Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo ya yamekuwa yakiwatatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo, kutakuwa na mada inayosema, kwa nini Yesu Kristo aitwe Bwana? Kiongozi katika mjadala huu ni Mchungaji Ruben Mtiaga. Karibuni pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Asante ndugu msikilizaji wangu, mahali popote ulipo, ni wakati mzuri tena wa kipindi ambacho umekizoea mara nyingi ukitusikiliza. Niko hapa kwa ajili ya kuletea kipindi hiki cha neno la uzima. Ninaamini mahali popote ulipo umefungua redio yako, umekaa vizuri kabisa, na hata kama huna redio unaweza kusikia kwa jirani yako hapo, ili ukapata uzima huu ambao tuliletewa na Mungu wetu kwa upendo wake wa kipekee. Mimi niliyoko hapa nina wachungaji wenzangu wameketi, wanahitaji tukae nao tuweze kujadili kile ambacho Mungu wetu alituletea chini ya jua hili. Lakini somo letu ambalo utakwenda kujifunza sasa, mahali popote ulipo, linasema kwa nini Yesu Kristo aitwe Bwana. Kwa nini Yesu Kristo aitwe Bwana? Na neno bwana lina maana nyingi kweli kweli. Sasa tutakwenda kuona kwenye mjadala wetu, utapata kusikia kwamba ubwana huo aliupataje na kwa nini aitwe Bwana. Na mahali hapa sasa tutakwenda kuwakaribisha wachungaji waweze kujitambulisha, halafu baada ya kujitambulisha, basi tutakwenda kujadili mada hii. Karibu na Mungu wetu awabariki. Nikianza na ndugu yetu aliyoko mkono wangu wa kulia, utamsikia akijitambulisha. Karibu. Uh, mimi naitwa mchungaji Cosmas Bunzari Kanunu, niko Tabora, Tanzania. Uh, kanisa la Baptisti Efeso. Niko hapa leo tujifunze pamoja, kwa nini yesu aitwe Bwana. Majina, naitwa mchungaji Elias Sizia, kanisa la Beloya Baptisti, kaliwa mkoa wa Tabora nchini Tanzania. Ninaitwa naitwa mchungaji Daniel Mayunga tokea kanisa la Jerusalemu Baptisti Tabora, Tanzania. Uh, majina yangu naitwa mchungaji Tumaini Simoni Mihalalo, kanisa la kituo cha maisha mapya Efeso. Majina yangu mchungaji Gerard Jonas Mayoli, kanisa la Senta Baptisti Nikoliankuru, Tabora. Asante, nami nayekuletea kipindi hiki cha neno la uzima, ninaitwa mchungaji Ruben James Ntiyaga wa kanisa la Baptist Igunga mjini. Ukifika pale, ninaamini napatikana vizuri sana. Na kabla sijaweza kusoma, ninaomba mahali popote ulipo, basi ufunike macho yako kidogo, halafu tuweze kumshukuru Mungu kupata nafasi kama hii. Mungu wetu na baba yetu Ninaamini watoto wako nawaona, mahali popote walipo, wa kike na wa kiume, wako tayari kupokea kile ambacho Mungu amekiandaa siku ya leo. Wabariki kuwapa masikio ya kusikia, wabariki kuwapa mioyo ya kupokea, ili waweze kubarikiwa kupitia jina la Yesu Kristo. Amen. Amen. Ah, kama nilivyotangulia kusema kwamba tuna somo linalosema kwa nini Yesu Kristo aitwe Bwana Ukija huku aa, bwana bwana bwana, kwa nini alipewa jina hili kuitwa Bwana? Nianze na mchungaji aliyetoka huko Uliankulu amejitambulisha, sitaki tena niseme jina lake. Basi anaweza ka, akajaribu kukupa au kukujuza kile ambacho yeye anamwelewaje huyu, kwa nini aitwe Bwana? Karibu na Mungu atakubariki. Kwanza, tunaposema neno bwana, maana yake ni yule yuko juu ya vyote. Neno Bwana ni yule ambaye yuko juu ya vitu vyote, lakini tena neno bwana maanake ni mtawala, maana kila kitu kiko chini yake. Ndio maana maandiko yanasema kwamba katika