Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo, kutakuwa na mada inayosema: Je, Mungu katupa kanuni za kuishi? Kiongozi katika mjadala huu ni Mchungaji Elias Sizia. Karibu ya pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Kisha ndugu msikilizaji wa kipindi cha neno uzima, mahali popote ulipo, tunakuletea ujumbe huu unaosema, je, Mungu katupa kanuni za kuishi? Ambaye ninaongoza ujumbe huu, ninaitwa Mchungaji Elias Sizia kutoka kanisa la Baptist Beroya, mji wa Kaliwa, mkoa wa Tabora, nchini Tanzania. Hapa siko peke yangu, niko na wachungaji baada ya kumshukuru Mungu, watajitambulisha. Tuombe. Baba, tunakushukuru tena kwa neema hii uliotupa neno lako tupate kujifunza pamoja na wasikilizaji. Naomba mungu wetu sasa uungane nasi kupitia Roho yako Mtakatifu katika kuwasilisha ujumbe huu. Baba, ambao umetupa kanuni za kuishi, naomba neema na rehema kwa wote watakaoendelea kusikia, wakajue jinsi ambavyo Mungu anavyotaka waishi, ili wapate uzima wa milele katika jina la Yesu, Amen. Amen. Kwa hiyo ujumbe wetu unazungumza, mada yetu inazungumza kwamba, je, Mungu katupa kanuni za kuishi. Unaongozwa na kifungu cha bibilia kutoka walaka kwa Wakolosai, ule mlango wa tatu na mstari wa kwanza hadi wa kumi na saba tutakuwa hapo. Karibu sana watu wa Mungu, mweze kujitambulisha. Mi naitwa mchungaji Cosmas Bunzari kanunu A, ni mchungaji wa kanisa la Baptisti Efeso mkoani Tabora mimi naitwa mchungaji Gerald Jonas Mayoli kanisa la Center Baptist niko Uliankuru mkoa wa Tabora Tanzania. Karibu. Naitwa mchungaji Tumaini Simon Mihalalo nikiwa kanisa la Efeso pale Tabora mjini. Inaitwa mchungaji Daniel Mayunga natokea kanisa la Jerusalemu Baptisti Tabora Tanzania. Basi karibuni wapendwa katika kuchangia. Najua wasikilizaji wa kipindi hiki wako tayari, wanatusikiliza wapate kujua, je, kuna kanuni ambazo Mungu ametupa si tupate kuishi? Labda nianze kusema kwamba mi nayechangia kwa mara ya kwanza, mchungaji, kanuni hii nasema hivi: ukisoma Wakorosai tatu ukaanza na mstari wa kwanza mpaka wa kumi na saba utaona pale kuna kanuni ambazo Mungu ame, Bibilia imeweka wazi kanuni za mtu kuishi kwa sababu ukiendelea mpaka mistari ya 20 mpaka 25 mpaka inazungumzia ndoa. Kwa hiyo mm, ukisoma msikilizaji wetu wa kipindi cha Neno Uzima wa Kolosai tatu, utashangaa. Hebu ngoja ni nisome kama ilivyoandikwa: basi mkiwa mmefufuliwa pamoja na Kristo, yatafuteni yaliyo juu, Kristo aliko keti mkono wa kuume wa Mungu. Yafikirini yaliyo juu, sio yaliyo katika nchi, kwa maana mlikufa, na uhai wenu umefichwa pamoja na Kristo katika Mungu khiu atakapofunuliwa, aliye uhai wetu, ndipo na ninyi mtafunuliwa pamoja naye katika utukufu. Basi vivisheni viungo vyenu vilivyo katika nchi, uasherati, uchafu, tamaa mbaya, mawazo mabaya, na kutamani, ndiko ibada ya sanamu. Kwa ajili ya hayo huja gadhabu ya Mungu katika hayo ninyi, nanyi mlitembea zamani, mlipoishi katika hayo. Lakini sasa yawekeni mbali hayo yote, hasira, gadhabu, uovu, matukano Matuzi, vinywani mwenu. Msiambiane msiyambiane uongo, kwa kuwa mmevua kabisa utu wa kale wa pamoja na matendo yake, mkivaa utu upya uliofanywa upya, mpate kuyafahamu sawasawa mfano wake yeye aliyewaumba. Hapo hapana Myunani wala Myahudi, kutahiriwa wala kutokutahiriwa, mgeni wala mshenzi, mtumwa wala muungwana, bali Kristo ni yote katika yote. Basi kwa kuwa mmekuwa wateule wa Mungu watakatifu, wapendo, jivikeni