Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha Neno Uzima. Kipindi hiki kinaletwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo yamekuwa yakiwatatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo hapa katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake na katika kipindi chetu cha leo kutakuwa na mada inayosema sifa za moyo wenye nguvu. Kiongozi katika mjadala huu ni Mchungaji Andrea Nangi. Karibu we pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Basi kwa wakati mwingine tena tunaendelea na kipindi chetu cha neno uzima e. Mimi ambaye ninaendelea hapa ninakuletea somo, ninaitwa Mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la Baptisti Urambo. E, tunataka tuangalie tena leo sifa za moyo wenye nguvu e. Kipindi kilichopita tulizungumza kwamba habari ya moyo tu wenye nguvu ukoje, sasa tunataka tuangalie sifa zake ukoje. Eh, basi kabla tujaendelea, mimi naomba niombe. Baba wa mbingu na nchi, tuko mbele zako tukitaka kuliangalia neno lako wakati huu. Tunaomba Bwana uwe pamoja nasi na utuongoze mioyo yetu na akili yetu, Bwana ikawe tayari kusikiliza na kulipokea. Ninakushukuru sana, ni katika jina la Yesu Kristo mwokozi wetu, amina, amen. Baada ya kujitambulisha, mimi pia nina watumishi wa Mungu, naomba niwape nafasi ili pia uweze kuwafahamu wao ni kina nani. Kwa hiyo nikianza na pasta hapa karibu. na Mungu akubariki. kwa jina langu naitwa mchungaji Ruben James Tiaga, ni mchungaji wa kanisa la Baptisti pale mjini Gunga. majina yangu naitwa mchungaji Gerald Jonas Mayoli, kanisa la Senta Baptisti, niko Uliankuru Tabora. Hmm? Kwa majina naitwa mchungaji Joseph Silibeti, ni mchungaji wa kanisa la Baptisti Kigwa ushindi. Sante. Majina yangu ninaitwa Daniel Mayunga, mchungaji wa kanisa la Jerusalemu eh, Baptisti Cheyo Tabola, mjini mjini. Majina naitwa mchungaji Elia Sizia kutoka kanisa la Baptisti Alebeloya Kaliwa mjini. Asante. Kama ambavyo umewasikia ume na umenisikia kwamba, baada ya utambulisho kwa watumishi wa Mungu, sasa tunataka tuangalie hili somo linaloita sifa za moyo wenye nguvu. Sifa za moyo wenye nguvu, sifa za moyo wenye nguvu. Aa, tunajua kabisa kwamba sifa maana yake ni nini, na tunaamini kwamba sifa maana yake ni kwamba ni kumtukuza mtu, kumwelezea uzuri wake, kumwinua Unaona e. Kwa hiyo sasa tunaona katika somo hili kwamba tunataka kwa mfano, tunaangalia hii mioyo ya watu wawili e, mioyo ya watu wawili hawa ambao tulikuwa tukijifunza bado. Sasa nataka tuangalie, e, tumeona pia katika kitabu cha Zaburi hasa tunataka tuangalie ule mstari wa kwanza, tunauona huu moyo wa Daudi katika mstari wa kwanza na wa tatu Hebu mmoja kama yuko tayari atusomee kwa haraka katika Zaburi 25 mstari wa kwanza na watatu mpaka watatu. Maandiko yanasema e, Bwana, mm -hmm. na kuinulia nafsi yangu. mm -hmm. Mstari wa tatu unasema e, Bwana, mm -hmm. unijulishe njia zako, unifundishe mapito yako. Kwa hiyo tunaona kabisa katika mstari huo unasema kwamba e, Bwana anamaanisha kusema nini? anamaanisha kwamba moyo wake ulimtegemea Mungu kikamilifu. Amen. Sifa za moyo wenye nguvu ni moyo ambao unamtegemea Mungu kikamilifu. Unajua watu wengi wana, wanataka moyo wangu namtegemea Bwana, lakini anapokutana na shida anaacha, anakata kona, kwa hiyo