Wa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo, kutakuwa na mada inayosema, je, chanzo cha uzima wa milele ni nini? Kiongozi katika mjadala huu ni mchungaji Elia Sizia. Karibu we pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Karibu sana ndugu wasikilizaji wa, wa kipindi cha Neno Uzima, mahali popote mlipo. Huu ni wasaa ambao wa tunakuletea mafundisho ya neno la Mungu. Mimi ambaye nasimamia huduma hii kwa muda huu naitwa Mchungaji Elia Sizia kutoka Kanisa la Baptisti Beloya mjini Kaliwa, mkoa wa Tabora, nchini Tanzania. Na hapa siko peke yangu, ni pamoja na watumishi wa Mungu, wachungaji watatambulisha majina yao baada ya kumshukuru Mungu. Tuombe. Baba, katika jina la Yesu tunakushukuru tena kwa ajili ya kipindi hiki cha Neno Uzima. Tunaomba wabariki wote ambao Bwana wako online kwa ajili ya kusikiliza neno lako, lakini pia wabariki watumishi wako ambayo, Baba, tunashirikiana kuwasilisha ujumbe huu wa somo letu osema, chanzo cha uzima wa milele ni nini. Najua tutapitia vifungu vya Bibilia na Bibilia itajibu au ni nini kilicho chanzo cha uzima. Ninaomba utubariki sote na neno lako libariki, katika jina la Yesu. Amen. Amen. Basi karibuni wachungaji, mjitambulishe kila moja mahali alikotoka na kanisa lako, wasikilizaji waweze kukufahamu vizuri. Mimi kwa wasikilizaji wangu nasema ni mchungaji Cosmas funzari Kanunu. Ninatokea nchini in Tanzania mkoa wa Tabora katika kanisa la Baptisti linaloitwa Efeso. Mimi naitwa mchungaji Gerard Jonas Mayoli. Kanisa la senta Baptisti, niko mkoa wa Tabora eneo la Uliankuru nchini Tanzania. Naitwa mchungaji Tumaini Simoni Mehalalo kutokea mkoa wa Tabora, kanisa la Baptisti. Inaitwa mchungaji Daniel Mayunga, natokea kanisa la Kibaptisti, Tabora, Tanzania, kanisa linaloitwa Jerusalemu. Basi mi imeshajitambulisha. Naitwa Elia Sizia. Sasa karibuni watumishi wa Mungu katika mada yetu ya chanzo cha uzima milele ni nini? Ah, tunapozungumza chanzo cha uzima wa milele, maana yake tunatafuta kujua mwanzo wa kupata uzima wa milele mm-hmm. Sasa ukisoma kitabu cha Timoteo wa pili sura ya tatu ukaanza na mstari ule wa kumi na nne ukasoma kama mistari mitatu hivi, Biblia inasema bali wewe ukae katika mambo yale uliyofundishwa na kuhakikishwa, kwa maana unajua ni akina nani ambao ulijifunza kwao. Kumi na tano, na ya kuwa tangu utoto umeyajua maandiko matakatifu ambayo yaweza kukuhekimisha hata upate uokovu kwa imani iliyo katika Kristo Yesu. Kila andiko lenye pumzi ya Mungu lafaa kwa mafundisho na kwa kuwaonya watu makosa yao. Na kwa kuwaongoza na kuwaadibisha katika hakweli, mm -hmm, au katika haki. Ukisoma maneno haya, ukirudi katika mstari ule wa kumi na tano, Biblia inasema kwamba maandiko matakatifu ambayo yaweza kukuhekimisha hata ukapata wokovu. Inamaana tunapojifunza chanzo cha uzima wa milele kwanza, ili upate uzima wa milele kitu ambacho unahitaji kukijua kutokana na mafungu haya ni maandiko matakatifu, matakatifu yatakuhekimisha hata upate kuokoka kabisa na kupata uzima wa milele, asante sana. Asante sana, karibu watumishi wa Mungu. Mada ni nzuri, mada ni nzuri sana. Mada iliyoko mbele yetu inasema, kwa nini chanzo chanzo cha uzima wa milele nini Kini katika Biblia fasiri ya aliposoma mchungaji wokovu. Maana