moyo wa rehema, utu wema, unyenyekevu, upole, uvumilivu, mkichukuliana na kusameana, mtu akiwa na sababu ya kumlaumu mwenzake, kama Bwana alivyowasamehe ninyi, hivyo hivyo na ninyi zaidi ya yote jivikeni upendo, ndiyo kifungo cha ukamilifu, na amani ya Kristo iamue mioyoni mwenu, ndiyo mlioitiwa katika mwili mmoja, tena iweni watu wa shukurani. Neno la Kristo nalikae kwa wingi ndani yenu katika hekima yote mkifundishana na kuonyana kwa zaburi na nyimbo na tenzi za rohoni, huku mkimwimbia Mungu kwa neema mioyoni mwenu. Na kila mfanyalo iwe kwa neno au kwa tendo, fanyeni yote katika jina la Bwana wetu, mkimshukuru Mungu Baba kwa yeye Amen. Ukisoma mafungu haya yote, utaona hizo zote ni kanuni za kuishi. Asante hata tukidatafua moja kwa moja, tutazimaliza kwa kweli lakini mimi najua msingi wa maisha ya mafanikio ya Mkristo na kanuni za Mungu za kuishi zimejaa mahali pale. Nichukue moja tu, kwamba kila mfanyalo iwe kwa maneno, iwe kwa matendo, fanyeni kwa ajili ya kumwinua Kristo. Amen. Haya maneno ni mazito mno. Je, Wakristo mnaonisikiliza kila unaolifanya linamwinua Kristo? Haya ndiyo maswali ya kujiuliza kwa wasikilizaji. kwa wasikilizaji, je, kila unalotenda linamuinua Kristo? Je, kila unalotamka linamuinua Kristo? Kwa hiyo ni maswali ambayo unahitaji kujihoji unapotusikiliza. Kama ukiona kwamba halimuinui Kristo, basi maana yake huishi sawasawa na Mungu alivyowasikiliza kuishi, mana yake nje, uko nje, nje ya na kani, kanuni alizoziweka Mungu. Ah, sana. sana. Karibuni dakika mimi niseme ni kazie ule mstari wa kumi na nne ambayo katika yote ambayo ameaeleza, lakini ule mstari wa kumi na nne umemaliza yote zaidi ya hayo yote. mm -hmm. Jivikeni upendo ndiyo kifungo cha ukamilifu na amani, mm. ya kiso iyamue mioyoni mwenu kabisa, ndiyo mulioitiwa eh. katika mwili moja, tena iweni watu wa shukurani mgani hayo yote yaliyotajwa yanafungashwa katika mstari wa kumi na na wa kumi na tano ndio mana sema zaidi yayayote ivikeni yote, upendo, upendo, upendo ndiyo kifungo cha ya watu wa ambao wanatakiwa. Niongezee tu hapo kidogo, ule msari wa hii wa Kolosai Mejaa sifa kete kete za ambazo zimetoa yes, kanuni ya maisha ya watu wa Mungu. Mstari wa kumi na tano na amani ya Kristo iamue mioyoni mwenu, mwenu, ndio mlioitiwa katika mwili mmoja, tena iweni watu wa shukurani. Ule mstari wa kumi na sita neno la Kristo nalikaye kwa wingi ni yenu katika hekima yote mkifundishana na kuonyana kwa zaburi na nyimbo na tenzi za rohoni, huku mkimwimbia Mungu kwa neema mioyoni mwenu. Amina, karibu sana. Mimi niongeze ile kumi, anasema, mkivaa utu mpya unaofanywa upya upate ufahamu sawa sawa na mfano wake yeye aliyeumba hapo, hapana Muyahudi, mm, wala hapa hapana muya, Muyunani wala Muyahudi kwa kutahiliwa wala wakuto kutahiliwa, mgeni wala msenzi, mtumwa wala muungwana, bali Kristo ni yote katika yote. Ukisoma kifungu hiki unagundua nini? maisha ya mtu, kanuni aliyotupa Mungu, hakuna ubaguzi hakuna ubaguzi. Hmm. Hakuna ukabila hakuna fitina, hmm. hakuna Myunani hakuna Myahudi, hmm. hakuna mtu kumwona ni mshenzi, hmm. wala kumwona ni mpumbavu, ni kanuni ya kuishi, hmm. yes. Yeye ni yote, katika katika yote. yote. Kwa hiyo wasikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, kwa hiyo wanapaswa kujua ya kwamba kuna kanuni tulipewa na Mungu kuishi yeah ili Mungu aonekane yuko ndani yetu lazima tuishi kama anavyotaka