Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha Neno Uzima. Kipindi hiki kinaletwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake. Na katika kipindi chetu cha leo Utakuwa na mada inayosema je, nini maana ya kuzaliwa mara ya pili? Kiongozi katika mjadala huu ni mchungaji Daniel Mayunga. Karibuni pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. wa msikilizaji wa kipindi kizuri cha neno uzima mahali popote ulipo jitambulishe kwako unayenisikia sahii ninaitwa mchungaji daniel mayunga natokea kanisa la jerusalemu ebaptisti cheyo tabora tanzania niko hapa na watumishi wa mungu lakini kabla sijaendelea niombe ni, ni mshukuru mungu kwa ajili ya kipindi hiki tuombe baba ninakushukuru kwa ajili ya kipindi hiki kizuri roho mtakatifu tunakuhitaji wewe ndiye wewe mwalimu hata msikilizaji Mungu kaweze kumongoza aweze kuelewa vema hiki ambacho tunaenda kujifunza katika jina la Yesu. Amina. E, wachungaji niwakaribishe ili ya kwamba muweze kujitambulisha kwa wasikilizaji wetu, e, ili kila mmoja mmoja sasa aweze kusema majina yake. Nianze na mtumishi wa Mungu hapa. Oh, jina langu naitwa mchungaji Tumaini Simoni Mihalalo, karibu katika mada mimi jina langu naitwa kwa mchungaji Gerard Jonas Mayoli, kanisa la Saint Baptisti, niko Ulyankulu Tabora. Mchungaji Ruben James Ntiaga, kanisa la Baptisti hapo Igunga mjini. Mchungaji Cosmas Bunzari Kanunu, niko Tabora mjini, kanisa la Baptisti Efeso. Mchungaji Elia Sizia aishi Kaliwa, kanisa la Beloya Baptist. Asante uh, sana watumishi wa Mungu. Mpendwa msikilizaji wa kipindi cha Neno Uzima mezani, tunayo mada inayosema kwamba, je, nini maana ya kuzaliwa mara ya pili? Lakini kwa mafafanuzi zaidi, tukaingia ndani kwamba ni kwa nini mtu anahitaji kuzaliwa mara ya pili. Kwa ni vyema tujifunze hapo, itatusaidia kwa sababu utakapoelewa maana ya kuzaliwa mara ya pili itakusukuma kwamba ujaribu kujitathmini kwamba we ni nani na unahitaji nini. Kwa hiyo kabla sijaendelea sana niwakaribishe watumishi wa Mungu kwa swali hili ambalo liko mezani e, kwa uelewa wao kila mmoja basi wajaribu kuchangia. Nini maana ya kuzaliwa mara ya pili? Labda mimi ni nianze, naitwa Mchungaji Cosmas Bunzali Kanunu. Neno kuzaliwa wengi wanalifahamu. mm. Kwamba mwanadamu anazaliwa. mm. Na wote wanaonisikiliza mnaamini kabisa kwamba mlizaliwa mm. hata mimi ninaye wale ninayezungumza na wewe nilizaliwa, lakini ukisoma Biblia kuna kuzaliwa mara mbili. Ukisoma kile kitabu cha Yohana sura ya tatu mstari mm. wa sita Biblia inasema kilichozaliwa kwa mwili ni mwili mm. na kilichozaliwa kwa roho ni roho. Hebu rudia hayo maneno, kama yanamata kweli maana yake nimesema kwamba kila mtu anazaliwa mm, na mimi ninayezungumza na, na wewe msikilizaji nimezaliwa mm, na wewe unayenisikiliza umezaliwa, lakini tofauti yake ni kwamba kuna kuzaliwa mara mbili hapa duniani mm. Biblia inasema hivi katika injili ya Yohana, ninayosoma ni inasema hivi kilichozaliwa kwa mwili ni, ni mwili, mwili. Oh, kwa hiyo wote hata wanaonisikiliza na mimi nayeongea tulizaliwa kwa mwili mm. lakini pia Biblia inasema na kilichozaliwa kwa roho ni roho ni roho. Okay. Kumbe kuna kuzaliwa kimwili na kuzaliwa kwa Roho, kwa maana hiyo ndio maana tunazungumza. Lakini