Msiwe na na uokole wa kichinga. Jamani, tunasema hivi. Yesu na tunasema hivi, kichwani mtu wewe ukiokoka unakuwa na nini? Na akili, sema akili. Ukiokoka mimi nasema unakuwa na nini? Na akili. Ila Yesu tunasema kichwani akili, moyoni Yesu, halafu mfukoni hela. Yesu asifiwe. Bwana Yesu asifiwe. Kuna watu wanakuja wananishauri, wananiambia, tumishi wa Mungu. Mimi bwana, nimechumbia kama mara sita. Sipati kila mwanamke naye nimechumbia na nikataa. Mimi siwaambia nenda kaombe na mbele kafuta hela. Amen. Ukiwa <laughs> na hela eti mabinti utakana. Amen. <laughs> Kwa mbadala ambayo mteja anaeweza kuitumia badala ya kwako. Bwana Yesu asifiwe. Kwa mfano unaanzisha duka la madawa. Kwa hiyo anakuja mshindani, yeye anaanzisha dawa la lishe pale, duka la dawa, dawa lishe, si ndio? Mnaelewa zile dawa mbadala. Kwa hiyo wewe duka lako la dawa za kawaida, lakini anakuja mwingine pale pale anaweka duka la dawa, lakini sio kama za kwako, lakini labda akawa na zile za lishe pale huyo naye ni mshindani, kwa sababu wewe unauza klorokwini unauza, unauza panado hapa, lakini yeye pale anauza tu labda unga wa lishi, kwamba ukiwa na homa kunywa maziwa, ukiwa na nini fanya hivyo. Wewe unamwambia chukua pana, ukiwa na kitu mwingine anakwambia, anamwambia ukiwa ukikoroga huku na ukikoroga uji huu ukanywa, mara tatu unapona, au kila matunda haya, hii ni dawa ya matunda, si ukinywa, ukinywa mara ngapi? utasikia homa tena. Kwa hiyo anaacha kununua mseto wako, ananunua vile. Mwana Yesu asifiwe, amen. Lakini kuna mambo niaruke, kwamba nije mshindani mwingine. Kuna mshindani mpya katika soko, yaani mtu anayeingia kwenye soko la bidhaa zako. Kwa mfano, wewe unauza nguo za watoto anakuja mwingine, anafungua duka zuri zaidi, labda za nini, za watoto wale. Nani mshindani wako? Bwana Yesu asifiwe. Hata kwenye makanisa unajenga hapa kanisa kama hili, si ndio? Baada ya miezi michache, inakuja inajengwa kanisa pale bora kuliko hili, lakini Yesu ni huyu. Oh, huyu sasa wachungaji msaidie kusema, anachukua washika wa wa wangu. Ah, yule tofauti lakini, Yesu yule. Haleluya, mtumishi wa Mungu. Bwana Yesu asifiwe. Kuna wachungaji mandani wa wachungaji, nawajaja kwa sababu wao wanajua sio biashara una watu wananiuliza maswali kwamba ninaweza nikatangwaje kwamba biashara yangu mimi ni hii. Wewe si unajiuliza hata nini kwamba hivi mimi nafaa kufanya biashara gani, si ndio? Sababu so kuna watu wanarukia tu biashara. Umemwona mwenzako kaanza malikauli na unaanza malikauli, lakini hujawahi kujiuliza hivi mimi nafaa kwa malikauli. Umemwona mtu kaanza biashara ya ndizi na wewe unaanza biashara ya ndizi, lakini hujawahi kujiuliza hivi mimi nafaa kuuza ndizi? Ndio maana watu wanasema, hebu niangalie mimi ninafaa kweli kuuza ndizi. Sasa nikupe ambavyo unaweza kutambua, uh, biashara yako ukitaka kutambua kwamba wewe unafaa kwa biashara gani. Mwana Yesu asifiwe. mm -hmm. a Jitambua wewe mwenyewe, tambua tabia yako halafu na misimamo ulio nayo. Sijui kama unanielewa. Cha kwanza, ukitaka kujua biashara unayotakiwa kuifanya, jitambua wewe mwenyewe na tabia yako, kwamba mimi tabia yangu ikoje? Kuna mtu tabia yake na misimamo yake kwa mimi misimamo yangu ni hii na tabia yangu ni hii, sipendi hiki, napenda hiki. Sasa hiyo tu inakupelekea kwenda kujua unaweza kufanya biashara gani. Hilo la kwanza. Kwa mfano ni wape we, kama unapenda, kuna watu tabia yake hakani nyumba, yaani, saa kumi na mbili alishafika kwenye majirani watatu. <laughs> Akajua kwamba naeza nikafanya biashara gani. Kuna mwingine kuamka saa kumi na mbili ni shida yaani, ikifika saa kumi na mbili ndiyo wanavuta shuka, lakini kuna mwingine saa kumi na mbili haimuonani mwili unawasha, si ndiyo? Anyanyuke, lakini kuna mwingine ndiyo unavuta nini. Hawa watu hawezi kufanya biashara moja. Kwa hiyo tambua tabia yako, una msimamo gani? Kuma, kuna yaani, tabia zako zikoje? Kwamba hivi vile wana tabia gani? Kuna watu wengine akizunguka, tuna watu wanne, anajisikia kama kusuka, anaondoka ile eneo, kwa sababu kuna wengine anataka akae kwa mtu mmoja, lakini mkiwa tu wanane tisa hivi, anajisikia ah, mimi sitaki kuwa hapa, anaondoka zake, nenda ndani. Kuna mwingine hatoki ndani tangu asubuhi mpaka jioni. Kuna mwingine haongaji mpaka usiku. Kuna mwingine ataoga asubuhi, ataoga mchana, ataoga na jioni. Kwa hivyo hizo ni tabia zinakufanya ukatambua biashara. Mimi hapa si leo, si mimi, sikufundishi kutengeneza kutengeneza sabuni, sikufundishi kutengeneza batiki sifundishi kutengeneza hereni stufundishi kutengeneza mabangili na kufundisha njia ili kama utajua mimi kumbe nibatiki utaenda kutengeneza huko sawa jamani mimi nakufundisha njia za kujitambua na hapo ndipo kuna ugonjwa sasa unakuta kanisa kwa mfano Sio kama nitafika lakini unakuta watu wote kanisani wote wanakopa hivi kila mmoja anazaliwa