Msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio yaani, Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo, kutakuwa na mada inayosema, kwa nini Yesu alisema yeye ni njia, kweli na uzima? Kiongozi katika mjadala huu ni mchungaji Cosmas Kanunu. Karibu uwe pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Mpendwa wa msikilizaji wa kipindi cha neno uzima, nataka nikuletee neno la Mungu siku ya leo hii. Mimi nayekuletea neno la Mungu naitwa mchungaji Cosmas Munzari Kanunu, niko nchi ya Tanzania, mkoa wa Tabora, kanisa la Baptist Efeso. Karibu sana na Mungu akubariki. Lakini hapa kwenye kipindi siko peke yangu, ninao wachungaji ambao tunashirikiana nao sana katika neno, katika mafundisho wa kwanza atakueleza jina lake mpaka utawafahamu wote walio hapa. Karibu baba Ame. kwa jina naitwa Elia Sizia, mchungaji kanisa la Baptisti wilaya ya Kaliwa mkoa wa Tabora, Tanzania. Ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga, natokea kanisa la Jerusalemu Baptisti Tabora mjini. Naitwa mchungaji Tumaini Simoni Mihalalo kutokea pale Tabora mjini la a a Mayoli Tabora. Asante sana wachungaji, karibuni sana asante. Leo tunataka tujifunze kile kifungu cha injili ya Yohana sura ile ya kumi na nne. Uh, mimi huwa nafikiria sana kifungu hiki, uh, maneno ya Yesu aliyesema. Ukisoma Yohana kumi na nne mstari ule wa sita, Yesu anasema maneno haya na aliyasema kabisa kwa ujasiri mkubwa, akayasema kwa nguvu kubwa. Sasa wanajiuliza kwa nini alizungumza hivyo, maneno yanayosema hivi: Yesu akamwambia, alikuwa akizungumza na Tomaso, mimi ndimi njia na kweli na uzima, mtu haji kwa baba ila kwa njia ya mimi. Sasa tunachotaka kuzungumza leo na wasikilizaji wetu wa neno uzima ni kwamba kwa nini Yesu alisema yeye ndiye njia na kweli na uzima. Karibuni wachungaji, na Mungu awabariki san, sana, wasikilizaji wangu pia. Amen. Amen. Amen. Amen. Ndugu msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima, tuna mada nzuri: kwa nini Yesu alisema kwa ujasiri mkubwa kwamba mimi ndimi njia kweli na uzima. Mhm. Mm, mimi ninao sababu ya kwanza ya yeah. ambayo Yohana Mbatizaji wakati anamfunua Yesu mbele ya Wayahudi, uh -huh. katika Yohana moja kumi na nane uh -huh. maandiko yanasema hakuna mtu aliyemwona Mungu wakati wowote, hmm. Mungu mwana pekee aliye katika kifua cha Baba, huyo ndiye aliyemfunua Mungu, okay. mwana kwamba, hmm. anawambia Wayahudi hakuna mwanadamu ashamwona Mungu isipokuwa yeah kuna Mungu mwana ndiye anaonekana mbele yenu hapo, kwamba Yesu sasa ni Mungu mwana. Kwa hiyo anaposema mimi ni njia, kweli na uzima, ukilinganisha na unabii wa Isaya 55 mstari wa nane anasema maana mawazo yangu si mawazo yenu, wala njia zenu si njia zangu, asema Bwana. Lakini pia Ezekiel 18:25 anasema lakini ninyi mwasema njia ya Bwana si sawa. Sikilizeni sasa, e, nyumba ya Israeli, je, njia yangu sio njia sawa? Uh -huh. Njia zenu zisizo zi, zisizo sawa. Hebu e, tulia pale, ina maana kuna uh -huh. njia nyingi uh -huh. Ukilinganisha na kifungu hicho Ezekieli 18:25 kuna njia nyingi, kuna njia za wanadamu ambao hapa alikuwa nazungumza na Israeli, anasema uh -huh. lakini ninyi mwasema njia ya Bwana sio kweli, ni yani uh -huh. njia Mungu ni ni moja yani, njia ya kwenda kwa Mungu ni moja, moja lakini anasema sikilizeni e nyumba ya Israeli, je, njia yangu sio iliyo sawa? njia zenu sizo zisizo sawa. Kwa hiyo tunamwona Yesu kusema kwamba mimi ni njia, kweli na uzima, kwa sababu yeye ndiye mwakilishi wa Mungu katika mwili. Kwa hiyo lazima wanaotaka