Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha Neno Uzima. Kipindi hiki kinaletwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake na katika kipindi chetu cha leo kutakuwa na mada inayosema, nani aliyemfanya Yesu aonekane mwenye dhambi? Kiongozi katika mjadala huu ni mchungaji Ruben Tiaga. Karibu huwe pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Mpendwa msikilizaji wangu, mahali popote ulipo, ni wakati mzuri tena wa kukuletea kipindi hiki cha neno la uzima kwa ajili ya maisha yetu ya hapa duniani na baadaye kwenda mbinguni. nipo hapa kukuletea neno hilo ambalo limesimama likisema: ni nani aliyemfanya Yesu Kristo aonekane kuwa mwenye dhambi? Ni nani aliyemfanya Yesu Kristo aonekane kuwa mwenye dhambi? Hilo ndilo swali letu na somo letu ambalo tutatembea nalo siku hii ya leo. Niko hapa, nipo na wachungaji wenzangu, na kabla sijaanza chochote kile, basi nimshukuru Mungu kwanza kwa kupata nafasi hii. Mungu wetu, na kushukuru kutupatia nafasi hii. Asante kwa sababu ya muda huu na wakati huu tunahitaji tuongoze kupitia jina la Yesu Kristo Amen. Amen. Eh, mahali hapa ndipo na viongozi wenzangu kutoka makanisa mbalimbali nitahitaji niwaombe wa, ni kwanza kila mmoja wetu aweze kujitambulisha na halafu msikie majina yao na mali walikotoka. Karibu, na na karibu. Mungu wetu akubariki nianze na kushoto kwangu halafu ndipo tuzunguke. Karibu mimi ni mchungaji Gerard Jonas Mayoli kanisa la Center Baptisti, niko Uliankuru, Tabora. Mimi naitwa mchungaji Tumaini Simoni Mialalo, niko kanisa la Efeso Baptisti pale Tabora mjini. Mchungaji Daniel Mayunga natokea kanisa la Yerusalemu Baptisti Tabora e, mjini. Majina naitwa Elia Sizia, natoka kanisa la Baptisti Kaliwa Beloya. Mimi naitwa mchungaji, ah, mchungaji Cosmas Ibunzari Kanono niko Tabora mjini, kanisa la Baptist, Efeso Tabora Tanzania. Karibu kwenye somo la leo asante. Mimi nakuletea neno hili, ninaitwa mchungaji Ruben James Ntiaga wa kanisa la Baptist Igunga mjini pale mahali popote ulipo, ninaamini kabisa umefungua redio yako vizuri, unatusikiliza mahali hapa, ili tupeane uzima wa hapa duniani na kisha mbinguni. Somo letu linasema ni nani aliyemfanya Yesu Kristo aonekane kuwa mwenye zambi? Na kabla sijasoma maandiko yoyote yale, hapa mbele yangu na kwenye viti hapa ninao wachungaji basi nitakuwa na muuliza mmoja mmoja ili aweze kuchangia mada hii. Karibu nianzie na mkono wangu wa kulia, karibu sana kwa ajili ya somo hili la leo. E, asante sana ea, Mchungaji Ruben Tiaga. Tunapofikiria kwanza kwamba ni nani aliyemfanya Yesu Kristo kuwa mwenye dhambi? Na ni lazima tuliangalie jambo hili katika mapande mbili. Upande wa kwanza uh, huwa natazama wale ambao wanajaribu kushughulika na kuzima moto, wale zima moto wale. Ndiyo. Kwa maana wanaposikia kwamba kuna ajali fulani, huwa wanabeba makoti ambayo yanaweza wakapambane na moto na kwa hiyo anavaa mavazi ambayo yanastahimili kupambana na moto, wanaenda wakiwa pamoja na maji ya kuzima moto ule. Wakati mwingine huwa nashangaa, ukitazama vizuri unaona wanaingia kabisa kwenye tukio la moto, lakini wao hawaungui. Kwa hiyo Yesu, kwanza tuanze kwamba mwanadamu ni mwenye dhambi. Naam, maana yake ni yule aliyeasi. Sasa