Mpendwa msikilizaji, karibu katika kipindi cha neno uzima. Kipindi hiki kinaletwa kwako na Jumuiya ya Makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania. Kipindi hiki kimekuwa kikikuletea masomo mbalimbali kwa njia ya mijadala na kumekuwa na maswali na masomo mengi ambayo ya yamekuwa yakiwatatiza watu wengi na kila mtu amekuwa na mawazo yake tofauti, lakini majibu yote yapo katika kitabu chenye uvuvio, yaani Biblia. Hebu sasa tufungue neno la Mungu, tutafute hekima yake na katika kipindi chetu cha leo, kutakuwa na mada inayosema, nani ni nabii wa uongo? Kiongozi katika mjadala huu ni mchungaji Joseph Sidibet. Karibu uwe pamoja nasi hadi tamati ya kipindi hiki. Karibisha tena msikilizaji wetu kwenye Neno Uzima, ambaye mada yetu inahusu nabii wa uongo ni nani. Basi tunataka jambo hili, utusikilize vizuri, upate kuelewa vizuri. Tuombe. Baba, tunakukaribisha Mungu wetu Fungua mioyo ya wasikilizaji na utuongoze vyema kutafasiri neno hili au kufafanua, ili watumishi wako wapate kuelewa. Naomba katika jina la Yesu Kristo Bwana wetu, amen. Tunakukaribisha upate kusikiliza vizuri. Kwa mimi mleta mada hii inaitwa kwa majina Joseph Silibeti, mchungaji wa kanisa la Baptisti Kigwa Bushindi lakini pia na wachungaji ambayo anapenda upate kuwafahamu vizuri ambayo tutashiriki nao katika mada hii. E, ninaitwa mchungaji Daniel Mayunga. E, natokea kanisa la Jerusalemu e Baptist Cheyo, Tabora mjini. Nami kwa majina ya mchungaji Elias Eliazi kutoka kanisa la Beloya Baptisti mjini Kaliwa, Tabora, Tanzania. Naitwa mchungaji Andrea Nangi wa kanisa la baptisti Urambo. Naitwa mchungaji Ruben James Ntiaga kanisa la baptisti pale mjini Igunga. Naitwa mchungaji Gerald Jonas Mayoli kanisa la Center baptisti niko Uliankuru Tabora. Msikilizaji wetu, tunakukaribisha sasa. Uh, teka masikio yako vizuri, ambaye kuhusu uh, nani nabii wa uongo kwa sababu jambo hili limesikika mara nyingi sana katika Biblia au watu wamelitambua. Unaweza ukaelewa vizuri, kwa sababu inawezekana umeshashindwa kupata msimamo, yawezekana wewe ukawa nabii wa uongo lakini unawezekana ukatambua, labda mwenzako, jirani yako. Sasa utawasikiliza wachungaji ambaye wakijadili habari hii. Ya, napenda kuanza na mchungaji karibu. Ah, sante ndugu mnenaji wa neno la Mungu kwa kichwa chako cha habari ambacho umekitoa kuhusu somo hilo la kwa kwamba tutawajuaje manabii hao wa uongo. Mimi tu ulipotamka basi nikaupata mstari ambao uko kwenye kile kitabu cha waraka wa kwanza wa Yohana sura ile ya pili. Na mstari ule mmoja tu wa sita. Neno la Mungu linasema hivi, yeye asemaye ya kuwa anakaa ndani yake imempasa kuenenda mwenyewe vile vile kama yeye alivyo enenda. Kwa hiyo nabii wa uongo utamtambua pale atakapokuwa kinyume na huyo mwenye neno ambaye ni Mungu wetu uh. Nafikiri naungana na mchangiaji mchungaji hapa Ntiaga. Kwanza kabisa, tunaona mtu yeyote ambaye ni nabii wa uongo ni mtu ambaye anamkana Yesu, hiyo ni jambo la kwanza. Lakini jambo la pili, mtu ambaye ni nabii wa uongo ni yule anayechukua maneno yake kuwadanganya watu badala ya kulichukua neno la Mungu. Lakini mtu wa tatu unaweza ukamtambua kwa matendo yake kwamba kila anachokisema yeye mwenyewe hafanyi. Nilikuwa naangalia kwenye Mathayo sura ya 23, na tatu aliwaonya sana waandishi na Mafarisayo. Anasema kwamba wale wenu waandishi Mafarisayo, mmekaa au mmeketi juu ya kiti cha nani? Cha Musa. Unaona, kwa anasema ndio maana kafika akasema kwamba yoyote watakayowaambieni yashikeni, lakini kwa matendo yao msifanye. Maana wao walikuwa