yeye lakini pia kuna kitu kingine mstari wa 9 mm. msiambiane uongo mm. msiambiane uongo. unajua watu sasa hivi mm. kama ni kuhukumiwa watu watahukumiwa kwa uongo Hata ufunuo ishirini na moja, naona hii inazunguka. kwa sababu watu wa wamekuwa waongo sana mm. Mungu anakataa mtu aliyeokoka aliyempokea Yesu Kristo kuwa bwana na mwokozi wa maisha yake hatakiwi kusema uongo, uongo ni kanuni ya mtu kuishi. Lakini leo wanakudanganya mm. ah. kabisa wazi wazi. Kwa hiyo hao wote watendao hayo hawatapata uzima milele. Amina. Msali wa pili unasema yafikirini yaliyo juu, sio yaliyo katika nchi. Sasa watu wanafikiria utajiri <laughs> wanafikiria magari, hawafikiri habari za mbinguni. Unajua watu mm. Mm. wala uzima wa milele na wala uzima wa milele hawafikiri watu mm. wow. Kila kunapoitwa leo, wanatafuta Yadiu magari, wanatafuta nyumba, pesa, gali, wanatafuta gari, wanatafuta nini, pesa, mm, wanafikiri yaliyo chini, chini tu. Hiyo sio kanuni ya Kimungu, sio ya Kimungu, ni ya binadamu hiyo. Haleluya! Sasa, ndugu msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, tukawa tumetea ujumbe, je, kuna kanuni alizotuwekea Mungu tuishi Unaona, watumishi wa Mungu wote hawa kutoka mahali mpya ambapo wamepotoka, kukuletea ujumbe huu. Wote tumeshirikiana na ujumbe huu ili uweze kuelewa. Kama ulikuwa ukiishi maisha ambayo si ya kanuni za Kimungu, acha, kwa sababu usipoacha utakwenda jehanamu. Mstari wa tano anasema basi vifisheni viungo vyenu vilivyo katika nchi: uasherati, Nch. uchafu, Nch. Tamaa mbaya, mawazo mabaya <tipos> na kutamani tena, amesema hiyo ibada yes, ya sanamu. Sanamu. Kwa hiyo kuna watu wanajua kwamba labda kuabudu sanamu ni mpaka labda usujudie limti li nini? <tipos> kumbe maisha yako yaliyo kinyume neno la Mungu tu, wewe ni mwabudu sanamu. Ina maana ukiwa mwasherati, mwabudu sanamu yeah. Ukiwa mwenye kutamani tamani vitu vya watu, kutamani dhambi, kutamani uovu, we unafanya ibada yes, ya, sanamu. Na maandiko anasema wabuduo sanamu sehemu yao ni, ni, ziwa la nini la moto. Basi Mungu akubariki sana ndugu msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, ujumbe ni huu ili kukusaidia upate kujua kanuni za kimungu na uishi ili upate uzima wa milele usiokajuta ile siku ya mwisho. Fanya maamuzi leo, geuka, acha, mwambie Mungu akusaidie. Nikuombee maombi haya, msaada kwa Mungu. Baba, katika jina la Yesu waangalie, wakumbuke watu wako wanaosikia kipindi hiki mahali popote walipo cha neno uzima. Ninajua kuna mambo yameshindikana kuwa mazuri katika maisha yao, wakiamua wakiamua wakiamua leo kubadilika, wakiamua leo kugeuka, wakiamua leo kubadilika kugeuka kuacha, Baba, kila chochote ambacho si kanuni zako Baba, na na kukuelekea wewe na kushika kanuni zako, watakuwa ni watu wazuri ambao utajivunia eh, Bwana naomba utusaidie, kwa sababu ni wengi wamepotea kwa sababu ya uongo, ue shelati uzinzi, kama mbaya, na mambo kadha wa kadha, wizi, utapeli na vitu vyote, na wewe unasema msiambeni uongo, nawe Mungu umetuitia matakatifu na wala si machafu. Ninaliombea Mungu kusanyiko lote ambalo baba alipokaa awe mmoja wewe, wawili wawe watatu, iwe familia, wanaposikia ujumbe huu baba watengeneze, wakurejee wewe, katika jina la Yesu amen, amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 Sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabore, Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu, kwa heri.