababu yao ya kujifungia ndani ni kutafuta usalama ili wasije wakauawa, kwa sababu mtu yeyote ambaye hana amani ni mtu ambaye hana uhakika na maisha yake. Hasa kuna vitu vingi ambavyo vinasababisha watu wakose amani Pengine anaumwa, pengine hana chakula, unaona, pengine amekosea, pengine labda amesikia anatafutwa, kutendwa vibaya. Kwa hiyo tunaona kuna sababu mbalimbali, au kufanya kinyume cha mapenzi ya Mungu. Ndio maana pale katika kitabu cha Waebrania amesema tafuteni, kwa bidii kuwa na amani na watu wote. Amen, amina. Basi ukisoma kile kitabu cha Wagalatia ile sura ya tano na mstari wa 22 anasema hivi lakini tunda la Roho ni upendo, furaha, amani. Nikwaniko kwenye matunda hayo, amani. Neno amani, kama alivyosema mchungaji kutoka Urambo na mchungaji kutoka Kigwa, amani, wanasema watu wale wanathioloji na wataalamu wa Biblia wanasema, anaitwa ni mtu asiyeumia, ni mtu salama, ni mtu ambaye ana sauti ni mtu mwenye sauti kwa lugha nyingine. Kwa hiyo neno amani ni, ni utulivu kamilifu ulioko ndani ya hisia ya mwanadamu wa aina yoyote. Hata mnyama akiwa ametulia sehemu ambako anajua hakuna shida, anakuwa na amani. Kwa hiyo amani, Biblia inatusisitiza hata kwenye kitabu cha Waebrania kwamba, tafuteni kwa bidii kuwa na amani na watu wote maana yake kwamba ukiikosa hiyo amani, hata mbingu nazo kaikosa. Kwa hiyo amani imetawala Biblia. Kwa nini nasema imetawala Biblia? ukisoma kwenye kile kitabu cha Waefeso sura ile ya pili mstari wa kumi na tatu na wa kumi na nne ndo tunakwenda kuipata neno amani ni nini. Anasema hivi kwenye kitabu kile cha Waefeso sura ile ya pili mstari wa 13 na wa 14, kwamba lakini sasa katika Kristo Yesu ninyi mliokuwa mbali hapo kwanza mmekuwa karibu kwa damu ya Kristo yake Kristo, kwa maana yeye ndiye amani yetu aliyetufanya sisi sote tuliokuwa wawili kuwa mmoja akakibomoa kiambaza cha kati kilichotutenga. Kwa hiyo kumbe, Kristo mwenyewe ndiye amani halisi. Kwa hiyo unaniambia kwamba mtu kama yuko mbali na Kristo hawezi kuwa na amani. Hawezi kuwa na amani. Hawezi kuwa na amani kwanza, halali kwa amani, chochote anachokifanya hana amani nacho, manake hana uhakika wa maisha hata ya baadaye. Eh, yani hana uhakika utakwenda mbinguni, nakwambia, najua Mungu mwenyewe Bwana. Kwa hiyo hana uhakika, lakini mwenye kuwa na Kristo ndani yake ana uhakika kwamba nitakwenda mbinguni siku moja, kwa sababu anayo hiyo amani ndani yake. Huyu mwandishi wa Ibrania aliposema watafute kwa bidii, kwa maana yake walikuwa hawana amani eh, walikosa amani kwa sababu walikuwa na misukosuko ya ya uokovu wao na tabu zao ulizokuwa nazo kwa hiyo amani ni yesu kristo mwenyewe basi naamini msikilizaji wangu umesikia kile ambacho nimefundisha wakati huu na sahihi naomba niombe pamoja na wewe ili mungu wetu akubariki asante mungu wetu na baba yetu kwa ajili ya msikilizaji ambaye yuko mahali popote pale mbariki mwimarishe mjenge mpekuwa na furaha mpekuwa na amani ndani ya kristo kupitia jina la yesu kristo amen Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha, kisha 255 752 234 Sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabore, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeway kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.