anapoteza ile sifa. Kwa hiyo unakaa katika hali ya kumtegemea Mungu kikamilifu. Lakini pia katika eneo hilo ni moyo ambao pia unamungoja Mungu na kumtegemea, lakini pia ni moyo ambao unafuata mapenzi ya Mungu. Lakini pia moyo huo unasema, ni moyo ambao unasikia sauti ya Mungu. Sasa sijui we unasikiaje sauti ya Mungu? kwa sababu na tunapoangalia Daudi hapa nasema kwamba alimsikia Mungu. Unajua kuna kipindi fulani Yesu Kristo wakati ameambiwa kwamba Lazaro amekufa, unaona pale alipoenda wakati anaomba pale, ili aweze kumfufua, alisema Baba na kushukuru kwa kuwa unanisikia tena, najua siku zote unafanya nini, unanisikia. Sasa kuna watu wengi mioyo yao hawajui kama Mungu wanamsikia. Hiyo ndiyo sifa ya kipekee ya kumsikia Mungu, na huo ndio sifa ya moyo wenye nguvu. Tumeona jambo la kwanza ni moyo wa kumtegemea Mungu ikamilifu, ni moyo wa kumngoja, ni moyo wa kufuata mapenzi yake, na ni moyo wa kusikia sauti ya Mungu. Kwa hiyo kuna neno lingine pale, tunaona kaza kwamba sifa hiyo inaonyesha kwamba mtu anayesikia Mungu lazima pia analichunguza neno lake. Kwa hiyo moyo huu lazima uwe wa kulichunguza neno la Mungu, kwa sababu hawa watu walilichunguza neno la Mungu. Na hata ukimwangalia Yesu Kristo, majibu yake yote yalijibu kutokana na neno la nani? La Mungu. Hebu niwapatie nafasi watumishi wa Mungu ili nao wanaweza kutupatia maelezo kama ambavyo wanaweza kuona. Nikianza na Mchungaji Sizia, unasemaje? wenye nguvu katika Matendo kumi na tatu ishirini na mbili. Nataka nikukumbushe tu ndugu msikilizaji wa kipindi hiki cha Neno Uzima. Kwa hiyo tunapozungumzia sifa ni mwonekano wa yale maisha ya mtu anayoishi, ambamo ndani ya huyo mtu kuna moyo. Tunaona wakati Mungu anataka kumshusha Sauli kutoka kwenye kiti cha ufalme alafu anakwenda kumweka Daudi kuwa mfalme wa Israeli. Ina maana Mungu hakuangalia Daudi ana umbo gani au ana mwili gani, aliangalia moyo wake ambao una sifa nzuri. Kwa hiyo tunapozungumzia katika hali ya kiroho kuhusu moyo wenye sifa nzuri, ni kwamba lazima mtu ili awe na moyo wenye sifa nzuri, na hiyo sifa yake sio kwamba anaweza kaipata kwanza kwa wanadamu, lazima Mungu ndiye athibitishe, kama ilivyoandikwa katika Matendo kumi na tatu ishirini na mbili, maandiko yanasema na alipokwisha kumwondoa huyu, akamwinua Daudi awe mfalume wao, ambaye alimshuhudia akisema, nimemwona Daudi mwana wa Yese, mtu anayeupendeza moyo wangu, atakayefanya mapenzi yangu. Kwa hiyo kitu cha kwanza tunaona moyo wa Mungu ulipendezwa kupitia sifa ya moyo wa nani? Wa Daudi. Kwa hiyo ndio maana alivyoshushwa ufalume Sauli, akainuliwa yeye kwenda kuwa mfalume kwao. Tunatamani sana kuona kila mwanadamu ambaye amempa Yesu maisha, moyo wake uwe na sifa nzuri, ili tuweze kuwa watumishi ambao utakaa mbele za Mungu kwa kumfurahisha na kupendeza moyo wa Mungu, kwa so sababu Mungu anafanya kazi na wenye moyo mzuri. Asante, unasemaje? Asante sana mchungaji, niungane na, na, na mtumishi. Lakini ulimalizia pointi yako ukasema kwamba sifa ya moyo wenye nguvu, ukasema sifa mojawapo ni ile hali ya kumtii Mungu sana. Hmm. na mimi ni, ni, nije kwenye misali sura ya tatu, sifa moja wapo hmm. Eh, kutokana na moyo wenye nguvu, sifa ya kwanza, moyo wenye nguvu siku zote unashika sana sheria za