Karibu sana mtazamaji wangu wa chaneli yetu ya LifeWed Tanzania, nikukaribishe katika somo jingine siku ya leo. Lakini kabla sijaingia kwenye somo hilo, mpendwa wangu, ni kuombe sana usubscribe chaneli yetu. Unapo subscribe unatutia moyo, lakini pia usiache kulike na kukomenti juu ya chaneli yetu, ili kwamba Mungu aweze kutukuzwa juu ya masomo haya tunayoyafanya. Nimefundisha habari ya masomo mbalimbali vipengele kwa vipengele katika masomo ya uongozi, lakini leo nataka nikuletee tena kipengele kingine chenye uongozi, msingi wa Biblia kuhusu kuweka maono, malengo, msingi wa Biblia kuhusu kuweka malengo. Yesu alitoa mfano wa mjenzi wa mnara na mfalme aendaye vitani, asema sana habari kwamba ni mfalme gani anayetaka kwenda vitani asiweze kujua askari aliye nao, na akaweza kuangalia na askari wale anakwenda kupigana nao kule, baadaye akajipima akaona kama kwamba anaweza kuingia kwenye vita hiyo ili aiairishe. Lakini pia akaongelea habari ya mjenzi Akasema, mtu yeyote anayetaka atakaye kujenga ni nani asiyeweza kuketi na kupiga gharama? Je, ninaweza kuanzisha jengo nikalimaliza, ili asije akashindwa watu wakamcheka. Haya maneno yako kwenye Luka kumi na nne mstari wa 28 mpaka wa 32, mimi nimeyafupisha lakini ninachotaka kukufundisha hapa ni muhimu, umuhimu wa kuweka malengo. Ndugu zangu, wachungaji, wainjilisti, viongozi wa makanisa, kitu chochote bila kuweka malengo, bila kupanga, bila kupanga namna ya kuyafikia hayo malengo, hakiwezi kwenda. Nimekutana viongozi wengi sana wanalalamika juu ya mafanikio yao kwenye huduma lakini hawaweki malengo. Kwa mfano, naye nitazama sasa, hii ni mwaka elfu mbili na ishirini na moja. Hebu niambie, kwa miaka mitatu tumia hata kwenye ujumbe kwenye hiyo nambu nayo iona hapo. Niambie kwenye miaka mitatu umepanga kufanya kitu gani? Kwenye miaka mitatu umepanga kufanya nini kwenye miaka mitatu umepanga kanisani kwako kuwe na kitu gani? Ni jambo la kusikitisha kwa sababu watu wanasema ah, Roho Mtakatifu atatufunulia. Sio kweli, Roho Mtakatifu anapokupa maono, unapanga namna ya kuyafikia hayo maono au hayo malengo ambayo Mungu amekupa. Paulo alitoa mfano wa mwanariadha, mpiganaji ngumi, mkulima, mwanamchezo na askari ambayo huko kwenye Timoteo wa pili mstari wa tatu mpaka wa kumi, wa korinto 9 mstari wa 24 mpaka wa ishirini na sita wa Filipi nne mstari wa kumi na nne na Timoteo wa pili mstari uh, wa, uh, sura ya nne mstari wa saba. Lakini ukisoma Timoteo wa pili sura ya pili mstari wa tatu mpaka wa kumi. Biblia inasema hivi. Ushiriki taabu pamoja nami kat, kama askari mwema wa Kristo Yesu. Hakuna apigaye vita ajitiaye katika shughuli za dunia ili ampendeze yeye aliye mwandalia awe askari. Hata mtu akishindana katika mchezo hapewi taji asiposhinda kwa halali. Yampasa mkulima mwenye taabu ya kazi kuwa wa kwanza wa kupata fungu la matunda. Yafahamu sana hayo nisemayo na, na kwa maana Bwana atakupa akili katika mambo yote. Mkumbuke Yesu Kristo aliyefufuka katika wafu, wa uzao wa Daudi, kama inenavyo Injili yangu, nami katika hiyo nimeteswa hata kufungwa kama mtenda mabaya. Lakini neno la Mungu halifungwi kwa ajili ya hilo. Bwana Yesu asifiwe. Maana iliyoko hapa kwamba ili uweze kutimiza malengo ni lazima kufanya kazi kweli. Nifundisha nikasema kuna watu, kuna watumishi wa Mungu wanapenda sana kuvuna lakini Hawapandi na kupalilia. Ili uvune mahali, lazima upande na kupalilia. Na umwagilizie. Usifanane na watu wanaokwendaga mashambani mvua ikinyanza kunyesha, anakwenda analima shamba kubwa, anapanda kitoka kule, harudi tena. Baadaye anakwenda kuangalia mavuno. Utavunaje? Hujapalilia? Hujaweka mbolea? Eh? Hujafanya jitihada za kuzuia wezi, kwamba nitembeleshe shamba kila mwakati kwa sababu kuna wezi pia. Mjenzi katika kuweka malengo, ina mlazima kuchora ramani, kukusanya vifaa na rasilimali zingine, kisha anaanza kujenga hatua kwa hatua. Hasa kama mjenzi anafanya hivi, kwa nini wewe kwenye huduma yako usifanye hivi? Mpiganaji kabla ya vita hujiandaa huandaa majeshi, vifaa, silaha, njia au mbinu za kuendesha na hivyo kujipanga kikamilifu, kabla ya yote kwa nia ya kupigana. Wewe kiongozi, umejipanga nini? Mpango wa Mungu wa wokovu ulikuwa na malengo na mipango yake ya utekelezaji. Yesu Mungu tangu akina Isaya kule ana, yani tangu tu anguko la Adamu, Mungu akaanza mpango wa kumkomboa mwanadamu, lakini mpaka tunakuja agano jipya ndipo Yesu anakuja kuzaliwa. Pita kule akina Isaya wametabiri, lakini malengo yanakuja kutimia kwenye agano jipya. Kwa hiyo mpango wa kufikia malengo ni muhimu. Mpango wa Mungu wa wokovu ulikuwa na malengo ya utekelezaji. Hivyo Mungu aliandaa mtu mmoja ambaye ni Ibrahimu, baba wa imani, akaanza kutembea na Ibrahimu. Wewe umemwandaa nani sasa hivi? Hata nikiuliza, wewe ni kama kiongozi, siku haupo kwenye hiyo huduma nani ataishika? Nani ataiendesha? Una matimoteo? Kuna watu ambao wanaweza kusimama kama wewe? Yawezekana hakuna. Anza sasa. Kisha Mungu akaanza na Ibrahimu baba wa imani, kisha taifa la Israeli kuwepo manabii, Yesu kuzaliwa awe mkombozi wa ulimwengu, mitume, Roho Mtakatifu, kanisa, hatimaye wokovu wa milele, yani uzima wa milele. Kwa hiyo Biblia ukiangalia imepangwa. Sijui tunakwama wapi, watumishi wa Mungu? Biblia ukiangalia imepangwa, na kama imepangwa, ni lazima na sisi tuwe watu wa kupanga na Mungu atatubariki. Nikutakie masomo mema, nikutakie utazamaji mwema. Hebu tuzungumze namba yangu iliyoko hapo chini. Mungu akubariki sana na nakuombea baraka za Mungu. Amen, asante sana.