Msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti, Tabora Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala, na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi, na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo kutakuwa na mada inayosema, njia zipi zinaweza kukusaidia kusikia sauti ya Mungu? Kiongozi katika mjadala huu ni Mchungaji Daniel Mayunga. Karibu we pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima mahali popote ulipo, ninaitwa mchungaji Danieli Mayunga, natokea kanisa la Jerusalemu Baptisti Cheyo, Tabora, Tanzania. Niko na wachungaji hapa, na kabla sijaendelea, naomba niombe kwa ajili ya kipindi hiki. Tuombe. Baba, ninakushukuru kwa nafasi nyingine. Tunahitaji Mungu uwe mwalimu wetu na hata msikilizaji mahali alipo, Mungu wetu mwema, Roho Mtakatifu kaweze kuonekana na kujifunua zaidi katika hiki ambacho Mungu tunakileta kwa ajili ya msikilizaji wetu katika jina la Yesu amina, amen, amen. Basi moja kwa moja ni wakaribishe wachungaji waweze kujitambulisha. Nianze nianze na baba hapa, mchungaji. Naitwa mchungaji Tumaini Simoni mihalalo, kutokea Paita Bora mjini. Naitwa mchungaji Gerard Jonas Mayoli, kanisa la Senta Baptisti Uliankuru, Tabora. naitwa mchungaji Kosmas Muzari kanunu, niko Tabora, Tanzania hapa hapa, uh, katika kanisa la Baptist Efeso. naitwa mchungaji Alia Sizia kutoka kanisa la Beloya Baptist, mji wa Kaliua, mkoa wa Tabora, nchini Tanzania. Asante sana. Mada iliyo mezani nasema ni njia zipi zinazoweza kukusaidia kuisikia sauti ya Mungu? Kwa hiyo wachungaji wako hapa, nawe msikilizaji popote ulipo, basi hata kama ulikuwa hauna daftari, anda na peni yako, hii itakusaidia kwa sababu unapoweka kumbukumbu hivi ambavyo unajifunza hapa, vinaweza kukusaidia baadaye. Karibisha watumishi wa Mungu hapa. Mada yetu inasema ni njia zipi ambazo zinaweza kukusaidia kuisikia sauti ya Mungu. Pastor Elia. Amen. Asante. Ndugu msikilizaji wa kipindi cha uzima mahali popote ulipo, ni somo la muhimu sana. Najua kuna watu wengi wanatusikiliza, kwa hiyo tunajua kuna njia nyingi ambazo unaweza kuzitumia, lakini yamkini zikawa sio sahihi, na sisi tumekuletea somo hili pata wakati mwingine kuzichunguza njia ili uchague njia iliyo sahihi ya kuweza kusikia sauti ya Mungu. Hmm, kutokana na kitabu cha Ibrania ile sura ya kwanza mstari wa kwanza na wa pili na wa tatu na wa nne, Neno la Mungu linasema Mungu ambaye alisema zamani na baba zetu katika manabii kwa sehemu nyingi na kwa njia nyingi mm, mwisho wa siku hizi amesema na sisi katika mwana mm, aliyemweka kuwa mrithi wa yote tena kwa yeye aliufanya ulimwengu mm. Ntaurudia mstari wa pili, mwisho wa siku hizi amesema na sisi katika mwana aliyemweka kuwa mrithi wa yote tena kwa yeye aliufanya ulimwengu. Ndio yeye kwa kuwa ni mng'ao wa utukufu wake na chapa ya nafsi yake, akivichukua vyote kwa amri ya uweza wake, akisha kuyafa, akisha kufanya utakaso wa dhambi, aliketi mkono wa kuume wa ukuu huko juu, amefanyika bora kupita malaika kwa kadiri jina alilolirithi lilivyo tukufu kuliko lao. Tasema tu kwa ufupi ili msikilizaji apate kuangalia ni njia zipi ambazo yeye amekuwa akishughulika nazo kuisikia sauti ya Mungu. mm -hmm. Najua, leo kuna watu wanajiita manabii wanasema kwa niaba ya Mungu bila kufungua Bibilia hii ambayo tunaisoma ambayo ndio neno la nani? La Mungu. kwa mujibu wa Bibilia tunaona maelekezo ya mafundisho ya kanisa ndani ya Agano Jipya. Atu, mitume na wagano jipya waliopewa