wanazungumza hivi, halafu kimatendo wanakwenda wanatenda kinyume. Kwa hiyo hiyo ni njia rahisi sana, sasa watu hawajui namna ya kupima Utamtambuaje huyu nabii wa uongo? Asante sana asante. Nami na napenda kujaribu kuchangia ujumbe huu ambao unaosema unaozungumzia manabii wa uongo. Bwana Yesu asifiwe sana, kwaho ndu msikilizaji wa kipindi cha neno uzima, tunapozungumzia neno nabii, lazima tujue kwamba nabii anawasilisha nini au nabii ni nani, sawa Kibibilia nabii ni yule anayesema badala ya Mungu kwa watu wa Mungu. Lakini tunapozungumzia nabii wa uongo, ni mtu yule ambaye anasimama anasema Mungu kanituma, na wakati akutuma na nani? Na Mungu. Nilikuwa ninaangalia katika kitabu cha unabii wa Yeremia, ile sura ya saba. Yeremia aliitwa na Mungu akasema na Israeli kupitia yeye kama nabii wa kweli, lakini alikuta kuna manabii waliotangulia wa uongo. Kanga sura saba mstari wa nne pale katika Yeremia, maandiko yanasema, mstari wa nne Yeremia alipoanza kutoa unabii wake, aliwaonya Waisraeli akawaambia hivi, msitumainie maneno ya uongo. Tumainie maneno ya nini? Ya uongo. Ni maneno gani hayo? anawambia wayahudi kwamba kuna watu wanatabiria maneno nini? Ya uongo. Kwa hiyo maneno ya uongo ni yale ambayo wanadamu anayanena mbele ya watu wa Mungu, na wakati Mungu hajafanyaje, hajawatuma. Kwa hiyo kama ukinena jambo lote linalohusu Mungu, unanena jambo lote linaomuhusu Mungu na wakati hujatumwa na Mungu, kwa hiyo ni hatari. Kwa hiyo katika jamii unaonekana ni nabii wa nini? Wa uongo. Katika Yeremia hiyo saba mstari wa nane kuna kitu pale, anasema angalieni, mnatumainia maneno ya uongo yasiyoweza kufaidia. Ni kwamba anawaonya kwamba Yeremia yeye anasema ya kweli, lakini wale wanawatia moyo ambao hawajatumwa na Mungu wanawadanganya. Kwa hiyo tunaona kwamba ili kuthibitisha huyu mtu ni mwongo, ni pale anapozungumza kitu ambacho si cha kweli au ambacho hakiwezi kutokea, na ndivyo ilivyokuwa wakati wa Yeremia. Yeremia tabiri kweli, wakamkataa, wakaendelea kutumainia maneno ya uongo na baadaye, alichosema Yeremia kwamba mtakwenda Babeli miaka sabini, sawa na kweli, walikwenda utumwani. Kwa hiyo, kwa ikathibitika kwamba nabii wa uongo ni anena jambo lolote kinyume na kile Mungu alitaka anene. Haleluya, amen, amen. Asante sana mchungaji, nami nichangie ni, ni katika kipindi kizuri cha neno uzima na mada iliyoko mezani ni nabii wa uongo ni nani. Mimi niseme kwamba niungane na watumishi wa Mungu walivyochangia, la, lakini nami niongeze hapo pointi kwamba nabii wa uongo ni yule anayesema chumbe kutoka kwa adui shetani. Nabii wa uongo maana yake ni mwakilishi wa shetani, nabii wa uongo. Na kwa sababu nini? Maneno ndio yanasema kwamba shetani ndiye baba wa uongo. Naye siku zote shetani anaposema uongo anasema haki yake kabisa. Kwa hiyo hata watumishi wake lazima waseme uongo, na nilijaribu kuangalia katika Ezekieli, ile sura ya ishirini na mbili ule mstari wa ishirini na tisa Biblia inasema hivi, makuhani wake wameiharifu sheria yangu. makuhani wake, maana yake makuhani wake nani? Shetani wameharifu sheria yangu, wametia unajisi vitu vyangu vitakatifu, hawakuweza hawakuweka tofauti ya vitu vitakatifu na vitu vya kutumiwa siku zote, wala hawakufundisha watu kupambanua vitu vichafu, vichafu na vitu vilivyo vilivyo safi. Nao wamefumba macho yao wasisiangalie sabato zangu, nami nimetiwa unajisi kati yao wakuu wake kati yake wamekuwa kama mbwa mwitu wakilalua mawindo, ili kumwaga damu na kuharibu roho za watu, wapate faida kwa njia isiyo halali. Na manabii