ukisoma waraka wa kwanza wa Yohana sura ya tano mstari wa nne ina inasema kwamba kama kil, kila kitu kilichozaliwa na Mungu huushinda ulimwengu tunapojibu kwamba kwao, mchungaji, tunapojibu swali la kwamba kwa nini lazima uzaliwe, maana yake hmm. usipozaliwa kiroho huwezi kushinda ulimwengu. Unaona kwa nini? Kwa sababu utaendesha mambo yote kimwili <coughs> utakuwa bado umezaliwa kwa sehemu moja tu ya mwili hmm. Kwao kuzaliwa mara ya pili maana yake ni kuzaliwa katika Mungu. Kwa maneno mengine, kwa kifupi, unapomwamini Yesu Kristo kuwa Bwana na Mwokozi wa maisha yako, umezaliwa Apiri, hmm, mara ya pili na maana yake kwamba una haki ya kuushinda ulimwengu, mm. Nikomea hapo kwanza, alafu wachungaji wapo watandea. Amina, amina mchungaji. Pastor Gerald, ndio ndio, nasemaje hapo? Kwa kweli tuna mada nzuri sana. Nini maana ya kuzaliwa mara ya pili? Kama ambavyo mchungaji Kosmas ndio tangulia kwamba kuna kuzaliwa kimwili, na kila mtu amezaliwa, lakini kuna kuzaliwa kiroho, maana yake baada ya mtu kuwa ameokolewa lazima azaliwe mara ya pili ni mabadiliko ya ndani yanayofanywa upya na Roho Mtakatifu katika Tito, katika waraka wa Tito ile sura ya tatu kuanzia ule mstari wa tano ntasoma: si kwa sababu ya matendo ya haki tuliyoyatenda sisi, bali kwa rehema yake, kwa kuoshwa kwa kuzaliwa kwa pili na kufanywa upya na kufanywa upya na Roho Mtakatifu. Naweza kuona kwa maana yake, kuzaliwa mara ya pili ni kufanywa upya na Roho Mtakatifu, mm. Amen, amen, asante sana Pastor Elia. mimi nitarudi kule kule alikoanza mchungaji Cosmas Kanunu kutoka Baptist Tabora pale, na kile achozungumza mchungaji Gerard kutoka Ulenkulu, nini maana ya kuzaliwa mara ya pili? Ameshazungumzia mchungaji mara kwanza kwamba kuna kuzaliwa kwa mapenzi ya mwanadamu. Huku ni kuzaliwa kwa kwanza ambako kwa kila mmoja amezaliwa na anaishi, lakini kufanyika mtoto wa Mungu ndiko kunaitwa kuzaliwa mara ya pili. Kwa hiyo maandiko yanasema imani katika Kristo Yesu, hiyo inamaanisha mtu aliyemwamini Yesu na kumkiri kwamba ye ni Bwana mwokozi wa maisha yake, huyu anaingia moja kwa moja kuwa mtoto wa Mungu yeah. kama alivyosema katika Tito mtumishi wa Mungu hapo, ile tatu mstari wa tano sawa, pale mwisho anasema kwa kuoshwa kwa kuzaliwa kwa pili na kufanywa upya na Roho Mtakatifu. Mchungaji akasema tena katika ile tatu mstari wa sita katika Yohana, kilichozaliwa kwa mwili ni mwili na kishozaliwa kwa roho ni, ni roho. Roho kwa hiyo tuna maana ya kuzaliwa mara ya pili, tunaona maana yake kubwa kwamba ni Mungu ambaye anamzaa mtu kwa njia ya imani iliyo katika Yesu Kristo kupitia Roho Mtakatifu, lakini vifungu vingine vinasema hata yale maji ya ubatizo nayo pia ni ishara ya kuweza kuzaliwa mara ya pili. <coughs> mata Nikodemo aliambiwa kwamba asipozaliwa kwa maji na kwa roho hawezi kuishi kwa nani? Kwa Mungu. Kwa hiyo tunaona kuna vitu ambavyo vimewekwa katika Biblia: maji, roho. Sawa, amen, yeah. Asante sana pastor mchungaji Tumaini. Naam, naam, nini hasa maana ya kuzaliwa mara ya pili? Tumesikia watu nadhani wachungaji wameshatangulia kuzungumza habari za kuzaliwa kwamba kila mwanadamu anazaliwa hakuna mada ambayo hazaliwi, lakini kuna maswali ambayo watu wanajiuliza. Wanajiuliza tunapoleta