hili neno kutujulisha jinsi gani tunavyoweza kusaidiwa kuisikia sauti ya Mungu mm. Anatofautisha zamani na sasa. Kwao kwa sasa, anasema Mungu anasema na sisi kupitia mwana wake ambaye ni Yesu Kristo mm. Kutokana na kile kilichozungumzwa na Yohana Mbatizaji mm. wakati aliposema katika injili ya Yohana moja sawa. mm. Nafikiri ni Yohana mwanafunzi wa Yesu, sio Yohana Mbatizaji, akisema hapo mwanzo kulikuwako neno naye neno alikuwako kwa Mungu naye neno alikuwa Mungu. mm -hmm. Mstari wa kumi na nne anasema naye neno alifanyika mwili akakaa kwetu nasi tukauona utukufu wake, utukufu kama mwana pekee atokae kwa Baba, amejaa neema na kweli. mm. Kwa hiyo mimi ninafikiri njia nzuri kumsikiliza Yesu mm. Na Yesu huyo ni neno la Mungu mm. Na alifanyika mwili na tukamuona kama anavyozungumzia Yohana kwamba wao kama wanafunzi wake walikula naye, wakanywa naye, waliuona utukufu wa mwana kwa ili alivyoishi maisha matakatifu. Kwa kweli yeye ndio alitumwa kusema na sisi, na yuko mbinguni, lakini neno lake ndio hili tunalihubiri sasa mm. Na kulifundisha, na yeye anaisikia saizi, ina maana anamsikiliza Mungu. Ndio, ndio. Amen. Amina. Amen. Baba mchungaji. Amen. Ah, labda niseme Unajua, njia ya kusikia sauti ya Mungu ni nyingi mm. Ukisoma Agano la Kale mm. Mungu alikuwa akiongea na watu moja kwa moja direct. Kwa mfano Abrahamu alisikia sauti ya Mungu akiwa bustani mm. ikimwita Adamu, uko wapi? Lakini pia Musa alisikia sauti ya Mungu mm. ikimwambia, vua viatu vyako mm. Manabii walisikia sauti ya Mungu mm. Lakini ukija pia Agano Jipya utasikia Yohana alisikia sauti ya Mungu mm. Ikisema huyu ndiye mwanangu mpendwa, nimependezwa naye, msikieni yeye. Kwa hiyo ina inamaana sauti ya Mungu inasikika mm. lakini swali, inasikika kwa njia gani? mm. nafikiri hiyo ndiyo tunaliangalia tuna sasa kwamba mm. mm. inasikia kwa njia gani? mm. wakati Yesu amepaa Uh, ukisoma kitabu cha Matendo ya Mitume utaona pia Petro alisimama pamoja na wale kumi na mmoja akapaza sauti yake akisema watu. Petro alisimama akapaza sauti yake akisema, yaani alichoeleza ni kwamba kati ya wale kumi na mmoja akawambia, enyi watu wa Uyahudi na nyinyi nyote mkao Yerusalemu, lijueni jambo hili ya kwamba kile mlichokisikia mm. tangu mwanzo ana nukuu mm. ambaye ni neno la uzima ndicho mm. mnachotaka kuwaeleza mm. akaeleza, enyi mlimkataa Yesu mwenye uzima, hamkusikia sauti yake. Unaona anavyoeleza mm. ina maana wakati Yesu alikuwepo alikuwa akizungumza nao, wanaisikia sauti mm. lakini baada ya Yesu kufufuka, maana yake kwamba neno la uzima ni sauti ya Mungu. Sauti ya Mungu. Neno la uzima ni sauti. Na neno la uzima liko wapi? Ni Biblia. Ni Biblia. Amen. Kwa sababu hatuna neno lingine lililoandikwa. Wakati hiyo, wa zamani watu neno lilikuwa jaandikwa walikuwa wanasikia moja kwa moja, lakini sasa ukisoma neno maana yake unasikia sauti ya nani? Ya Mungu. Kwa hiyo ya Mungu. Kwa mujibu wa kifungu hicho mchungaji, ina maana kumbe sauti ya Mungu inaweza ikasikia kupitia watumishi wake. Sahia wanaolisoma neno la Mungu. Yes. Petro aliposimama akapaza sauti yes, akifundisha neno la Mungu. Kifundisha walipo neno la, neno, walipo la neno la Mungu, wakajua hii sauti ya Mungu, wakatubu zambi sana. Amen. Hata ukisoma Matendo ile nne wanasema nao walipo lisikia mm. Unaona, sasa walipolisikia neno la Mungu wakachoma mioyo yao, likachoma mioyo yao, yao. Mm. wakamwambia, tutendeje? Petro anasema tubuni, mkabatizwe. Walisikia sauti ya