Msikilizaji, karibu katika kipindi cha Neno Uzima. Kipindi hiki kinaletwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo kutakuwa na mada inayosema kwa nini Yesu alipokuja duniani hawakumwamini. Kiongozi katika mjadala huu ni Mchungaji Kosmas Bunzari Kanunu. Karibu wa pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Mpendwa wa msikilizaji wa kipindi cha neno uzima, ni kukaribisha tena katika neno la Mungu siku ya leo. Mimi ninayekuletea neno la Mungu siku ya leo ninaitwa Mchungaji Cosmas Bunzali Kanunu. Niko Tanzania mkoani Tabora. Kanisa ninalochunga ni kanisa la Baptist Efeso. Lakini siko peke yangu hapa, ninao wachungaji ambao wako pamoja na mimi. Watataja majina yao, utawafahamu alafu tutakwenda kuwashirikisha kile ambacho leo tutajifunza. Karibu mtumishi wa Mungu. Asante sana. Ndugu msikilizaji wa pinshani uzima, kwa majina naitwa Elia Sizia, mchungaji wa kanisa la Baptisti Beloya pale wilaya Kaliwa Kariwa, mkoa Tabora hapa Tanzania. Inaitwa mchungaji Daniel Mayunga, natokea kanisa la Jerusalemu, Baptisti Tabora Tanzania. Naitwa mchungaji Tumaini Simoni, Mihalalo kanisa la Efeso pale Tabora mjini. Naitwa mchungaji Gerard Jonas Mayoli. Asante sana msikilizaji wa kipindi cha neno uzima. Hao ndio wachungaji ambao tutashirikiana nao. Mada yetu ambayo leo tunataka kujifunza au somo letu la leo ni kwa nini Yesu alipokuja duniani watu hawakumwamini, wa hili ndio swali ambalo limenipa shida sana. Yesu alipokuja duniani alipata shida sana. Ukisoma Biblia, wakati mwingine alikuwa anafukuzwa, wakati mwingine anatupwa nje ya mji wakati mwingine watu wanamkemea, ikafika mahali kabisa wakawa wanamtafuta kumuua, baadaye wakamkamata wakampiga, na baadaye akauawa. Kwa nini hawakumwamini? Kwa nini hawakumwamini? Hili ndio tunataka tujifunze leo. Labda tuanze hapa, uh, na mchungaji Sizia hapa atoe mawazo kidogo, halafu tutaendelea. Karibu baba. Ndiyo msikilizaji wa kipindi cha neno uzima, mada yetu ni hiyo. Kwa nini hawakumwamini Bwana Yesu wakati alipokuja hapa duniani? Labda nitazungumzia aina mbili ambayo Yesu alikutana nayo wakati wa huduma yake. Aina ya kwanza aliyokutana nayo ilikuwa ni jumuiya ya watu ambao walikuwa ni wa dini ya miaka yote, dini ya Kiyahudi, ambayo ilikuwa imegawanyika katika matabaka zaidi ya matatu, waandishi, sijui kuna mafarisayo na kuna masadukayo mm. walikuwa na imani tofauti tofauti, lakini katika dini moja ya Kiyahudi. Kwa katika mazingira yale, pia alisababisha Yesu shindikane kuaminika kiurahisi rahisi, okay. au kiharaka, kwa sababu alichokuwa akikileta ni kile ambacho walikuwa nacho, lakini mm. wakawa wameshakiharibu mm -hmm. Sasa kikawa katika hali ya matengenezo ya kuboreshwa, yani sasa kuwatoa katika mapokeo, kuwaleta katika imani. Kwa maneno mafupi, ilikuwa ni kuwatoa katika dini dini, kuwaleta katika wokovu kwa imani. Wakashindwa kumuelewa. Kwa hiyo walishindwa kumuelewa, hiyo ni mojawapo. Hata Injili ya Yohana inathibitisha hayo mambo. Kwa hiyo muda mwingi wakawa wanakanusha mafundisho yake, wanamwona kana kwamba ni muongo, ni mzushi lakini miujiza ilipofanyika wakaweza kuamini kwa, kwa sehemu, lakini imani yao haikuweza kusimama kwa sababu bado walikuwa hawaendani katika kwa Yesu. Unajua Mchungaji Mayunga kwa nini nimeleta somo hili? mm. Ukisoma ile Injili ya Yohana sura ya tatu mstari wa kumi na tisa unasema na hii ndiyo hukumu mm. ya kuwa nuru imekuja ulimwenguni na watu wakapenda giza kuliko nuru, kwa maana matendo yao yalikuwa maovu. Sasa, unafikiri ni nini? Yani ninapoandika hivi vipi? Ah, ni kweli maandiko hapo yamesema ya wazi kabisa. <laughs> <laughs> ni kwa sababu ya matendo yao mabaya sorry, kwa sababu walikuwa naelewa kabisa, tukikili tu hapa kuna hali fulani ya kukemewa. Okay. Juu ya matendo yetu haya tunayoyafanya mm -hmm. na wao kwa