Wafilipi kwamba akamkirimia jina lipitaro majina yote, ili kwamba kwa jina la Yesu kila goti nalipigwe, katika Wafilipi ile sura ya pili na tunaanzia ule mstari wa... tuanzie mstari wa tisa, Wafilipi sura ya pili mstari wa tisa. Kwa hiyo tena Mungu alimwadhimisha mno, akamkirimia jina lile lipitalo kila jina, ili kwa jina la Yesu kila goti na lipigwe, la vitu vya mbinguni na vya duniani na vya chini ya nchi, na kila ulimi ukiri ya kuwa Yesu Kristo ni Bwana kwa utukufu wa Mungu Baba. Kwa hiyo unaona, kwamba anasema akamkirimia jina lipitaro majina yote, kwamba kila goti lipigwe vitu vya duniani na vitu vya mbinguni na vitu vilioko chini ya ardhi visivyoonekana, vyote visujudu, yakiwemo na mashetani na majini mapepo na vitu vyote viwe chini yake. Ndio maana amekirimiwa hilo jina, yeye ni Bwana. Amen, asante <laughs> sana. Uh, unajua neno Bwana ni neno la ajabu sana. Ukisoma neno Bwana, lilitumika kwa Mungu kila lilipotajwa Mungu, lilianza neno Bwana Amen. Ndio maana ukisoma katika kitabu cha Mwanzo sura ya pili mstari wa nne nasema Bwana Mungu. Lakini ukisoma pia e, mstari wa tano unasema maana Bwana Mungu alikuwa hajanyeshea mvua. Ukisoma mstari wa saba Mwanzo mbili nasema Bwana Mungu akamfanya mtu Ukisoma mbili nani, nasema Bwana Mungu akapanda. Kwa hiyo unapoliona neno bwana, maana yake linawakilisha utawala nani, utawala kila mahali. Ndio maana lilianza kutumika wakati wa, wa, wa watumwa eh, katika Afrika walikuwa na mabwana, maana yake watumwa walikuwa chini ya bwana, lilipoletwa mm -hmm. katika Kiswahili lakini bwana maana yake ninawakilisha utawala. Kwa hiyo ukisoma katika unabii wa kuja kwa Yesu katika kitabu cha Isaya sura ile ya tisa na mstari wa sita utaona sasa Mungu alichompa Isaya, uh, maneno yanasomeka hivi, maana kwa ajili yetu mtoto amezaliwa, tumepewa mtoto mwanaume na uwezo wa kifalume utakuwa begani mwake, naye ataitwa jina lake mshauri wa ajabu, Mungu mwenye nguvu, baba wa milele, mfalme wa amani. Wakati wa kutabiriwa kuja kwa Yesu Kristo, vyeo vilivyotajwa pale vinaonyesha kwamba anamiliki na anatawala. Amen. Amen kwa sababu anasema ni mfalme. Mfalme ni mtu anayetawala, halafu yeah, anasema ni baba. Tukileta mm, tu baba kwenye nyumba, maana yake ndio kiongozi, halafu mm. mm, tunaposema ni Mungu mwenye nguvu, maana yake Mungu anatawala kila kitu Amen. Kwa hiyo tunapoziona tunapo, sifa hizi za Yesu tunasema hakika huyu ni Bwana kwa sababu anatawala maisha yetu anatawala uhai wetu anatawala vitu vyetu anatawala kila kitu tunachokifanya. Na ndiyo maana hata yeye mwenyewe akasema, nimepewa mamlaka yote mbinguni na duniani. Maana yake yuko juu ya vitu vyote. Ndio hmm, sababu anaitwa Bwana na ataendelea kuitwa Bwana na mpaka mwisho wa dunia. Ndio sababu tunasema Yesu ni Bwana, kwa sababu yuko juu ya vitu vyote vyotean Amen. Amen. Kwa kile cha kuzungumzia mchungaji Cosmas Kanono, katika Mathayo 28 mstari wa 18, maandiko yanasema Yesu akaja kwao, ni baada ya ufufuo mm. Sasa anawathibitishia wanafunzi mm -hmm. Akasema nao akawambia, nimepewa mamlaka yote mbinguni na duniani. Kwa hiyo unaposikia neno Bwana, ni mwenye mamlaka ya, mwenye uwezo, mwenye nguvu, mtawala mbinguni na duni ya. Yani. Kwa hiyo hata kanisa kali na ya kwanza lilijua kwamba Yesu ni nani ni Bwana na lilifundishwa