wake wamewapakia chokaa isiyokorogwa vema, wakiona ubatili na kuwatabilia maneno ya uongo, wakisema Bwana Mungu asema hivi iwapo Bwana hakusema neno. Kwa hiyo tunaona hapa manabii Ezekieli anajaribu sana kuwa kuwabainisha manabii wa Mungu na manabii wa Shetani. Manabii wa Mungu kama ambavyo watumishi wa Mungu tuko hapa, tunajaribu watu kuambia kweli kwamba waache zambi. Kuna mambo mengine Biblia, kuna mali kwingine nasema ya kwamba iko njia ionekanayo safi machoni pa mtu, lakini mwisho wake ni njia za mauti. Kwa hiyo nabii wa uongo anamwakilisha shetani na anasema ya shetani. Barikiwe watu wa Mungu. Asante sana watumishi wa Bwana, kwa kweli mada yetu ni nzuri, inayosema nabii wa uongo ni nani? Nabii wa uongo ni mtu anayeongeza kwenye maneno ya Mungu, anaongeza maneno yake kwa uongo. Ni mtu anayetabiri kinyume na vile ambavyo neno la Mungu linavyosema. Ndio maana maandiko yanasema katika waraka wa Yohana, waraka wa kwanza wa Yohana. Ile sura ya nne mstari wa kwanza inasema hivi: wapenzi Musi, msiamini kila roho, bali jizar, zijaribuni hizo roho kwamba zimetokana na Mungu, kwa sababu manabii wa uongo wengi wametokea duniani. Katika hili, na, katika hili mwamjua roho wa Mungu, kila roho ikiriyo kwamba Yesu Kristo amekuja katika mwili yatokana na Mungu na kila roho isiyomkiri Yesu haitokani na Mungu, na hii ndiyo roho ya mpinga Kristo ambayo umesikia kwamba yaja na sasa, imesha imeshakuwako duniani. Kwa hiyo unaweza kuona kwamba nabii wa uongo ni yule anayepindisha mambo ya Mungu, anaongeza ya kwake. Msikilizaji wetu, maneno umeyasikia kwa wachungaji wakizungumuza maneno mazuri Sababu kubwa ya kukuhabarisha au kukusaidia ni jambo moja, kuangalia kwamba nabii wa uongo hachukui kwa kulitumia neno. Hata ukimuuliza neno unalolizungumza au unaolitumia neno liko wapi, anaweza kukwambia, hata ukifanya hivi hivi tu inawezekana. Ina maana huyo nabii wa uongo kwa sababu dira ya, ya Mungu ni bibilia na roho wake Mtakatifu, na haachani utaratibu pamoja na bibilia. Amen. Tunataka kukuhabarisha usijo kapotea. Simama imara kwenye neno la Mungu. Unaposikiliza usiji kaongozwa na neno ambalo kumbe la shetani usiangalie wala usijue. Kwa siku ya leo tunataka kukusaidia ikiwa umepotea muda mrefu wakati huu ni wakati wako wa kutubu. Ningeomba inua mkono tuombe pamoja na wewe. Nifate kwa maneno haya machache sema Bwana Yesu naja kwako. Nimepotea muda mrefu, nimejibunia ninavyofikiri kama sahihi, lakini leo nimetambua kwamba nifate neno la Mungu. Naungama mbele yako, futa jina langu kwenye hukumu, niandike kwenye uzima. Amen. Naomba nakushukuru, naamini kwamba Babu umenisamehe, katika jina la Yesu Amen. Nitaomba kwa ajili yako baba. Baba msaidie ndugu yetu baba, jaza roho wako Mtakatifu. badilisha mafaili yalikuwa yamepotea yamepoteza ya laza. Naomba neema yako ishuke juu ya mtu huyu. Naomba nakuamini, Mungu utakuwa pamoja naye ukimuongoza katika Yesu Kristo Bwana wetu, amen. Mpendwa msikilizaji, ni matumaini yetu unaendelea kubarikiwa baada ya kusikia na kuelewa kuhusiana na mjadala huu wa leo. Ikiwa mjadala huu umekuwa baraka kwako na ungependa kuwasiliana nasi kwa maoni, maswali au ushauri, tuma ujumbe wako au kutupigia simu kupitia nambari ifuatayo: anza na alama ya kujumlisha kisha 255752234 sita sifuri moja. Neno Uzima ni kipindi kinacholetwa kwako na jumuiya ya makanisa ya Baptisti Tabora, Tanzania, kwa kushirikiana na huduma ya Lifeway kutoka Marekani. Asante kwa kuungana nasi na tukukaribishe juma lijalo, muda na wakati kama huu. kwa heri.