akili zao, unajua hayo matendo mabaya ambayo yanazungumzwa hapa, wao ni kama yalikuwa na faida kwao. Okay. Yalikuwa yanayowaingizia faida hivi nakumbuka hata kile kipindi Paulo amefanya muujiza fulani wa kumkemea mtu akatokwa na pepo. uh -huh. Hapo ndio ilikuwa sababu ya ukamatwa, okay. na Paulo, okay. pamoja na Petro na Yohana, na wao waliponya, uh -huh. mtu mmoja anaitwa kiwete. uh -huh. Baada ya kuona ile tukio, ikawa sababu kwa sababu, kwanza wao yale mabaya, matendo mabaya kwao ni faida. Hiyo ndio shida sasa, ndio ya kwangu, kwa nini sasa ili, inakuwa shida? Ni kwa sababu ukiangalia Yesu aliponya watu, akafufua watu, mm. lakini hawamwamini. Shida ni nini hasa? Ukisoma ule msari wa 20, mm -hmm. ile Yohana uliyoisoma mchungaji ile mm -hmm. sura ya 3, mm -hmm. Bibilia inasema, mm -hmm. maana kila mtu atendaye mabaya huichukia nuru. Okay. Wala wala haji kwenye nuru. Ehe. Uh -huh. Sababu ya matendo yake yasije yakakemewa. Ndio sababu sana hata leo watu walioshika dini <laughs> eh, hey. Umwambie habari ya kumwamini Bwana Yesu kuokoka, eh, atakwambia wewe, kijana, pata mali kwanza, ngoja nifanye kwanza haya S. Kwa hiyo kinachosababisha ni yale matendo yao mabaya, mtu mm, alishaidiwa labda kwenda kwa mganga, yes, kula alishapewa, labda na pamoja na ahadi ehe, uh -huh. kwamba mwakani mwanangu atakuwa milionea, okay kwa hiyo, sasa unapomwambia habari za Yesu wakati anategemeo. Ana, sasa maana yake anaogopa, usiji ukamkataza kwenda kwa wagani, ndio maana yake. Kwa hiyo ndio hivyo, mchungaji Tumaini, nilikuwa natafakari sana ujumbe huu yeah. Na hata leo sio hawa tu mchungaji Kanu mm. hata watu tulionao mm. unapomweleza mtu ukweli yeah. hawezi kukuelewa. Okay. Na anajua kabisa kwamba hapa niko sehemu ambayo sio, lakini unapomweleza ukweli hawataki. yeah. nilikuwa nasoma kwenye ile Maliko, mm -hmm. sura ya tisa mstari ule wa kumi na tisa mm -hmm. akasema akawajibu, akasema, mm -hmm. enyi kizazi kisichoamini, yeah. nikae nanyi hata lini? uh -huh. nichukuliane nanyi hata lini? uh -huh. mleteni kwangu. uh -huh. Nichukulie nanyi mpaka lini? uh -huh. Sio kana kwamba hawajui ukweli. uh -huh. Na Yesu alifanya miujiza mingi, aliponya wagonjwa wao. uh -huh. Alifanya na hata tunaowaeleza wanajua kazi ya Mungu, wanajua kazi yake. uh -huh. Lakini kile kitendo cha kuamini uh -huh. kwamba hakika huyu anatenda mambo yaliyo makuu uh -huh. hawataki kuamini. Kwa hiyo ukiuliza hili swali kwamba kwa nini watu hawataki kuamini ni kwa sababu amesema Mchungaji Daniel Mayunga kwamba watu hao wanaogopa. Kuna wengine wanaogopa watu wao, baba zao, waume zao, kwamba siku wakijua tu mimi, wanantenga, wananifukuza wana kwao, hawataki, kwa sababu pengine, kwa zali ya mira zao na desturi zao, kwamba watatengwa, watafukuzwa, lakini wanajua mm, mm, mm, wanajua mm, mm, kwamba mm, mm, Mungu ana nguvu. Ah mchungaji, tuna ujumbe <laughs> mzuri sana yeah. Wakati mimi niko na tafakari juu ya <laughs> ujumbe huu <laughs> nikagundua jambo moja kubwa <laughs> ambalo liliwafanya watu wa nyakati zile wasimwamini Yesu <laughs> kwanza, walifikiri ameleta dini mpya okay. Walifikiri ameleta dini mpya <laughs> na, kipindi kile kulikuwa na masharti, ukihama kwenye dini yako ya kwanza ya zamani, wakati mwingine atakufa, ungeweza kuchinjwa ukaualiwa. Na ndio maana alipokuwa anawaambia habari za wokovu wao, walikuwa wanawaza dini. Uhum. -huh. Na kipindi kile, jambo lingine, watu walikuwa wanachanganya, wana dini lakini watenda dhambi. uhum. -huh. Dhambi walikuwa wanafanya, hata kama ni ana dini lakini anatenda dhambi. uhum. -huh. katika ile injili ya Yohana, uh, -huh. uh, ile sura ya sita, unaona ule mstari wa sitini Bibilia anasema kwamba basi watu wengi miongoni mwa wanafunzi wake waliposikia walisema, neno hili ni gumu. uh -huh. Ni nani awezaye