Atakujaje kututoa kwenye dhambi sisi kama yeye hata fanana na sisi? Biblia inasema kwamba dhambi inatokana na mwili wa kidunia, kwa sababu ukisoma katika Warumi nane inasema wale wanaoongozwa na mwili hawawezi kumpendeza Mungu. Kwa hiyo Yesu akavaa mwili, lakini siyo kwamba aliuvaa hivi hivi. Alipouvaa mwili ina maana, alipotokea alionekana kama ni mtu mwenye nini, mwenye dhambi kwa sababu ya mwili aliyokuwa nao, lakini alivikwa mwili na nani? Alivikwa mwili na Mungu, ndio maana naam, naam. Biblia inasema kwamba akavaa mwili akaja kwetu. Kwa nini aliuvaa mwili? Ili afanane na watu wenye dhambi. Kwa jibu la kwanza ni kwamba Mungu alipomvika Yesu mwili alionekana ni mwenye dhambi, kwa hiyo alifanywa kuwa na dhambi kwa sababu ya mwili aliyokuwa nao, na watu wakamuona ni mwenye dhambi. Hiyo ni sehemu ya kwanza, nitachangia tena sehemu ya pili baadaye. Karibu mwingine tena. Asante sana, kwa kweli tuna mada nzuri. Nani aliyemfanya Yesu aonekane ni mwenye dhambi? Mimi nisome katika waraka wa Yohana kwa maana jinsi hii Mungu aliupenda ulimwengu, hata kamtoa mwana wa pekee, ili kila mtu amwaminie asipotee, bali awe na uzima wa milele. kama ambavyo mchungaji Kanuna amejibu, na mimi sitakuwa mbali na yeye. Tunaweza tukaona kwamba hapa nafsi ya Baba kama muumba mbingu na nchi, akaiona nafsi ya mwana ivae mwili wa dhambi inamaana kwamba akaituma ili ije duniani manaake, nafsi ya mwana ikavalishwa mwili wa kibinadamu ikapita katika tumbo la Mariamu ikazaliwa duniani. Kwe kwa hiyo, kwa sehemu ya kwanza tunamwona Mungu anaruhusu mwana avikwe mwili wa kibinadamu wa dhambi ili aja muokoe mwanadamu mwenye dhambi lakini sehemu ya pili tunamwona mwanadamu ambaye alikuwa ametenda dhambi, ametengana na Mungu, na kwa sababu Mungu alimpenda mwanadamu huyu binasa kwamba, kwa maana jinsi hii Mungu aliupenda ulimwengu hata kakubali kumtoa mwana wa pekee, ili kila mtu amwaminia asipotee. Kwa hiyo kwa lugha kwa nyingine hapa mwanadamu pia anahusika alihusika kumfanya Yesu aonekane ni mwenye dhambi. Ndiyo, ingawa yeye alikuwa hana dhambi na, na ni ile huruma ya Mungu alipomhurumia mwanadamu, akaanza kutengeneza mazingira jinsi gani mwanadamu amwokowe. Akaona kwamba akachukua neno akavaa mwili wa kibinadamu, akaja kwetu, na akasema kwamba kupitia neno huyo atakayemwamini aokolewe. Kwa, kwa lugha nyingine mimi niseme kwamba aliyemfanya ni sehemu zote mbili Mungu alihusika kumfanya Yesu aonekane i mwenye dhambi, lakini pia mwanadamu mwenyewe aliye asi. Ina maana Yesu alibeba dhambi za ulimwengu, dhambi za mwanadamu. labda tu, tu, ni, nilisema nitasema baadaye kidogo. Ukisoma katika Injili ya Yohana sura ya tisa, palikuwa na mabishano sana juu ya jambo hili tunalojifunza. Watu walikuwa wanasema Yesu ni mwenye dhambi. Kwa nini walisema hivyo? Kwa sababu Wayahudi walitazama kwa nje. Kitu cha kwanza, ukisoma mstari wa kumi na sita katika Injili ya Yohana tisa, inasema baadhi ya mafarisayo wakasema, mtu huyu hakutoka kwa Mungu kwa sababu hashiki Sabato. Wengine wakasema, basi anawezaje mtu sasa, anawezaje mtu mwenye dhambi kufanya ishara hizo? Unaona sasa, kwa hiyo walikuwa wanamtazama kwamba huyu hakutoka kwa Mungu kwa sababu, kwa