mada hii kwamba anawezaje kuzaliwa. Mchungaji amezungumza kile kitabu cha Yohana ile tatu, kuna mtu mmoja alikuwa anaitwa Nikodemo ule mstari wa nne alisema, Nikodemu akamwambia awezaje mtu kuzaliwa akiwa ni mzee? Hasa mtu ameshazaliwa, hasa maswali wanajiuliza anawezaje tena kuzaliwa aje? Anaingia kwenye tumbo tena na mama yake anazaliwa au anafanyikaje? maswali walionayo washirika wetu, au ndugu zetu wanaosikia kipindi hiki cha Neno Uzima, wanaweza kuwa na maswali hayo. Lakini sio wao, hata Nikodemo alikuwa na maswali hayo. Lakini tunaposema kuzaliwa mara ya pili, maana yake ni kuzaliwa katika hali ya ukiso, sio kuzaliwa kimwili tena, ni katika hali ya kuwa mkiso. Ukisoma kwenye kitabu kile cha Wakorinto anasema kufanya kiumbe kipya, kwao yale ya kale ya yaachwe ufate matendo yaliyo mapya. Asante kwa mada. Amina, amen. Pasta Ntiaga, mm, nami ni shukuru kwanza kupata nafasi hii ya kuweza kuchangia mada hii. Hii mada ni mada muhimu sana. Nimekuwa nikisikia hata watu wanasema, mimi bwana, unajua nimezaliwa kwa roho, siniambie mambo mengine, mara omi nimeshazaliwa mara ya pili. Ni kweli, niungane na wenzangu kwamba kuzaliwa mara ya pili sawa. Wengine wanasema ni ubatizo anasema ni kuzaliwa na Roho Mtakatifu. Kila mmoja na mawazo yake, lakini mimi nilichokigundua hapa, ni ungane na wenzangu, ni kumwamini Kristo. Kwa nini? Nimeona kwenye kitabu hiki ambacho uh, aliyeniachia nafasi hii niweze kuzungumza, kwenye ule waraka wa pili wa Wakorinto sura ile ya tano na mstari ule wa kumi na saba anasema hivi: Korinto wa pili sura ile ya tano mstari ule wa kumi na saba kama tutanifuatilia vizuri, ndugu msikilizaji, hata imekuwa mtu akiwa ndani ya Kristo, amekuwa kiumbe kipya. Maanake anakuwa kipya kwayo, maanake unakuwa mpya kwa maanake, kuna kuzaliwa kwanza, alafu kuna kuzaliwa tena, unakuwa mpya. Na sasa namalizia kwa kusema hivi, ya kale yamepita, tazama amekuwa mapya. Yeah. Asante sana mchungaji. Ni kweli, msikilizaji wa kipindi hiki kizuri cha Neno Uzima, tulikuwa tunaangalia maana hasa ya kuzaliwa mara ya pili. Tumesikia wachungaji wamesema sana kwa pointi tena za kueleweka sana, na tumesikia watumishi wamesema maana ya kuzaliwa mara ya pili ni kufanywa upya, maana yake kuachana na yale ulioyafanya jana, ambayo hayampendezi Mungu, kuanza kufanya yale ya Mungu kama ambavyo wamesema watumishi wa Mungu, kwani kuombe leo. Mpendo wangu, hebu mkiri Yesu awe Bwana na mwokozi wako, fatisha sala hii ya toba. Sema Bwana Yesu, nina kukiri leo uwe Bwana na mwokozi wangu, izaliwe mara ya pili kupitia kukuamini wewe. Mungu, nifute jina langu katika kitabu cha hukumu, uniandike jina langu katika kitabu cha uzima wa milele kwanzia leo nimeokoka na kufanya kuwa Bwana na mwokozi wangu katika jina la Yesu. Amina ha. Baba, ninakushukuru kwa ajili ya msikilizaji wa kipindi hiki kizuri. Mahali popote alipo, unaujua moyo wake. Kasimame sasa, Mungu wangu mwema, kwa neno hili likamfanye kuzaliwa mara ya pili tena katika maisha yake. Unaweza Baba wa mbinguni, kwa sababu ni mwema. Pokea heshima na utukufu katika jina la Yesu. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha, kisha 255752234 Sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu, kwa heri.