Yesu ni Bwana na Mungu alitabiri Yesu ni Bwana. Kwa hiyo tunaona hata katika Wakorinto wa pili ile sura ya nne mstari ule wa tano, hata Paulo anawaambia kanisa ya kwamba kwa maana hatujihubiri wenyewe, bali Kristo Yesu kuwa ni Bwana, na sisi wenyewe kuwa tu watumishi wenu kwa ajili ya Yesu. Kwa hiyo Yesu ni Bwana na sisi ni watumishi wa Bwana Yesu. Yeye anayeamini ni mtumishi wa Bwana Yesu. Bwana Yesu asifuwe sana. hai mambo ambao wasikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima wanapaswa wayajue na kuyafahamu, wasije wakajua kuna Bwana mwingine ambaye anaweza kapewa heshima zaidi ya nani ya Yesu Kristo. Asante sana, na mimi niungane na watumishi wa Mungu walivyosema kwamba kwa nini Yesu aitwe Bwana, kweli kabisa kwamba Yesu anastahili kuitwa Bwana na cha msingi kama ambavyo watumishi wa Mungu wamechangia na mimi niongezee kwamba kile ambacho kinafanyika kwamba Yesu kuitwa Bwana ni kwa sababu Yesu ni Mungu Amen. Yesu ni Mungu na hii tunaipata katika mm, Tito ile sura ya pili, sawa sawa. Na ule msari wa kumi na tatu tukilitazamia tumaini lenye baraka na mafunuo ya utukufu wa Kristo Yesu Mungu mkuu. Amen. Na mwokozi wetu. Wetu. Sawa so, so. Sawa. Kwa hiyo Yesu kuitwa Bwana maana yake inazilisha kwamba Yesu ni Mungu. Na kuna watu wengi nafika wakati wanapinga kwamba Yesu sio Mungu. Mm, mm. Wengine wanamuita tu mtu kama e, mtume kama mitume wengine. Na hivyo. Lakini hii Bwana maana yake inazilisha kabisa kwamba Yesu ni Mungu. Barikiwe sana. Amen. Amen. Karibu. Naomba niseme Yeremia 10. Yeremia kumi ishirini na tatu. Ee Bwana, najua ya kuwa njia ya mwanadamu haimo katika nafsi yake, kuelekea hatua zake si katika uwezo wa mwanadamu. mm. naliona mm, mm, mm. Kwa kwao hawaelewi kwamba tunaposema Bwana tuna maana gani? Ni aliye juu ya vyote. Mungu akubariki sana. Amen. Amen. Mpendwa um, msikilizaji wangu mahali popote ulipo sasa, ninaamini umesikia kile ambacho watumishi wenzangu, wachungaji wenzangu, wameweza kukichangia kuki kwenye mada hii. Yamkini hata we umejiuliza sana muda mrefu sana, umesoma maandiko kwa muda mrefu, ukasoma na ukaelewa, yamkini ambavyo uliweza kuelewa, yamkini ukuelewa kwamba kwa nini Yesu aitwe Bwana na hali yeye alionekana tu ni mwanadamu ana mwili na nini. Kwa nini aitwe Bwana? aliitwa Bwana kwa sababu ya kule kukubali kwanza kuja duniani kwa ajili ya wanadamu wote, maanake tayari sasa amevitawala vitu vyote, kule kukubali tu kudhalilishwa kwa ajili yako, kwa ajili yangu, akakubali kupitia yale ambayo sisi yangetuiwa tuyapitie lakini yeye akayabeba ili sisi tusiyabebe. Maana yake tayari amekuwa mtawala kwetu sisi. Ninaamini mali popote ulipo, umesikia. Kama ulikuwa hujaelewa basi, hebu inamisha uso wako sasa, niweze kusema na wewe kwa njia ya maombi hii, ili siku nyingine ukisoma uweze kuelewa zaidi na zaidi. Na Mungu wetu na Baba yetu nababayetu, ninakushukuru kwa ajili ya msikilizaji wangu aliyoko mahali popote pale, mbariki, mpe masikio, mpe moyo, mpe akili ya kupambanua maandiko, ili aweze kujua zaidi na zaidi. Asante kwa sababu umembariki, kupitia jina la Yesu Kristo, Amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 Sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya life kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri.