Haleluya ya mtu wa Mungu. Karibu tena, tunaendelea na masomo yetu ya uongozi. Uh, katika somo lililopita nilikufundisha kiongozi mwenye maono. Nikasema habari ya maono na malengo, nikaeleza habari ya maono, nikaeleza habari ya malengo. Na sasa nakueleza sasa baada ya kuona maono nini kinafata? baada ya kuona maono nini kinafata? Baada ya kuona maono nini kinafata? Ni lazima mambo yafuatayo yafanyike ili maono yawe mambo au yatimie, kiwe kitu halisi, wala sio ndoto za kupita tu. Cha kwanza ni kuhamasisha watu ili kuyatimiza mambo uliyoyaona. Mfano, Musa alihitaji kuwaona wazee wa Israeli kwanza Mwanzo tatu kumi na sita mpaka kumi na nane. Musa wakati anataka kuwakomboa wana wa Israeli, cha kwanza alikwenda kuwaona wazee akawaambie akawa kile Mungu alichosema nao akazungumze nao hapo. Ameshawaona sasa, anakwenda kuanza kutekeleza mpango. Wa kwanza kwenda kuwaona wazee. kuweka malengo, yani mipango ya utekelezaji ili kuyafanikisha maono lengwa husika. Jambo la kujifunza hapa, pasipo maono watu hujiendea, hupuyanga hovyo hovyo na mwisho hupoteza na kuangamia. Na pasipo malengo na mipango mizuri watu watashindwa kuyafikia maono na hawawezi Kuhami, kuhamasika tena kuendelea mbele kujatekeleza hatimaye, kila mtu atafanya aonavyo inafaa machoni pake mwenyewe. Kwa hiyo msingi wa Musa ukisoma hii Nehemia, kitabu cha Nehemia sura ya pili mstari wa kumi na saba mpaka wa kumi na nane, nasema hivi: kisha nikawaambia, mnaona hali hii dhaifu tuliyo nayo, jinsi Yerusalemu ulivyo hali ya ukiwa na malengo yake yaliyoteketezwa kwa moto, haya na tuujenge tena ukuta wa Yerusalemu ili tusiwe shutuma tena. Nikawaeleza habari ya mkono wa Mungu wangu ulivyokuwa mwema juu yangu. Kwa hiyo hapa Nehemia akajaribu kuwaonesha jinsi ambavyo ukuta ulikuwa umeharibiwa, lakini pia akawaambia sasa tujenge. Wakaweka mkakati wa kuujenga. Maana yake kwamba baada ya maono, natakiwa weke mkakati, natakiwa sasa upange namna ya kujenga. Mungu akubariki sana katika klipu zangu hizi ambazo nakufundisha. Kwa hiyo nilikuwa nakufundisha habari ya baada ya kuona maono baada ya kuona maono unatakiwa kufanya nini? Asante sana, barikiwa na Bwana, endelea kusubscribe na kufuatilia mafundisho yetu.