bila wokovu hakuna uzima wa milele. Sasa chanzo chake ni nini? Yeah. Jambo la kwanza, chanzo cha wokovu inapatikana kwenye kitabu chile cha Walumi sura ile ya kumi mstari ule wa tisa, ndipo chanzo kinachopatikana. Walumi kumi mstari wa tisa, kwa sababu ukimkiri Yesu kwa kinywa chako ya kuwa ni Bwana na kuamini moyoni mwako ya kuwa Mungu alimfufua katika wafu utaokoka. Unanisikia mchungaji? Mstari wa kumi nasema kwa maana, kwa moyo mtu huamini hata kupata haki, na kwa kinywa hukiri hata kupata wokovu bila haya mafungu, bado bila kumkiri Yesu huwezi kupata wokovu. Jambo la kwanza ni kumwamini Yesu. Ukishamwamini ndipo haya mambo yanafata. Mungu akubariki sana. Chanzo cha uzima wa milele ni Yesu kizo ni kumkiri Yesu kizo niongezie, ni neno moja hapa katika injili ya Yohana kumi na nne mstari wa sita Yesu akawaambia mimi ndimi njia na kweli na uzima, ndimi njia na kweli na uzima, naweza kuona mimi ndimi njia na na kweli na uzima. Kwa hiyo maana yake niseme, chanzo cha uzima ndani ya mtu ni kumfuata Yesu, ni kuwa na na Yesu, ni kumwamini Yesu na vilevile kwamba Yesu ni neno la Mungu. Kwa hiyo maana yake tuseme, unapomwamini Yesu umeliamini neno lake. E, nami ni niongezee Yohana kumi na saba ule msari wa pili na wa tatu Biblia inasema kama vile ulivyompa mamlaka juu ya wote wenye mwili, ili kwamba wote uliompa awape uzima wa milele, na uzima wa milele ndio huu, wakujue wewe Mungu wa pekee na Yesu wa kweli, na Yesu Kristo uliyemtuma. Kwa hiyo uzima wa milele una Yesu mwenyewe. Kwa hiyo mda wote, kama unahitaji kitu, ni lazima uende kwa yule mchungaji. Kirudie kifungu hicho, maana wasikilizaji wetu, ni kifungu cha maana sana katika uzima wa milele Yohana, yeah, kumi na yeah. saba yeah. ule msali wa pili na wa kama vile ulivyompa mamlaka juu ya wote wenye mwili, amepewa mamlaka juu ya wote wenye mwili ili kwamba mm -hmm. wote uliompa mm -hmm. Awape Awape. uzima wa milele Kwa hiyo chanzo cha uzima wa milele, nani anayetoa? Yesu Kristo. Kwa hiyo kama mtu ana tamani kwamba kweli alisi uzima wa milele, ni Yesu ndiye anayetoa. Kwa hiyo na njia nzuri ya kupata uzima wa milele ni kumwamini Bwana Yesu. Maana ule mstari wa tatu anasema, na uzima wa milele ndio huu wa kujue wewe Mungu wa pekee wa kweli na Yesu Kristo uliye mtuma. Sasa swali langu kwa wachungaji, najua ndugu wasikizaji wanawasikiliza, sawa mm -hmm. watu wanatofautisha unaposema neno au Yesu wanaviweka vitu tofauti ila mafundisho ya Agano Jipya au mafundisho ya kibibilia hivi, neno na Yesu unaweza ukawatenganisha? Hapana, kwa sababu neno ni, ukisoma Injili ya Yohana sura ya kwanza, Yesu Yesu Yesu ni neno. neno kwa nini anaitwa neno? Kwa sababu Yesu Mungu alisema ni mtume nani Unaona, lile lilikuwa ni neno. Yesu akasema nitume mimi. Kwa hiyo Yesu alikuja kwa ajili ya neno la Mungu, hakuja kwa njia nyingine. Ndio maana ukisoma Injili inayosema, hapo mwanzo alikuweko Mungu, naye Mungu alikuweko kwa Mungu, naye neno alikuwa Mungu, katika yeye vitu vyote vilifanyika. Kwa hiyo Yesu ni neno mm. Kwa hiyo Paulo anapomwambia Timotheo katika ile sura ya tatu ya Timotheo wa pili mstari wa 15 mm -hmm. anaposema ya kwamba na ya kuwa tangu utoto umeyajua maandiko matakatifu ambayo yaweza kukuhekimisha mm -hmm. hata upate uokovu kwa imani iliyo katika Yesu Kristo. mm -hmm. Kwa hiyo alikuwa anawasilisha Yesu Kristo kama neno yes. kwa sababu ye ndiyo fundisho letu yes. ndiyo mtu wa kuigwa katika yes. maisha yetu, na Paulo alifundishwa tangu utoto kumjua Yesu ambaye ni neno amen. Kuna nyongeza au tuisome tu hiyo Yohana, ili msikilizaji aisikie. Yohana yes. sura ya kwanza kuanzia msari wa kwanza. Hapo mwanzo kulikuwako neno uh -huh, naye neno alikuwako kwa Mungu uh -huh, naye neno alikuwa Mungu. Huyo mwanzo alikuwako kwa Mungu. vyote uh -huh, vilifanyika kwa huyo uh -huh, neno, neno, wala pasipo yeye hakikufanyika hakikufanyika chochote kilichofanyika. Ndani yake ndimo, ndani yake, uh -huh. Ulimo kuwa uzima, uzima na ule uzima ulikuwa nuru ya watu Alright. Nayo nuru yang'aa gizani, wala wala giza, giza halikuiweza. Ukishuka chini ule msari wa nane, ule msari wa tisa, nasema Yohana, sasa naeleza hapo, kulikuwako nuru halisi, amtiae nuru kila mtu akija katika ulimwengu. Alikuwako ulimwenguni, hata kwa yeye ulimwengu ulipata kuwako, wala ulimwengu haukumtambua Alikuja kwake wala walio wake hawakumpokea, bali wote waliompokea aliwapa uwezo wa kufanyika watoto wa Mungu, ndio wale waliaminio jina lake. Kwa hiyo wote wanamwamini Yesu wanapata uzima, kwa sababu Yesu ndio chanzo cha uzima, ambaye ndio neno la Mungu mwenyewe. Basi ndugu, uzima tutaka ujaribu kujua au kifahamu chanzo mm, cha uzima wa milele ni nini Sio dini yako ile ambayo unaipenda, sio jengo lako zuri la kasi unaolipenda, sio mazingira yako ya bado unaoyapenda, ni Yesu ambaye neno la Mungu na Mungu mwenyewe. Maandiko yanasema alikuwa ndani ya Kristo kupatanisha ulimwengu na nafsi yake. Kwa hiyo tunapozungumzia neno, tunamsema Mungu mwenyewe. Kwa hiyo ninajua kuna wengi sana mmebana katika dini, najua kwamba mtapata uzima, hakuna uko katika Bwana kama inavyosema ile walumi kumi na mbili mstari wa pili wala msifatishe namna ya dunia. ya dunia hii bali mgeuzwe kwa kufanywa upya nia zenu mpate kujua hakika mapenzi yeah. ya mungu yaliyo mema ya kumpendeza na ukamilifu. Leaf. Leaf. kwa hiyo chanzo cha uzima pia ni kuyajua mapenzi ya mungu mm. na mapenzi ya mungu yako kwa yesu kristo yeye atupendaye kwa hiyo mungu akubariki sana kama umejaribu kuelewa ujumbe huu basi kama utapata hitaji lolote, unaweza kutupigia simu kwa namba hii ya 0787 10 13 50 utanipata mahali popote. Unaweza kuniuliza swali na nikakujibu vizuri kuhusu haya yote yanayoendelea hapa. Nami mimi naomba sana, nikuombe, kama ulikuwa hujui chanzo cha uzima na umekijua leo, rudi kwenye neno, achana na mapokeo wa wa ya wanadamu, mafundisho ya wanadamu. Yesu alileta chachu ya Mafarisayo, kwamba wanafundisha yaliyo wanadamu, hawezi kuwaokoa watu Naomba nikuombee sasa. Na Mungu akusaidie. Baba, katika jina la Yesu ninakushukuru kwa neema hii ya ujumbe huu mzuri. Naomba sasa ukaubariki, na waliosikia Baba wakageuke, wakatafute chanzo cha uzima, maana ni wewe Yesu wa msalaba uliyekufa na kuzikwa na siku ya tatu ukafufuka, na uko hai. Katika jina la Yesu naomba nikushukuru. Amen, amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 Sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabore, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.