kulisikia? uh -huh. naye Yesu akafahamu nafsini mwake uh -huh. ya kuwa wanafunzi wake uh -huh. wanalinungunikia lile, wanalinungunikia neno hilo, uh -huh. akawaambia, je, neno hili limewakwaza uh -huh. itakuwaje basi uh -huh. muonapo mwana wa Adamu akipaa huko alipokuwako kwanza. mm -hmm. Naona. mm -hmm. Kwa hiyo unaweza kuona kwamba hata kipindi kile anazungumza nao wayahudi wakashindana naye mm -hmm. alipomwambia kwamba mimi ni chakula kilichoshuka kutoka mbinguni chakula mm -hmm. cha uzima. mm -hmm. ukiangalia ule mstari wa pale juu pale mstari wa wa arobaini na moja ile mm -hmm. sita arobaini na moja mm -hmm. Yohana mm -hmm. anasema kwamba basi wayahudi wakamnung'unikia kwa sababu walisema mimi ni chakula kilichoshuka kutoka mbinguni. Wakasema, je, huyu siye Yesu mwana wa Yusufu ambaye kwamjua babaye? Unaona, kwa hiyo wakati mwingine hata kule kumfahamu kama amezaliwa kwao mm -hmm. Waliona oh, okay. ana kitu kipya huyu o, dharau ikaingia, labda mchungaji mdogo okay. kuna mm -hmm. kitu fulani ulituambia kwenye kifungu kile cha Yohana ile nane. Mm -hmm. mstari wa ishirini na nne. Mm -hmm. Ilifikia wakati Wayahudi hawa hawa ambao walishindwa kumwamini Yesu. Mm -hmm. Lakini Yesu akawahakikishia hukumu itakuwa juu yao. Mm -hmm. Sasa tunaona tu kwanza, ile mamlaka ya kusema kwamba mtahukumiwa. Mm -hmm. ile mm -hmm. mm -hmm. kama iliwagusa mioyo vile, lakini kama alivyosema mtumishi wa Mungu Jeradi ya kwamba kwa sababu tu ya kung'ang'ania dini zao na maslahi ya dini. Kama vile leo kuna dini ambazo zinaambiwa kwamba ukifanya tu hivi kuhusu au ukimfuata huyo Yesu, ukimfuata huyo Yesu, sisi misingi yetu iko hivi iko hivi iko hivi, mwamini tu Yesu tutakuharibu au tutakuwa. Lakini Yesu anasemaje mwenyewe? Mstari wa ishirini na nne katika injili ya Yohana nane anasema kwa hiyo naliwaambieni ya kuwa mtakufa katika dhambi zenu, kwa sababu msiposadiki ya kuwa mimi ndiye. Okay. Mtakufa katika dhambi zenu. E, mwangalia mimi ndiye, neno ndiye ni neno la Kiblania ambalo katika Agano la Kale linamwasilisha Yahwe au Yehova. Kwa hiyo hawakuamini, kwa sababu tu ya kile ambacho walikuwa nakiona kwamba Yesu kazaliwa, lakini kumbe ndio Mwenye. Asante sana wachungaji, nafikiri hata ukisoma uh, kitu kingine hicho ni moja wapo. Mm -hmm. na aliyolisema nani? Elia kwamba ni kwa sababu ya dini zao, ni sawa kabisa, amesema Gerald, ni kwa sababu Yesu alikuwa anaofundisha ukweli, lakini ukisoma injili ya Yohana, sura ile ya nane, ukisoma ule mstari wa ishirini na tatu unasema, akawaambia, ninyi ni wa chini, mimi mm, ni wa juu, ninyi ni wa ulimwengu nyinyi ni wa ulimwengu mimi si wa ulimwengu huu. Kwa maana nyingine, hawakumwamini kwa sababu walikuwa ni watu wa ulimwenguni, wana tabia za kiulimwengu. Hata sasa watu wanapenda sana mambo ya kiulimwengu. Kwa hiyo, dini yoyote ambayo inaitwa dini bila kuokoka ni dini ya ulimwengu, na Yesu alichopambana nacho ni dini ya nini, za ulimwengu huu. <laughs> Haya ni maneno ambayo, msikilizaji wangu, nahitaji kuokoka leo. Kama ujaokoka, nikuombe tufatishe sala hii. Sema: Bwana Yesu, nakuja mbele yako. Mimi ni mwenye zambi, nimetambua ya kwamba watu wa ulimwengu wanakataa wokovu, wanamkataa Yesu, lakini mimi leo nimechagua kukupokea wewe Yesu uwe Bwana na Mwokozi wa maisha yangu. Asante kwa kunisamehe dhambi za zangu. Futa jina langu kwenye kitabu cha hukumu, andika jina langu kwenye kitabu cha uzima. Naomba haya katika jina la Yesu na kusema asante kwa kusamehe dhambi zangu amen. Amen. Pendwa mpendwa, umechawokoka, nenda kanisa lolote ambalo liko karibu na wela wokovu, kaseme kwamba nisikilize kipindi cha neno uzima nikaokoka, watakupokea na utaendelea na Yesu amen. Amen. Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 Sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.