nini? Haishiki sabato, kwa maneno mengine ana dhambi. Kwao wanadamu walimuona Yesu ana dhambi kwa sababu hakutimiza matakwa yao. Unaona, kwa hiyo wakamwita ni mwenye dhambi, lakini Mungu alimwekea mwili ili tuje tuone utukufu wake. Mwiwanasema mara nyingi hivi kwamba mwili wa Yesu uli ulimwakilisha mwanadamu mwenye dhambi Amen. Pamoja na kwamba yeye hakuwa na dhambi, lakini ule mwili wake aliovikwa na Mungu ulimwakilisha mwanadamu mwenye dhambi, na ili mwili uweze kushinda, ni lazima sasa Yesu afanye mambo mengi kama alivyopitia mauti na kufufuka. Asante, asante sana mchungaji, mimi niongezee tu Wagalatia sura ya tatu msali wa kumi na tatu imeandikwa, Kristo alitukomboa katika laana ya Torati kwa kuwa alifanywa laana kwa ajili yetu, maana imeandikwa amelaaniwa kila mtu angikwaye juu ya mti. Barikiwe sana. Asante. <laughs> Ah, mimi niongeze kwenye ile waraka wa kwanza wa Yohana ile moja nane, tukisema kwamba tuna dhambi twajidanganya wenyewe, wala kweli haimo ndani yetu. Tukiziungama dhambi zetu, yeye ni mwaminifu na wa haki, hata aondolee dhambi zetu. Nilitaka niseme maneno haya kwa muda huu mchache juu ya mada hii iliyo nzuri. Mungu aliamua, ukisoma kwenye kitabu cha Isaya inazungumza kikao kilikaa mbingu, nasema ni mtume nani ili aende duniani kuweze kutukomboa, lakini bibi nasema wote kwa nyamaza kimya, asema mimi nitakwenda, ambapo Yesu mwenyewe kuja, ilionekana yeye abebe zambi zetu japo hakustahili lakini kikao kivyo kaonekana kwamba hakuna atakayeweza kuja kutukomboa, wala sisi mm, hatuna uwezo wa kuweza kujikomboa, lakini sisi ndio tulikuwa wenye dhambi. Akaamua kuja mwenyewe akabeba dhambi zetu ili sisi tuweze kukombolewa. Kwa hiyo, aliyemfanya kwamba awe na dhambi ni sisi, lakini sasa ilionekana yeye azibebe japo hakuwa na dhambi. Mungu akubariki. Uh, ninaamini kabisa mpendwa msikilizaji mahali popote ulipo umeweza kusikia mawazo waliyochangia wachungaji wenzangu na wachungaji wako ninaamini umeshawasikia mara nyingi na mada yetu ilikuwa ni hiyo kwamba ni nani aliyemfanya yesu kristo aonekane kuwa mwenye zambi kumbe hakuwa na zambi hata mara moja isipokuwa yeye alionekana kuwa na zambi kwa sababu ya kuvaa mwili wa mwanadamu wenye zambi kwa hiyo mungu ndiye aliyependezwa kumvisha mwili ule uliokuwa wa dhambi. Maana yake tulistahili kukombolewa na mtu mwenye mwili sawasawa sawa na sisi. Ninaamini mahali popote ulipo, umesikia upendo wa Kristo au upendo wa Mungu Baba, jinsi alivyomtoa mwanaye kwa ajili yako, kwa ajili yetu sote. Naomba mahali popote ulipo sasa uweze kuinamisha uso wako ili niweze kuomba nawe. Ninaamini umehubiriwa mara nyingi, sihitaji nikupe sala ya toba, lakini nahitaji tu nikupe maombi kidogo, halafu ujute moyoni, ujue ni kwa nini alizichukua dhambi zako. Tuombe. Mungu wetu na baba yetu, ninakushukuru, asante kwa ajili ya msikilizaji yoyote yule aliyesikia neno hili. Mbariki, mpe moyo wa utii, mpe moyo wa usikivu, kupitia jina la Yesu Kristo. Amen. amen. amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 Sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabore, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi, na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. Kwa heri