Petro? Hapana. mm. Walipolisikia neno la Mungu ambalo ni sauti ya Mungu mm. wakachomwa mioyo yao, wakauliza njia ya kufanya, ni kutubu dhambi. Bibilia inasema walipowakabatizwa sasa, kwa jina la nani? La Yesu. Unaona, kwa hiyo hii ni njia kubwa sana. Sasa hivi kuna mafundisho potofu mm, mm. yameenea sana, sauti, sauti nyingi wengine wana sauti za manabii, mitume na watu mbalimbali, lakini mbali. mm. wanasema kwamba wamesikia sauti mm. hata msiku mmoja nisikia mtu anasema, leo nina neno jipya, sio lile lililoandikwa mm. katika neno mm. mtu anasema hivyo, nina neno jipya, sio lililoandikwa katika Biblia maana mm. sauti ya Mungu imenijia moja kwa moja mm. akasema hivi. Hata ushuhuda ni, ni mbaya sana, akasema Mungu ameniambia ya kwamba ndani ya kanisa humu kuna mke wangu <laughs> <laughs> <laughs> Asa, watu wakawa wanatazamana. mm. kwa maana mtume anasema mm. lakini baadaye, sipendi kueleza sana, lakini baadaye alipatikana mm. lakini je, ilikuwa ni neno la Mungu kweli? mm. Hapana, yalikuwa ni mawazo yake mm. neno la Mungu linasemaje? ndio mm. sauti ya Mungu mm. kwa maneno mafupi, mimi nikomee pale. Asante baba kwa kweli Bwana libarikiwe sana Amina. Yaani, mchungaji ameingia ndani kabisa kaweka msingi wote. Mi nimekuwa nikitafakari kwa habari ya kusikia sauti mm. ya Mungu mm. njia za kusikia sauti ya Mungu, ya Mungu. Hata mi nimejaribu kutafakari mengi, lakini mengine meshakuusia mchungaji mm. mimi nimeona kama njia nne mm. kama njia nne. Njia ya kwanza huyu mtu ili aweze kusikia sauti ya Mungu kwanza au ameokoka Mm. lakini pia awe mtu wa ibada mm, ahudhurie katika kanisa nahubiri kweli mm, ya Mungu. Lakini jambo la pili, awe ni mtu anayefundishwa neno la Mungu mm, au anasoma Bibilia mm. Lakini jambo la tatu, awe ni mtu wa maombi mm, awe ni mtu wa maombi. Lakini njia ya nne, awe anapata muda mm, wa kutafakari mm, yale yaliyojifunza, lakini pia awe na muda wa kulitafakari neno la Mungu, la Mungu. Mm. Akitumia muda mwingi kutafakari neno la Mungu atamsikia Mungu atasema amina. Am, asante sana pasta. Karibu baba mchungaji Tumaini, nichangie tu kwenye kile kitabu cha Ufunuo sura ile ya pili mstari wa saba anayesema Ufunuo mbili mstari wa saba, yeye aliye na sikio na aisikie neno hili ambayo Roho ayaambia makanisa, yeye ashindae nitampa kula matunda ya mti wa uzima ulio katika bustani ya Mungu. Anakuja kwenye Waebrania ya tano mstari wa waku, kumi na moja, ambaye tuna maneno mengi ya kunena katika habari zake na ni shida kuyaeleza mm. kwa kuwa mmekuwa wavivu rabuana, wa kuyasikia neno la Bwana kila siku wachungaji na hubiri mm, lakini wamekuwa wavivu wa kufanya kusikia kusikia. Mungu awabariki. Asante sana wachungaji. Mimi hapa tu ni kama ni, ni, ni, nimalizia tu kwa kusema kwamba msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima umesikia kwamba njia sahihi ya kuisikia sauti ya Mungu ni kusoma neno la Mungu ndio, mm. njia sahihi. Msikilizaji wangu popote ulipo, naomba nikuombee na zaidi, kuanzia leo uwe msomaji wa neno la Mungu. Funika macho, nikuombee. Baba, ninakushukuru kwa ajili ya msikilizaji wa kipindi cha neno uzima mahali popote alipo, mpe shauku sasa ya kusoma neno lako, kwa sababu tasema nao kwa njia ya neno lako na kwa maongozi ya Roho Mtakatifu. Pokea sifa na heshima na utukufu katika jina la Yesu. Amen, amen. amen. amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha, kisha 255 752 234 sita sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.