Bwana Yesu asifiwe sana mtazamaji wetu wa Life Web Tanzania, na kukaribisha kwenye mfululizo wa masomo yetu. Kama kawaida yetu, leo tunakuletea somo tena zuri kabisa, tunaendelea na mwendelezo wetu wa masomo ya uongozi pamoja na fedha. Lakini mm, siku ya leo nataka tujifunze habari ya changamoto za uongozi. Uh, kila jambo lina changamoto zake na usipozikabili hizo changamoto unapata shida, lakini ni kuombe usisahau kusubscribe kwenye chaneli yetu, ili masomo tunapoweka unayapata, na usisahau kulike. Mungu akubariki sana na aendelee kukutimizia unachokihitaji. Kwa hiyo tuna changamoto za uongozi au changamoto za kiongozi. Hitaji kubwa la kanisa ni kupata viongozi bora wa kiroho watakaoweza kukabiliana na changamoto zilizopo zizo nyakati, nyakati hizi za mwisho katika kumwakilisha Kristo. Je, wewe ni miongoni mwao? Ukisoma Timotheo sura ya tatu mstari wa kwanza mpaka wa kumi na saba inasema kwamba anayetamani anayetamani, tamani, kazi ya uaskofu anatamani kazi njema, zikaorozeshwa sifa za askofu. Na hizo ndizo changamoto kwa kiongozi kwamba unapozikosa unakuwa kwenye hatari zaidi. Tujitahidi viongozi kuwa katika hii Timoteo ya kwanza sura ya tatu mstari wa kwanza mpaka wa saba ili kwamba Mungu wetu akasimame pamoja nasi tuweze kufundisha familia zetu, tujue kufundisha kanisani. Kwako sio mahali pa kelele tu, watu wanahitaji kufundishwa watu wanahitaji kuelewa, watu wanahitaji kuelewa Bibilia vizuri. Kuna mtu anaokoka na miaka ishirini thelathini lakini bado mchanga katika neno la Mungu. Tunahitaji kufundisha, tunahitaji watu watuelewe, tunahitaji watu wafahamu Biblia. Kwa hiyo changamoto zilizopo ni sawasawa na hizo, lakini swali, je, utafanya nini wewe binafsi ili kuboresha uongozi wako? Ni lazima ujirekebishe, urudi kwenye hiyo Timoteo. Unakuwa mtu mzuri usiyependa fedha. Fedha siyo mbaya, huwa nikifika kwenye somo la fedha nitafundisha, fedha siyo mbaya, lakini ni namna ambavyo unaitumia au namna ambavyo inakuendesha eh? Kwa hiyo ni, ni, ni, ni, ni jambo la muhimu sana kwa kiongozi. Lakini changamoto nyingine za kiongozi, kiwango duni cha elimu na hiki wachungaji wengi na viongozi wa makanisa wanazishindwa kwa sababu wanashindwa kupata ufahamu sahihi wa neno la Mungu na mambo mengine ambayo imeandikwa Mithali tatu mstari wa 13 na Mithali 4 mstari wa 13. Kwa hiyo ni vizuri ukajitahidi uka sana kuishi katika sifa za kiongozi kwenye Timoteo. Eh? Labda nikusomee ni, ni, ni, ni Timoteo wa kwanza Timoteo wa kwanza sura ya tatu sura ya tatu tu mstari wa kwanza mpaka wa saba. Ni neno la kuaminiwa. Mtu akitaka kazi ya uaskofu atamani kazi njema basi mempasa askofu awe mtu asiyelaumika, mme wa mke mmoja, mwenye kiasi na busala, mtu wa utaratibu, mkaribishaji, ajuaye kufundisha, si mtu wa kuzoea ulevi, si mpiga watu, bali awe mpole, si mtu wa kujadiliana, wala asiwe mwenye kupenda fedha, mwenye kuisimamia nyumba yake vema, ajuaye kutiisha watoto wake katika ustahivu. Yaani, mtu asiyejua kusimamia nyumba yake atalitunzaje kanisa la Mungu? Hilo ndo swali. Wala asiwe wa mtu aliyeongoka karibu, asije akajivuna. Asije mtu aliyeokoka karibu au aliyeongoka karibu, unaweza ukampa nafasi ya kuwa kiongozi, akajivuna, akaanguka katika hukumu ya Ibilisi. Tena imempasa kushuhudiwa mema na watu walio nje, ili asianguke katika lawama na mtego wa Ibilisi. Hapa kuna shida sana. Kuna baadhi ya viongozi, ni jambo la kuhuzunisha, anakuambia msiniangalia mimi na matendo yangu, na mimi ni mwanadamu. Lakini bibi nasema kwa sababu mfano mkubwa wetu ni Yesu, alipokuwa akikua akiongezeka kimu, alikuwa anampendeza Mungu na wanadamu. Kwa hiyo tujitahidi kuishi vizuri pia na jamii, kwa sababu sisi ni viongozi, ili kwamba tuweze kuendana sawasawa na maneno ya Mungu. Hii habari ya kusema kwamba msiniangalie mimi, jiangalieni nyinyi wenyewe, basi acha kuwa kiongozi, kwa sababu kazi ya Wakristo au kazi ya waumini au kazi ya watu ni kumwangalia kiongozi wao anafanya nini, na ndio maana kuna baadhi ya watu wanaiga mpaka anavyoongea kiongozi, wanaiga anavyovaa kiongozi, wanaiga ndoa ya kiongozi, wanaiga anavyocheka kiongozi, wanaiga anavyohubiri. Sasa mambo mengine usipo ukisema kwamba wasikufate wamwige nani? Ni vizuri Wakristo wakamwiga kiongozi wao katika yale mazuri. Kwa hiyo usipoangalia maisha yako maisha yasiyo na ushuhuda mzuri kwa hiyo kuna changamoto nyingine kwamba kuna viongozi wanaishi katika maisha yasiyo na ushuhuda mzuri, sio jambo zuri. Hii ni Mathayo tano mstari wa 13 mpaka wa 16. Kushindwa kufikia malengo au maono, umejiwekea malengo, unashindwa. nitafika hapa, haufiki. nitakuwa hapa, haufiki. Kwa hiyo ni changamoto ambazo zinawakabili viongozi. Ndugu yangu kiongozi Usiache kuendelea kunifuatilia katika masomo yetu ya uongozi. Leo nikuache hapo. Mungu akubariki sana, Mungu akutie nguvu, ili kwamba masomo haya yakusaidie. Nikukumbushe tu kwamba kushindwa kufikia malengo au maono, inasema Luka 14, mstari wa 28 8 mpaka 32 pale inaposema habari ya mtu anayetaka kujenga eh? Kwani asiyehesabu gharama, na ya mfalme anayetaka kwenda kupigana na mfalme mwingine, ana jeshi la watu elfu kumi lakini kule walioko ni elfu ishirini, anawezaje? Kwa hiyo ni mambo ambayo ni lazima tukae tujifunze. Barikiwa sana, tukutana kwenye kipindi kingine. Asante sana.