kuijua njia ya Mungu wamwamini Yesu. Nafikiri hili unahitaji kulikaza kabisa kwamba yeye ndiye mwakilishi wa Mungu ambaye ndiye mwenye uzima, uzima. Karibu mchungaji. Asante sana, <laughs> yani, hapo limeeleweka vizuri kweli <laughs> limeeleweka vizuri sana, yani, limeeleweka vizuri mno, yeah. Nami niongeze tu hapo kidogo kama alivyosema mchungaji hapa, kweli unajua Mungu ndiye anayejua mioyo ya watu mm. Ndiye anayejua mioyo ya watu wanafikiri nini, wanawaza nini na vile wanawaza pia ziko njia ambazo zinaweza kuwasaidia wao wanavyojua kufikia kile wanachowaza. Hivyo ni lazima ifike wakati msikilizaji wa neno uzima tujaribu kumruhusu Mungu kwamba ajaribu e, kuponda mioyo yetu ili kwamba tuijue hii njia. Tukisoma Zaburi ya 139. Mhm. Mm, ule msali wa 23, mhm, mm, na wa 24. Mhm. Biblia inasema, "E Mungu, unichunguze. Mhm. Mm, ujue moyo wangu." Unijaribu, uyajue mawazo yangu. Uhum. Uone kama iko njia iletayo majuto ndani yangu. Okay. Ukaniongoze katika njia ya milele ya ah. Hmm. Huyu ni Daudi, kwa hiyo anaomba aonyeshwe na, aonyeshwe njia, njia, ya njia, ya njia ya milele, ya milele, kwa sababu kumbe kuna njia ambazo zinaweza kukuletea majuto zisizo za milele. <laughs> Eh, kuna watu wengine sasa hivi wanataka utajiri <laughs> ay, wa haraka haraka, anapita wa... njia ya mkato iyo, anatoa mtoto kafala. Sio njia ya milele hiyo. Kwa hiyo Daudi akasema ah, hivyo. Kwa hiyo njia sahihi ni Yesu. Umesema vizuri mchungaji, kwamba Yesu akasema mimi ndimi njia ya kweli na uzima, na hiyo uzima. Na, na, njia ni moja sio mbili wala tatu. Ni moja Labda nikiongezea hapo hapo mchungaji, hapo. Asante, asante. Unajua, nimekuwa na tafakari habari ya njia <laughs> unajua, wakati Yesu amekuja duniani, alikuta wanadamu wako wanatafuta njia za kumfikia Mungu, ndio dini. Manake dini okay, ni njia za wanadamu ambazo wanadamu walitengeneza ili waweze kumfikia nani? Hmm, kumfikia Mungu. Na Yesu alipoona akaona, hizo njia hawatafika, maana mimi ndio mmiliki wa mbingu ndio maana anajitangaza, kwa sababu yeye ana uhakika anasema, mimi ndimi njia na kweli na uzima. Ina maana zilikuwepo njia, ndio zilikuwa walizokuwa wanazifanya wanadamu za kumfikia Mungu. Ndio ndio, unaweza kutarajia njia moja wapo ndio za dini wa Yahudi, Mafarisayo, Masadukayo, kutoa zilikuwa ni dini, kutoa sadaka za mbuzi, za mbuzi, kondoo, ndio unaona, no, no. Wow. Hizo zilikuwa ni njia mbalimbali ambazo wanadamu walijitengenezea na waliamini kwamba kwa njia hizi tunamfikia Mungu. Tunamfikia Mungu. Ile tena, misali ishirini na uh -huh. moja uh -huh. ule msali wa kumi na sita unasema hivi mtu aikosae njia ya busala uh -huh. atakaa katika mkutano wao waliokufa. E, Walio walio ambao hawana maamuzi kabisa tena kwa sababu mtu aliyekufa aweze akaamua tena kitu chochote. Mchungaji Tumaini unajua, umenifikisha mbali sana, leo sana. Mm -hmm. Kwa sababu watu sasa hivi wana njia nyingi sana. Mm -hmm. Wengine wanasema watamfikia Mungu kwa njia ya matoleo mengi makubwa. Mm -hmm. Wengine wanatoa ng'ombe, wengine wanatoa nyumba, wengine wanatoa nini, wengine, mm -hmm. Yani wengine wanatafuta mafuta, usisahau. Mm -hmm. Wengine kunao miguu mikono. Kunao miguu, mm -hmm. mikono, nini pua, mm -hmm. nywele. Kwa hiyo wana vitu vingi ambavyo, mm -hmm. wanajaribu kumtafuta Mungu kumbe njia Yes, karibu Yesu karibu Mchungaji Tumaini. Yaani, kwa kweli kuna changamoto ya aina nyingi sana, hii yote wanafanya ili waweze kuona njia, lakini nilikuwa na mimi najaribu kutafakari katika kitabu cha Mithali sura 16 mstari mm -hmm. wa 17. Mithali 16 17, njia kuu ya mwenye haki njia kuu ya mwenye haki mm -hmm. ni kujitenga na uovu. Okay. Njia kuu ya mwenye haki ni mm -hmm. kujitenga na uovu. mm -hmm. yeye ashikie, yeye ashikae njia yake mm -hmm. hu, haifadhiki nafsi yake. Unaona maneno hayo mm. haihifadhi nafsi yake. yeye ashikae njia hiyo huhifadhi njia yake, lakini ukija kwenye hiyo Mithali kumi na sita Mithali, ule wa saba, nasema njia za mtu zikimpendeza Bwana hata adui zake huwapatanisha naye. Mithali <muchimu> kumi na sita mstari wa saba njia za mtu zikimpendeza nani? Bwana hata waliokuwa adui zake hujipatanisha naye. Sasa hii njia ni watu gani ambao wanatakiwa kuiona na ni njia ya namna gani? Amesema ule mstari wa 17. njia kuu ya mwenye haki ukijitenga na uovu, hapo hapo nyongeza alaki, nyingine, alaki, <laughs> alaki, nyingine, alaki. <laughs> <laughs> hapa <laughs> kwa mkazo wa neno hili Yesu alilokuwa analisema hey, alitaka kuonyesha kwamba hakuna njia nyingine, ni njia moja pekee ya kumwamini yeye ya kufika mbinguni. Ndio maana anasema hakuna alaki, njia nyingine, maana wakati Yesu alipofika pia alikuta kuna viongozi mbalimbali wa dini ambao walikuwa wanawaaminisha watu kwamba nao wakiwaamini watawapeleka kwa Mungu. Ndio maana Yesu alitaka kujitofautisha akasema, mimi ndimi njia na kweli na, na uzima. Uzi. Sasa watu wanaopitia kwa mitume kwa manabii ili wa, wa, wapelekwe mbinguni, vipi hapo? wewe unaonaje? yaani mwisho wao ni jehanamu <laughs> ndio maana mnakuharibikiwa na ndio wamesema njia kuu ya mwenye haki <laughs> ni kujitenga ni kujitenga na uovu. Bila Yesu huwezi kujitenga na uovu. Ya, bila wezi. imani kwa Yesu huwezi kujitenga na uovu. Sasa hapa ndipo mchungaji kanuni watu wamepotea. Hebu ngoja tuangalie. Unajua wakati mwingine Biblia inasema hivi katika Injili ya Yohana, siku ya pili yake. Siku ya pili yake, amuona Yesu anakuja. Huyu ni Yohana kwake. Akasema tazama mwana kondoo wa Mungu, aichukwaye dhambi ya ulimwengu. Huyu ndiye aliye neno habari zake kwamba yuwaja mtu nyuma yangu ambaye amekuwa mbele yangu kwa maana alikuwa kabla yangu. Okay. Yohana anaeleza ya kwamba ni, kwa nini ni njia ya kweli? Kwa nini ni uzima? Kwa sababu anazichukua dhambi za watu wote. Hakuna mwanadamu anayeweza kuchukua dhambi ya mtu. Hakuna, hakuna mnyama anayeweza kuchukua dhambi ya mtu hakuna nabii anayeweza kubeba dhambi ya mtu. Hmm. Ha, sijaona hata mtume yeyote anayeweza kubeba dhambi ya mtu, ila ni Yesu peke yake. Ndio maana tunasema ndiye hmm, njia ya kweli na nini na uzima, uzima. Na. Na yeye akasema kwamba ndiye njia ya kweli na nini na uzima, na uzima. Sikilizaji wa Neno Uzima, nina kutakia kabisa ujue kwamba Yesu ndiye njia ya kweli na na nini na uzima. Na uzima. Ni yeye alisema, una mzigo wa aina gani? Una magonjwa, una mateso, beba peleka kwenye njia ya kweli. Ndio maana tunamsoma mtu mmoja kwenye Biblia, alikaa njiani baturumayo akisubiri uponyaji, na kwa sababu alienda kwenye njia ya kweli, alipokea uponyaji. Mungu akubariki na Mungu akusaidie sana. Tuombe nayo, nimkaribishe Mchungaji Jeradi aweze kuomba kwa kuahisha kipindi chetu. Karibu. Baba, Baba wa mbinguni, katika jina la Yesu tunaomba wasikilizaji wetu wa kipindi cha Neno Uzima uwabariki, wapate kutambua wote kwamba Yesu ndiyo njia na kweli na uzima. Hakuna wezee kuja kwa Baba isipokuwa kwa njia hiyo peke yake, njia moja Bwana, wabariki, na neno hili waliamini, katika jina la Yesu, Amina. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.