Mungu. Hiyo ni sifa ya kwanza. Sifa nyingine ya moyo wenye nguvu, siku zote hautegemei akili za kibinadamu. Hiyo ni sifa ya pili. Na sifa nyingine siku zote moyo wenye nguvu unafata mashauri ya Mungu. Misali sura ya tatu msali wa kwanza mpaka ule msali wa sita Biblia inasema mwanangu, usisahau sheria yangu, bali moyo wako uzishike amri zangu, maana zitakuongezea wingi wa siku na miaka ya uzima na amani. Rehema na kweli zisifarakane nawe, zifunge shingoni mwako, ziandike juu ya kibao cha moyo wako. Ndivyo utakapopata kibali na akili nzuri mbele za Mungu na mbele ya wanadamu. Mtumaini Bwana kwa moyo wako wote, wala usitegemea akili zako mwenyewe. Kwa hiyo sifa ya moyo wenye nguvu siku zote ni kumtegemea Mungu, uweze kukurupuka kuamua. Ndio maana kumna mahali Yesu uh, neno lake linasema Paulo alisema kwamba kila mfanyalo fanyeni katika neno la Mungu. Kwa hiyo sifa mojawapo ni hiyo kwamba kumtegemea Mungu, kutotegemea akili. Amen. Amen. Amen. Karibu pasta. Hata mimi tunaungana pamoja kuhusu sifa ya moyo wenye nguvu, sifa zake pia moyo huo unapenda sana sana kumsifu Mungu, unapenda sana kumsifu Mungu, lakini pia unapenda haki. Ukisoma Zaburi thalathini na tatu inasema, mpigieni Bwana igelegele, anyi wenye haki, kusifu kuna wapasa wanyofu wa moyo. Amina. Ina maana moyo, sifa ya moyo wenye nguvu pia kumsifu Mungu na pia unapenda sana haki. Kwa hiyo tunataka tu kukupa ushauri kwamba ukitaka kujipima, kujua moyo wako uko wapi, utaona sifa hizo hazipo. Ukiona sifa hizo hazipo, unapaswa kuomba sana, ili utamani sana kuwa na haki utamani sana kumsifu Mungu makuu yake. Mungu akubariki. Asante msikilizaji, kama ulivyowasikia watumishi wa Mungu wakichangia katika somo hili kwao, tunaangalia sifa za moyo wenye nguvu. Sasa angalia moyo wako una sifa gani, na kama moyo wako unakosa vitu hivi, lazima ujue kwamba moyo wako unakosa sifa mbele za Mungu. Ndiyo maana umewasikia wanasoma habari za Daudi Daudi alipokuwa naitwa pale, tunaona kwamba Mungu alipomtazama aliuona moyo wake una sifa za kumpendeza Bwana. Kwa hiyo uh, siku zote moyo wenye sifa za kumpendeza Bwana ndiyo moyo wenye nguvu. Utaona kwamba unataka moyo wako umfanyie Mungu tu, usikilize, utamtegemea katika shida zako. Kwa hiyo ni kushukuru sana eh, kwa somo hili eh, Mungu akubariki sana kwa kutusikiliza. Naomba Mungu akusaidie katika moyo wako, utafute sana moyo wako, uangalie moyo wako una sifa gani mbele za Bwana. Kama moyo wako hauwezi kutenda haya, maana yake una, umekosa zile sifa za moyo wa watu wa Mungu. Kwa hiyo, mpendwa msikilizaji, Mungu akubariki kwa kutusikiliza na kutakia neema na baraka. Ninapoondoka hapa sasa, acha nikuombee ili sasa moyo wako Mungu aweze kubariki. Nakushukuru Baba kwa ajili ya msikilizaji na wasikilizaji wote waliosikia kipindi hiki, Bwana, ninaomba wapatie moyo wenye kutamani kukutegemea we kikamilifu, wenye kutamani kunyenyekea, wenye tamani kufundishwa na kujulishwa na wewe na kuongozwa na wewe, katika jina la Yesu amen, amen, amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 Sita, sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora Tanzania kwa kushirikiana na huduma ya Lifeword kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo muda na wakati kama huu. Kwa heri.